valentis 1.0 - en to vi translation catalogue (1500 entries)

en: %1$s Font
vi: %1$s Phông chữ

en: %1$s Font Size
vi: %1$s Kích cỡ phông chữ

en: %1$s Text Color
vi: %1$s Màu chữ

en: %1$s Letter Spacing
vi: %1$s Khoảng cách chữ

en: %1$s Line Height
vi: %1$s Chiều cao dòng

en: %1$s All Caps
vi: %1$s Viết hoa toàn bộ

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: Background Color
vi: Màu Nền

en: Background Image
vi: Hình Nền:

en: Upload an image
vi: Tải Ảnh Lên

en: Choose a Background Image
vi: Chọn Hình Nền

en: Set As Background
vi: Thiết Lập Làm Hình Nền

en: Use Border
vi: Sử dụng Khung viền

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Border Color
vi: Màu Khung viền

en: Border Width
vi: Chiều rộng Khung viền

en: Border Style
vi: Kiểu Khung viền

en: Custom Margin
vi: Tùy chỉnh Căn lề

en: Custom Padding
vi: Tùy chỉnh Đệm

en: Use Custom Styles for %1$s
vi: Dùng tự Chọn cách riêng cho %1$s

en: %1$s Text Size
vi: %1$s Cỡ Văn bản

en: %1$s Background Color
vi: %1$s Màu nền

en: %1$s Border Width
vi: %1$s Biên giới Rộng

en: %1$s Border Color
vi: %1$s Biên giới Màu

en: %1$s Border Radius
vi: %1$s Biên giới bán kính

en: Add %1$s Icon
vi: Thêm %1$s Biểu tượng

en: Default
vi: Mặc định

en: %1$s Icon
vi: %1$s Biểu tượng

en: %1$s Icon Color
vi: %1$s Biểu tượng màu

en: %1$s Icon Placement
vi: %1$s Biểu tượng Placement

en: Right
vi: Phải

en: Left
vi: Trái

en: Only Show Icon On Hover for %1$s
vi: Chỉ hiển thị biểu tượng On Hover cho %1$s

en: Before
vi: Trước

en: Main Element
vi: Nhân tố chính

en: After
vi: Sau

en: Hex Value
vi: Giá trị Màu

en: Choose Custom Color
vi: Chọn Tùy chỉnh Màu

en: Upload
vi: Tải lên

en: Choose image
vi: Chọn hình ảnh

en: Set image
vi: Thiết lập hình ảnh

en: Top
vi: Trên cùng

en: Bottom
vi: Dưới cùng

en: General Settings
vi: Thiết đặt Chung

en: Advanced Design Settings
vi: Thiết lập Thiết kế Cao cấp

en: Custom CSS
vi: CSS tuỳ biến

en: You don't have sufficient permissions to access the settings
vi: Anh không có quyền truy cập vào các thiết lập

en: Content
vi: Nội dung

en: Here you can define the content that will be placed within the current tab.
vi: Tại đây bạn có thể xác định nội dung sẽ đặt trong thẻ hiện tại.

en: Add New Item
vi: Thêm Mục Mới

en: Add New %s
vi: Thêm mới %s

en: %1$s %2$s Settings
vi: %1$s %2$s Thiết lập

en: Item
vi: Mục

en: Module
vi: Đơn thể

en: Column
vi: Cột

en: Padding
vi: Đệm

en: Parallax Effect
vi: Hiệu ứng Parallax

en: Parallax Method
vi: Phương pháp Thị sai

en: True Parallax
vi: Thị sai Thực sự

en: CSS Class
vi: Lớp CSS

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
vi: Bài đăng này được bảo vệ bằng mật khẩu. Hãy nhập mật khẩu để xem lời bình.

en: 0 Comments
vi: 0 Lời bình

en: 1 Comment
vi: 1 Lời bình

en: Comments
vi: Lời bình

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
vi: <span class="meta-nav">&larr;</span> Lời bình Cũ hơn

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi: Lời bình Mới hơn <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Submit Comment
vi: Gửi Lời bình

en: Submit a Comment
vi: Gửi Lời bình

en: Leave a Reply to %s
vi: Để lại Hồi đáp cho %s

en: Add New Layout
vi: Thêm Bố trí Mới

en: Edit Layout
vi: Sửa Bố trí

en: New Layout
vi: Bố trí Mới

en: All Layouts
vi: Tất cả Bố trí

en: View Layout
vi: Xem Bố trí

en: Search Layouts
vi: Tìm Bố trí

en: Nothing found
vi: Không thấy gì

en: Nothing found in Trash
vi: Không thấy gì trong Thùng rác

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Layout Type
vi: Loại bố cục

en: Module Width
vi: Chiều rộng mô đun

en: Category
vi: Mục

en: <strong>%1$s</strong> widget area has been created. You can create more areas, once you finish update the page to see all the areas.
vi: <strong>%1$s</strong> vùng tiện ích đã được tạo. Bạn có thể tạo nhiều vùng hơn, một khi bạn hoàn thành cập nhật trang để xem tất cả các vùng.

en: Replace the existing content with loaded layout
vi: Thay thế nội dung đang có bằng bố trí mới

en: Load
vi: Tải

en: Delete
vi: Xóa

en: You have not saved any items to your valentis Library yet. Once an item has been saved to your library, it will appear here for easy use.
vi: Bạn chưa lưu mục nào vào Thư viện valentis của bạn. Khi một mục đã được lưu vào thư viện, nó sẽ xuất hiện ở đây để cho bạn thuận tiện sử dụng.

en: Configuration error
vi: Cấu hình lỗi

en: Please enter first name
vi: Hãy nhập vào đầu tên

en: Incorrect email
vi: Đúng email

en: Configuration error: List is not defined
vi: Cấu hình lỗi: danh Sách không phải xác định

en: Subscribed - look for the confirmation email!
vi: Đã đăng ký – hãy tìm email xác nhận!

en: Configuration error: api key is not defined
vi: Cấu hình lỗi: api chìa khóa không xác định

en: Aweber: Wrong configuration data
vi: Aweber: Sai dữ liệu cấu

en: Nonce failed.
vi: Nonce thất bại.

en: Authorization code is empty.
vi: Xin phép mật mã là trống rỗng.

en: Authorization code is invalid. Try regenerating it and paste in the new code.
vi: Cho phép điều lệ là không hợp lệ. Thử regenerating và dán mới trong mật mã.

en: Aweber API Exception
vi: Aweber API ngoại Lệ

en: Type
vi: Kiểu

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Documentation
vi: Có tài liệu

en: Nonce failed
vi: Nonce thất bại

en: Projects
vi: Dự án

en: Project
vi: Dự án

en: Add New
vi: Thêm Mới

en: Add New Project
vi: Thêm Dự Án Mới

en: Edit Project
vi: Sửa Dự Án

en: New Project
vi: Dự Án Mới

en: All Projects
vi: Tất Cả Trong Dự Án

en: View Project
vi: Xem Dự Án

en: Search Projects
vi: Tìm Kiếm Dự Án

en: Project Categories
vi: Dự Án Phân Loại

en: Project Category
vi: Dự Án Phân Loại

en: Search Categories
vi: Lục Phân Loại

en: All Categories
vi: Tất cả Mục

en: Parent Category
vi: Cha Mẹ Phân Loại

en: Parent Category:
vi: Cha Mẹ Loại:

en: Edit Category
vi: Sửa Phân Loại

en: Update Category
vi: Cập Nhật Phân Loại

en: Add New Category
vi: Thêm Mới Phân Loại

en: New Category Name
vi: Phân Loại Mới Tên

en: Categories
vi: Phân loại

en: Project Tags
vi: Dự Án Thẻ

en: Project Tag
vi: Dự Án Thẻ

en: Search Tags
vi: Tìm Thẻ

en: All Tags
vi: Tất Cả Thẻ

en: Parent Tag
vi: Cha Mẹ Thẻ

en: Parent Tag:
vi: Cha Mẹ Thẻ:

en: Edit Tag
vi: Sửa Thẻ

en: Update Tag
vi: Cập Nhật Thẻ

en: Add New Tag
vi: Thêm Thẻ Mới

en: New Tag Name
vi: Thẻ Mới Tên

en: Tags
vi: Thẻ

en: You are using the %1$s plugin. We recommend clearing the plugin cache after updating your theme.
vi: Bạn đang sử dụng trình cắm %1$s. Chúng tôi khuyên bạn nên xóa bộ nhớ đệm của trình cắm sau khi cập nhật chủ đề của bạn.

en: Clear Plugin Cache
vi: Xóa bộ nhớ đệm của trình cắm

en: Builder files may also be cached in your browser. Please clear your browser cache.
vi: Tập tin Builder cũng có thể được lưu làm bộ nhớ đệm trong trình duyệt của bạn. Vui lòng xóa bộ nhớ đệm trong trình duyệt của bạn.

en: Clear Browser Cache
vi: Xóa bộ nhớ đệm trong trình duyệt

en: Builder Cache Warning
vi: Cảnh báo bộ nhớ đệm Builder

en: The valentis Builder has been updated, however your browser is loading an old cached version of the builder. Loading old files can cause the builder to malfunction.
vi: valentis Builder đã được cập nhật, tuy nhiên trình duyệt của bạn đang tải một phiên bản cũ của builder. Việc tải các tập tin cũ có thể làm builder hoạt động sai.

en: Reload The Builder
vi: Nạp lại Builder

en: If you have cleared your plugin cache and browser cache, but still get this warning, then your files may be cached at the DNS or Server level. Contact your host or CDN for assistance.
vi: Nếu bạn đã xóa bộ nhớ đệm của trình cắm và trình duyệt của mình, nhưng vẫn nhận được cảnh báo này, thì các tập tin của bạn có thể được lưu trữ làm bộ nhớ đệm ở cấp DNS hoặc máy chủ. Hãy liên lạc với máy chủ hoặc CDN để được hỗ trợ.

en: valentis Builder Timeout
vi: Hết hạn valentis Builder

en: Save & Exit
vi: Lưu & Thoát

en: You have WP_DEBUG enabled. Please disable this setting in wp-config.php
vi: Bạn đã bật WP_DEBUG. Vui lòng tắt cài đặt này trong wp-config.php

en: Disable Debug Mode
vi: Vô hiệu hóa chế độ gỡ lỗi

en: You are using third party plugins. Try disabling each plugin to see if one is causing a conflict.
vi: Bạn đang sử dụng trình cắm của bên thứ ba. Hãy thử tắt từng trình cắm để xem liệu có cái nào đang gây ra xung đột hay không.

en: Manage Your Plugins
vi: Quản lý trình cắm của bạn

en: You are using an outdated version of WordPress. Please upgrade.
vi: Bạn đang sử dụng một phiên bản lỗi thời của WordPress. Vui lòng nâng cấp.

en: Upgrade WordPress
vi: Nâng cấp WordPress

en: Please increase your PHP Memory Limit to 128M. You can return the value to default via the valentis Theme Options in the future
vi: Vui lòng tăng Giới hạn Bộ nhớ PHP của bạn lên 128M. Bạn có thể trả về giá trị mặc định thông qua Tùy chọn chủ đề của valentis trong tương lai

en: Increase Your Memory Limit Now
vi: Tăng giới hạn bộ nhớ của bạn ngay

en: You are using an outdated version of the theme. The latest version is %1$s
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản lỗi thời của chủ đề. Phiên bản mới nhất là %1$s

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Disable Memory Limit Increase
vi: Vô hiệu hóa tăng giới hạn bộ nhớ

en: valentis Role Editor Settings
vi: Cài đặt biên tập vai trò của valentis

en: valentis Builder Layout
vi: Giao diện valentis Builder

en: valentis Builder Layouts
vi: Giao diện valentis Builder

en: Please, check the fields below to make sure you entered the correct information.
vi: Làm ơn, kiểm tra đồng dưới chắc chắn để các ông gõ đúng thông tin.

en: Please, fill in the following fields:
vi: Xin vui lòng, điền vào các lĩnh vực sau đây:

en: Please, fix the following errors:
vi: Xin hãy sửa những lỗi sau:

en: Invalid email
vi: Không hợp lệ email

en: Prev
vi: Trước

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp theo

en: You entered the wrong number in captcha.
vi: Bạn đã nhập sai số captcha.

en: Unauthorized access. Preview cannot be accessed outside %1$s.
vi: Không được phép truy cập. Xem thử không thể được truy cập ngoài %1$s.

en: Clear
vi: Xóa

en: Select Color
vi: Chọn màu

en: Current Color
vi: Màu hiện tại

en: Your memory limit has been increased
vi: Giới hạn bộ nhớ của bạn đã được tăng lên

en: Your memory limit can't be changed automatically
vi: Giới hạn bộ nhớ của bạn không thể thay đổi tự động

en: Name
vi: Tên

en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

en: Column %s Background Image
vi: Ảnh nền cột %s

en: If defined, this image will be used as the background for this module. To remove a background image, simply delete the URL from the settings field.
vi: Nếu định nghĩa, ảnh này sẽ được sử dụng làm hình nền cho mô-đun này. Để gỡ bỏ hình nền, bạn chỉ cần xóa URL từ ô thiết lập.

en: Column %s Parallax Effect
vi: Hiệu ứng Parallax cột %s

en: Here you can choose whether or not use parallax effect for the featured image
vi: Bạn có thể chọn sử dụng hoặc không sử dụng hiệu ứng thị sai cho hình ảnh nổi bật tại đây

en: Column %s Parallax Method
vi: Phương pháp Parallax cột %s

en: Here you can choose which parallax method to use for the featured image
vi: Bạn có thể chọn phương pháp thị sai để sử dụng cho hình ảnh nổi bật tại đây

en: Column %s Background Color
vi: Màu nền cột %s

en: Column %s Custom Padding
vi: Canh lề tùy chỉnh cột %s

en: Adjust padding to specific values, or leave blank to use the default padding.
vi: Điều chỉnh khoảng đến đến các giá trị nhất định, hoặc để trống để sử dụng giá trị khoảng đệm mặc định.

en: Column %s CSS ID
vi: CSS ID cột %s

en: Column %s CSS Class
vi: Lớp CSS cột %s

en: Column %s before
vi: Cột %s trước đây

en: Column %s Main Element
vi: Phần tử chính cột %s

en: Column %s After
vi: Cột %s sau này

en: Thanks for contacting us
vi: Cám ơn bạn đã liên hệ chúng tôi.

en: Submit
vi: Gửi

en: Day(s)
vi: Ngày(s)

en: Day
vi: Ngày

en: Hour(s)
vi: Giờ

en: Hrs
vi: g

en: Minute(s)
vi: Chút(s)

en: Min
vi: p

en: Second(s)
vi: Thứ hai(s)

en: Sec
vi: '

en: First Name
vi: Tên

en: Last Name
vi: Họ

en: All
vi: Tất cả

en: Login as %s
vi: Đăng nhập với tư cách %s

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Forgot your password?
vi: Bạn quên mật khẩu à ?

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for:
vi: Tìm:

en: Save
vi: Lưu

en: Save Draft
vi: Lưu nháp

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Visual
vi: Thị giác

en: Text
vi: Dòng Chữ

en: Add Media
vi: Thêm đa truyền thông

en: Insert Media
vi: Chèn đa truyền thông

en: Update Gallery
vi: Cập Nhật Thư Viện

en: Find
vi: Tìm kiếm

en: Geocode was not successful for the following reason
vi: Mã địa lý không thành công vì lý do sau

en: Geocoder failed due to
vi: Mã địa lý thất bại do

en: No results found
vi: Không tìm thấy kết quả

en: Invalid Pin and address data. Please try again.
vi: Pin và dữ liệu địa chỉ không hợp lệ. Xin hãy thử lại.

en: General
vi: Tổng quát

en: Design
vi: Thiết kế

en: Change API Key
vi: Đổi khóa API

en: Generate From Video
vi: Tạo Từ Video

en: Undo
vi: Cởi

en: Redo
vi: Làm lại

en: Lock
vi: Khóa

en: Unlock
vi: Mở

en: Copy
vi: Nghe rõ

en: Paste
vi: Dán

en: Disable
vi: Tắt

en: Enable
vi: Bật

en: Save to Library
vi: Lưu vào Thư viện

en: Row
vi: Hàng

en: Section
vi: Mục

en: Disable Global
vi: Vô hiệu hóa toàn cục

en: Insert Module
vi: Chèn Mô-đun

en: Insert Columns
vi: Chèn Cột

en: Insert Section
vi: Chèn phân đoạn

en: Insert Row
vi: Chèn dòng

en: New Module
vi: Mô đun mới

en: New Row
vi: Dòng mới

en: New Section
vi: Phân đoạn mới

en: Add From Library
vi: Thêm vào từ Thư viện

en: Add to Library
vi: Thêm vào thư viện

en: loading...
vi: đang tải...

en: Regular
vi: Thông thường

en: Fullwidth
vi: Toàn chiều rộng

en: Specialty
vi: Chuyên dụng

en: Choose Layout
vi: Chọn giao diện

en: Clear Layout
vi: Xóa Giao Diện

en: All of your current page content will be lost. Do you wish to proceed?
vi: Tất cả nội dung của trang hiện tại của bạn sẽ bị mất. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Load From Library
vi: Tải về từ Thư viện

en: Predefined Layouts
vi: Bố cục dựng sẵn

en: Replace existing content.
vi: Thay thế nội dung hiện hữu.

en: Portability
vi: Di động

en: Export
vi: Nhập

en: Import
vi: Xuất

en: Exporting your valentis Builder Layout will create a JSON file that can be imported into a different website.
vi: Việc xuất Giao diện valentis Builder của bạn sẽ tạo tập tin JSON có thể nhập vào trang web khác.

en: Export File Name
vi: Tên tập tin xuất

en: Export valentis Builder Layout
vi: Xuất Giao diện valentis Builder

en: Importing a previously-exported valentis Builder Layout file will overwrite all content currently on this page.
vi: Việc nhập tập tin Giao diện valentis Builder đã nhập trước đó sẽ ghi đè lên tất cả nội dung hiện có trên trang này.

en: Select File To Import
vi: Chọn tập tin để nhập

en: Download backup before importing
vi: Tải bản sao lưu trước khi nhập

en: Import valentis Builder Layout
vi: Nhập Giao diện valentis Builder

en: No File Selected
vi: Không có tập tin nào được chọn

en: Choose File
vi: Chọn tập tin

en: Include General Settings
vi: Bao gồm các Thiết lập Chung

en: Include Advanced Design Settings
vi: Bao gồm các thiết lập thiết kế cao cấp

en: Include Custom CSS
vi: Bao gồm Tùy chỉnh CSS

en: Select category(ies) for new template or type a new name ( optional )
vi: Lựa chọn (các) hạng mục cho mẫu mới hoặc gõ một tên mới (tùy chọn)

en: Template Name
vi: Tên Mẫu

en: Selective Sync
vi: Đồng bộ chọn lọc

en: Please select at least 1 tab to save
vi: Vui lòng lựa chọn ít nhất một thẻ để lưu

en: Save as Global
vi: Lưu toàn cầu

en: Make this a global item
vi: Lưu thành một mục dữ liệu toàn cầu

en: Create New Category
vi: Tạo Mục Mới

en: Add To Categories
vi: Thêm vào Các Mục

en: Here you can add the current item to your valentis Library for later use.
vi: Tại đây bạn có thể thêm phần tử hiện hành vào Thư viện valentis của mình để sử dụng sau.

en: Save your current page to the valentis Library for later use.
vi: Lưu trang hiện tại của bạn vào Thư viện valentis để dùng về sau.

en: Page Settings
vi: Cài đặt trang

en: Editing History
vi: Chỉnh sửa Lịch sử

en: History States
vi: Các trạng thái của lịch sử

en: Exit Visual Builder
vi: Thoát Visual Builder

en: You do not have permission to edit the module, row or section in this split test.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa mô-đun, hàng hoặc phân đoạn trong bài kiểm tra phân tách này.

en: A split testing goal cannot be moved inside of a split testing subject. To perform this action you must first end your split test.
vi: Một mục tiêu kiểm tra phân tách không thể di chuyển bên trong đối tượng kiểm tra phân tách. Để thực hiện hành động này trước tiên bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách.

en: A split testing subject cannot be moved inside of a split testing goal. To perform this action you must first end your split test.
vi: Một đối tượng kiểm tra phân tách không thể di chuyển bên trong mục tiêu kiểm tra phân tách. Để thực hiện hành động này trước tiên bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách.

en: Once set, a goal that has been placed inside a split testing subject cannot be moved outside the split testing subject. You can end your split test and start a new one if you would like to make this change.
vi: Một khi đã thiết lập, mục tiêu đã được đặt bên trong một đối tượng kiểm tra phân tách sẽ không thể di chuyển bên ngoài đối tượng kiểm tra phân tách. Bạn có thể chấm dứt kiểm tra phân tách của bạn và bắt đầu một cái mới nếu bạn muốn thực hiện thay đổi này.

en: The section should have at least one row.
vi: Phần này phải có ít nhất một dòng.

en: You cannot add global modules into global sections or rows
vi: Bạn không thể thêm các mô đun toàn cầu vào các mục hoặc dòng toàn cầu

en: 3 column row can't be used in this column.
vi: 3 cột dòng không dùng được trong cột này.

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Desktop View
vi: Giao diện máy tính

en: Tablet View
vi: Giao diện máy tính bảng

en: Phone View
vi: Giao diện điện thoại

en: Save To Library
vi: Lưu vào Thư viện

en: Expand Settings
vi: Mở rộng Cài đặt

en: Collapse Settings
vi: Thu gọn Cài đặt

en: Save as Draft
vi: Lưu dưới dạng nháp

en: Expand Modal
vi: Mở rộng Modal

en: Contract Modal
vi: Thu gọn Modal

en: Resize Modal
vi: Thay đổi kích thước modal

en: Snap to Left
vi: Gắn vào trái

en: Separate Modal
vi: Tách rời Modal

en: Discard All Changes
vi: Hủy tất cả thay đổi

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Text Color
vi: Màu Chữ

en: Move Section
vi: Di chuyển phân đoạn

en: Section Settings
vi: Cài đặt phân đoạn

en: Duplicate Section
vi: Sao chép phân đoạn

en: Save Section To Library
vi: Lưu phân đoạn vào thư viện

en: Delete Section
vi: Xóa Vùng Chọn

en: Add New Section
vi: Thêm phân đoạn mới

en: Move Row
vi: Di chuyển dòng

en: Row Settings
vi: Cài đặt Dòng

en: Duplicate Row
vi: Sao chép dòng

en: Save Row To Library
vi: Lưu dòng vào thư viện

en: Delete Row
vi: Xóa Hàng

en: Change Column Structure
vi: Đổi cấu trúc cột

en: Add New Row
vi: Thêm dòng mới

en: Move Module
vi: Di chuyển mô-đun

en: Module Settings
vi: Thiết Lập Mô-đun

en: Duplicate Module
vi: Sao chép mô-đun

en: Save Module To Library
vi: Lưu mô-đun vào thư viện

en: Delete Module
vi: Xóa mô-đun

en: Add New Module
vi: Thêm mô-đun mới

en: Unsaved changes will be lost if you leave the valentis Builder at this time.
vi: Những thay đổi chưa lưu sẽ bị mất nếu bạn thoát valentis Builder vào lúc này.

en: Modules
vi: Mô đun

en: Rows
vi: Dòng

en: Sections
vi: Mục

en: Layouts
vi: Bố trí

en: Global/not Global
vi: Toàn cầu/Không Toàn cầu

en: Global
vi: Toàn cầu

en: not Global
vi: không Toàn cầu

en: you don't have sufficient permissions to access this page
vi: anh không có quyền truy cập trang này

en: Mine
vi: Của tôi

en: Center
vi: Giữa

en: Justified
vi: Căn đều

en: Select a menu
vi: Chọn trình đơn

en: No Comments
vi: Không có Lời bình

en: %d Comments
vi: %d Lời bình

en: Posts by %s
vi: Các bài đăng của %s

en: You currently don't have any projects assigned to a category.
vi: Bạn hiện không có dự án nào gắn kết với kiểu mục.

en: Solid
vi: Khung viền nét liền

en: Dotted
vi: Khung viền nét chấm

en: Dashed
vi: Khung viền nét gạch

en: Double
vi: Khung viền đôi

en: Groove
vi: Khung viền kiểu rãnh

en: Ridge
vi: Cạnh

en: Inset
vi: Khung viền bên trong

en: Outset
vi: Khung viền bên ngoài

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
vi: Bạn không có đủ quyền để xuất nội dung trang này.

en: Manage Categories
vi: Quản lý các Hạng mục

en: Use Default Editor
vi: Dùng Trình sửa Mặc định

en: Use The valentis Builder
vi: Sử dụng Trình tạo valentis

en: Use Visual Builder
vi: Sử dụng Visual Builder

en: Here you can create new widget areas for use in the Sidebar module
vi: Tại đây bạn có thể tạo các vùng tiện ích để sử dụng trong mô-đun Sidebar

en: Note: Naming your widget area "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" will cause conflicts with this theme
vi: Ghi chú: Đặt tên vùng tiện ích của bạn "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" sẽ gây ra xung khắc với chủ đề này

en: Widget Name
vi: Tên Tiện Ích

en: Create
vi: Tạo

en: Fullwidth Module
vi: Mô đun có chiều rộng toàn bộ

en: Fullwidth Section
vi: Mục Toàn bộ Chiều rộng

en: Specialty Section
vi: Mục Đặc biệt

en: Layout
vi: Bố trí

en: Template Type
vi: Kiểu Khuôn mẫu

en: New Template Settings
vi: Thiết lập Mẫu mới

en: Fullwidth module can't be used outside of the Fullwidth Section.
vi: Đơn thể toàn chiều rộng không dùng được bên ngoài Phần Toàn độ rộng.

en: Preview
vi: Xem trước

en: Still images cannot be generated from this video service and/or this video format
vi: Không tạo được ảnh tĩnh từ dịch vụ video và/hoặc định dạng video này

en: No available options for this configuration.
vi: Không có sẵn phương án cho cấu hình này.

en: You're about to update global module. This change will be applied to all pages where you use this module. Press OK if you want to update this module
vi: Bạn chuẩn bị cập nhập mô đun toàn cầu. Sự thay đổi này sẽ được áp dụng cho tất cả các trang mà bạn sử dụng mô đun này. Nhấn OK nếu bạn muốn cập nhật mô đun này

en: You cannot add global rows into global sections
vi: Bạn không thể thêm các dòng toàn cầu trong các mục toàn cầu

en: Map Pin Address cannot be empty
vi: Địa chỉ Pin Bản đồ không được trống

en: You do not have permission to unlock this section.
vi: Anh không có quyền mở khoá phần này.

en: You do not have permission to unlock this row.
vi: Anh không có quyền mở hàng này.

en: You do not have permission to unlock this module.
vi: Anh không có quyền mở module này.

en: You do not have permission to perform this task.
vi: Anh không có quyền để thực hiện nhiệm vụ này.

en: Unable to perform copy/paste process due to inavailability of localStorage feature in your browser. Please use latest modern browser (Chrome, Firefox, or Safari) to perform copy/paste process
vi: Không thể thực hiện bản sao/dán xử lý do inavailability của localStorage chức năng của duyệt. Xin vui lòng sử dụng mới nhất hiện đại duyệt (mạ bạc, Firefoxdescription, hay Săn) để thực hiện rõ/dán quá trình

en: Invalid Color
vi: Không Hợp Lệ Màu

en: Sales
vi: Doanh thu

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Unauthorized Action
vi: Hành động trái phép

en: Select Split Testing Subject
vi: Chọn Chủ đề Kiểm tra phân tách

en: You have activated the valentis Leads Split Testing System. Using split testing, you can create different element variations on your page to find out which variation most positively affects the conversion rate of your desired goal. After closing this window, please click on the section, row or module that you would like to split test.
vi: Bạn đã kích hoạt Hệ thống Kiểm tra phân tách cắt đường dẫn của valentis. Sử dụng kiểm tra phân tách, bạn có thể tạo ra các biến thiên phần tử khác nhau trên trang web của mình để tìm ra biến thể ảnh hưởng tích cực nhất đến tỷ lệ chuyển đổi mục tiêu mong muốn của bạn. Sau khi đóng cửa sổ này, bạn hãy nhấn vào đoạn, hàng hoặc mô-đun mà bạn muốn kiểm tra phân tách.

en: Select Your Goal
vi: Chọn mục tiêu của bạn

en: Congratulations, you have selected a split testing subject! Next you need to select your goal. After closing this window, please click the section, row or module that you want to use as your goal. Depending on the element you choose, valentis will track relevant conversion rates for clicks, reads or sales. For example, if you select a Call To Action module as your goal, then valentis will track how variations in your test subjects affect how often visitors read and click the button in your Call To Action module. The test subject itself can also be selected as your goal.
vi: Xin chúc mừng, bạn đã chọn một chủ đề kiểm tra phân tách! Tiếp theo, bạn cần phải chọn mục tiêu của mình. Sau khi đóng cửa sổ này, vui lòng nhấn vào các đoạn, hàng hoặc mô-đun mà bạn muốn sử dụng làm mục tiêu của mình. Tùy thuộc vào phần tử mà bạn chọn, valentis sẽ theo dõi tỷ lệ chuyển đổi thích hợp cho lượt nhấp chuột, số đọc hoặc bán hàng. Ví dụ, nếu bạn chọn mô-đun Call To Action làm mục tiêu của mình, thì valentis sẽ theo dõi biến thể trong đối tượng kiểm tra của bạn có ảnh hưởng như thế nào đến mức độ thường xuyên khi khách truy cập đọc và nhấn nút trong mô-đun Call To Action của bạn. Bản thân đối tượng kiểm tra cũng có thể được chọn làm mục tiêu.

en: Configure Subject Variations
vi: Cấu hình biến thể của đối tượng

en: Congratulations, your split test is ready to go! You will notice that your split testing subject has been duplicated. Each split testing variation will be displayed to your visitors and statistics will be collected to figure out which variation results in the highest goal conversion rate. Your test will begin when you save this page.
vi: Xin chúc mừng, bài kiểm tra phân tách của bạn đã sẵn sàng tiến hành! Bạn sẽ nhận thấy rằng đối tượng kiểm tra phân tách của mình đã được nhân đôi. Mỗi biến thể kiểm tra phân tách sẽ được hiển thị cho khách truy cập và thu thập số liệu thống kê để tìm ra biến thể nào có tỷ lệ chuyển đổi mục tiêu cao nhất. Bài kiểm tra của bạn sẽ bắt đầu khi bạn lưu trang này.

en: Select Split Testing Winner
vi: Chọn biến thể chiến thắng bài kiểm tra phân tách

en: Before ending your split test, you must choose which split testing variation to keep. Please select your favorite or highest converting subject. Alternative split testing subjects will be removed.
vi: Trước khi bạn kết thúc bài kiểm tra phân tách, bạn phải chọn biến thể kiểm tra phân tách nào cần giữ. Vui lòng chọn đối tượng ưa thích hoặc có mức chuyển đổi cao nhất. Các đối tượng kiểm tra phân tách còn lại sẽ được gỡ bỏ.

en: You need to select a split testing subject first.
vi: Trước tiên bạn cần phải chọn đối tượng kiểm tra phân tách.

en: Select Split Testing Goal
vi: Chọn mục tiêu kiểm tra phân tách

en: You need to select a split testing goal first.
vi: Trước tiên bạn cần phải chọn mục tiêu kiểm tra phân tách.

en: Select A Different Goal
vi: Chọn mục tiêu khác

en: This element cannot be used as a your split testing goal. Please select a different module, or section.
vi: Phần tử này không thể được sử dụng làm mục tiêu kiểm tra phân tách của bạn. Vui lòng chọn một mô-đun hoặc phân đoạn khác.

en: Can't Save Layout
vi: Không thể lưu giao diện

en: You cannot save layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể lưu giao diện trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Save Section
vi: Không thể lưu phân đoạn

en: You cannot save this section while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể lưu phân đoạn này trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Save Row
vi: Không thể lưu dòng

en: You cannot save this row while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể lưu hàng này trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Save Module
vi: Không thể lưu mô-đun

en: You cannot save this module while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể lưu mô-đun này trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Load Layout
vi: Không thể tải giao diện

en: You cannot load a new layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể tải giao diện mới trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Clear Layout
vi: Không thể xóa giao diện

en: You cannot clear your layout while a split testing is running. Please end your split test before clearing your layout.
vi: Bạn không thể xóa giao diện của mình trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng chấm dứt bài kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Import/Export Layout
vi: Không thể Nhập/Xuất Giao diện

en: You cannot import or export a layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
vi: Bạn không thể nhập hoặc xuất giao diện trong khi kiểm tra phân tách đang chạy. Vui lòng ngừng phần kiểm tra phân tách của bạn và sau đó thử lại.

en: Can't Move Goal
vi: Không thể di chuyển mục tiêu

en: Can't Move Subject
vi: Không thể di chuyển đối tượng

en: Can't Clone Section
vi: Không thể nhân bản phân đoạn

en: This section cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
vi: Phân đoạn này không thể được nhân đôi bởi vì nó có chứa một mục tiêu kiểm tra phân tách. Mục tiêu không thể được nhân đôi. Trước tiên, bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách trước khi thực hiện hành động này.

en: Can't Clone Row
vi: Không thể nhân bản dòng

en: This row cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
vi: Dòng này không thể được nhân đôi bởi vì nó có chứa một mục tiêu kiểm tra phân tách. Mục tiêu không thể được nhân đôi. Trước tiên, bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách trước khi thực hiện hành động này.

en: Can't Remove Section
vi: Không thể xóa phân đoạn

en: This section cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
vi: Phân đoạn này không thể xóa bởi vì nó có chứa một mục tiêu kiểm tra phân tách. Mục tiêu không thể được nhân đôi. Trước tiên, bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách trước khi thực hiện hành động này.

en: Can't Remove Row
vi: Không thể xóa dòng

en: This row cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
vi: Dòng này không thể xóa bởi vì nó có chứa một mục tiêu kiểm tra phân tách. Mục tiêu không thể được nhân đôi. Trước tiên, bạn phải chấm dứt kiểm tra phân tách trước khi thực hiện hành động này.

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added.
vi: Kiểm tra phân tách đòi hỏi ít nhất 2 biến thể đối tượng. Biến thể này không thể xóa cho đến khi biến thể bổ sung được thêm vào.

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added
vi: Kiểm tra phân tách đòi hỏi ít nhất 2 biến thể đối tượng. Biến thể này không thể xóa cho đến khi biến thể bổ sung được thêm vào

en: ID
vi: Mã số

en: Subject
vi: Đối tượng

en: Impressions
vi: Ấn tượng

en: Clicks
vi: Lượt nhập chuột

en: Clickthrough Rate
vi: Tỷ lệ nhấp

en: Reads
vi: Số lần đọc

en: Reading Rate
vi: Tỷ lệ đọc

en: Stays
vi: Số lần ở lại

en: Bounce Rate
vi: Tỷ lệ thoát

en: Goal Views
vi: Lượt xem mục tiêu

en: Goal Reads
vi: Lượt đọc mục tiêu

en: Engagement Rate
vi: Tỷ lệ tham gia

en: Conversion Goals
vi: Mục tiêu chuyển đổi

en: Conversion Rate
vi: Tỷ lệ chuyển đổi

en: Shortcode Conversions
vi: Chuyển đổi shortcode

en: Did
vi: Làm

en: Added
vi: Thêm

en: Edited
vi: Sửa

en: Removed
vi: Gỡ

en: Moved
vi: Di chuyển

en: Expanded
vi: Tôi đã mở rộng

en: Collapsed
vi: Đổ sập

en: Locked
vi: Khóa

en: Unlocked
vi: Khóa

en: Cloned
vi: Truyền giống vô tính

en: Cleared
vi: Dọn sạch sẽ

en: Enabled
vi: Bật

en: Disabled
vi: Tắt

en: Copied
vi: Sao chép

en: Renamed
vi: Thay đổi nó

en: Loaded
vi: Lên đạn

en: Turned On
vi: Bật

en: Turned Off
vi: Tắt

en: Saved Section
vi: Cứu Phần

en: Saved Row
vi: Cứu Hàng

en: Saved Module
vi: Cứu Module

en: Page
vi: Trang

en: Split Testing
vi: Kiểm tra phân tách

en: Settings
vi: Thiết Lập

en: on Phone
vi: trên Điện thoại

en: on Tablet
vi: trên Máy tính bản

en: on Desktop
vi: trên Máy bàn

en: The valentis Builder
vi: Trình tạo valentis

en: % Comments
vi: % Lời bình

en: by
vi: bởi

en: Rename
vi: Thay đổi tên.

en: Paste After
vi: Dán Sau

en: Split Test
vi: Kiểm tra phân tách

en: End Split Test
vi: Chấm dứt kiểm tra phân tách

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Collapse
vi: Sụp đổ

en: Cancel
vi: Hủy

en: Enter a new name for this module
vi: Nhập một tên mới cho mô-đun này

en: See History
vi: Thấy Lịch Sử

en: View Stats
vi: Xem số liệu thống kê

en: View Split Testing Stats
vi: Xem thống kê kiểm tra phân tách

en: Clone Section
vi: Sao chép Vùng Chọn

en: Unlock Section
vi: Mở Khoá Phần

en: Expand Section
vi: Mở Rộng, Khu

en: Standard Section
vi: Mục Tiêu chuẩn

en: Clone Row
vi: Sao chép Hàng

en: Change Structure
vi: Thay đổi Cấu trúc

en: Unlock Row
vi: Mở Hàng

en: Expand Row
vi: Mở Rộng Hàng

en: Add Row
vi: Thêm Hàng

en: Insert Column(s)
vi: Thêm Cột

en: Clone Module
vi: Sao chép Mô-đun

en: Remove Module
vi: Xóa Mô đun

en: Unlock Module
vi: Mở Khoang

en: Save & Add To Library
vi: Lưu & Thêm vào Thư viện

en: Load Layout
vi: Tải Giao Diện

en: Insert Module(s)
vi: Thêm Mô-đun

en: Disable Builder
vi: Tắt trình tạo

en: All content created in the valentis Builder will be lost. Previous content will be restored.
vi: Tất cả nội dung được tạo trong Trình tạo valentis sẽ bị mất. Nội dung trước đó sẽ được khôi phục.

en: Do you wish to proceed?
vi: Bạn có muốn tiếp tục?

en: All of your current page content will be lost.
vi: Tất cả nội dung trong trang hiện tại của bạn sẽ bị mất.

en: All advanced module settings in will be lost.
vi: Tất cả các thiết lập mô đun cao cấp sẽ bị mất.

en: Layout Name:
vi: Tên Bố cục:

en: Save And Add To Library
vi: Lưu và Thêm vào Thư viện

en: Add To Categories:
vi: Thêm vào Các Mục:

en: Include General settings
vi: Bao gồm các thiết lập chung

en: Include Advanced Design settings
vi: Bao gồm các thiết lập thiết kế cao cấp

en: Here you can save the current item and add it to your valentis Library for later use as well.
vi: Tại đây bạn có thể lưu mục dữ liệu hiện tại và thêm vào Thư viện valentis của bạn để dùng về sau.

en: Save as Global:
vi: Lưu toàn cầu:

en: valentis Builder Settings
vi: Cài đặt valentis Builder

en: End Split Test?
vi: Chấm dứt kiểm tra phân tách?

en: Upon ending your split test, you will be asked to select which subject variation you would like to keep. Remaining subjects will be removed.
vi: Sau khi kết thúc bài kiểm tra phân tách, bạn sẽ được yêu cầu chọn biến thể đối tượng nào mà bạn muốn giữ. Các đối tượng còn lại sẽ bị xóa.

en: Note: this process cannot be undone.
vi: Lưu ý: quá trình này không thể hoàn tác.

en: An Error Occurred
vi: Đã xảy ra lỗi

en: For some reason, you cannot perform this task.
vi: Vì một vài lý do nào đó, bạn không thể thực hiện tác vụ này.

en: Proceed
vi: Tiến hành

en: Save as Global Item
vi: Lưu dưới dạng biến toàn cục

en: Set Winner Status
vi: Thiết lập trạng thái biến thể chiến thắng

en: You were using global item as split testing winner. Consequently, you have to choose between:
vi: Bạn đã sử dụng biến toàn cục làm biến thể chiến thắng bài kiểm tra phân tách. Do đó, bạn phải lựa chọn giữa:

en: Save winner as global item (selected subject will be synced and your global item will be updated in the valentis Library)
vi: Lưu biến thể chiến thắng làm biến toàn cục (đối tượng đã chọn sẽ được đồng bộ và biến toàn cục của bạn sẽ được cập nhật trong Thư viện valentis)

en: Save winner as non-global item (selected subject will no longer be a global item and your changes will not modify the global item)
vi: Lưu biến thể chiến thắng làm đề mục không toàn cục (đối tượng đã chọn sẽ không còn là biến toàn cục và các thay đổi của bạn sẽ không sửa đổi biến toàn cục)

en: Last 24 Hours
vi: 24 giờ qua

en: Last 7 Days
vi: 7 ngày vừa qua

en: Last Month
vi: Tháng trước

en: All Time
vi: Toàn bộ thời gian

en: Summary &amp; Data
vi: Tóm tắt & dữ liệu

en: Statistics are still being collected for this time frame
vi: Vẫn đang thu thập số liệu thống kê cho khung thời gian này

en: Stats will be displayed upon sufficient data collection
vi: Số liệu thống kê sẽ được hiển thị khi thu thập đủ dữ liệu

en: Split Testing Statistics
vi: Thống kê kiểm tra phân tách

en: Bounces
vi: Tỷ lệ thoát

en: Goal Engagement
vi: Mức quan tâm mục tiêu

en: Conversions
vi: Chuyển đổi

en: Statistics are being collected
vi: Đang thu thập số liệu thống kê

en: Refresh Stats
vi: Làm mới số liệu thống kê

en: End Split Test &amp; Pick Winner
vi: Ngừng kiểm tra phân tách & Chọn bên chiến thắng

en: Add Specialty Section
vi: Thêm Vùng Chọn Dạng Đặc Biệt

en: Mobile
vi: Mobil

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Desktop
vi: Màn hình

en: Smartphone
vi: Điện thoại thông minh

en: Enable Split Testing
vi: Kích hoạt kiểm tra phân tách

en: Bounce Rate Limit
vi: Giới hạn tỷ lệ thoát

en: Stats refresh interval
vi: Khoảng thời gian làm mới thống kê

en: Hourly
vi: Từng giờ

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Shortcode Tracking
vi: Theo dõi Shortcode

en: Shortcode for Tracking:
vi: Shortcode cần theo dõi:

en: Color Picker Color Pallete
vi: Bảng chọn màu

en: Gutter Width
vi: Khoảng cách cột

en: Light Text Color
vi: Màu chữ lợt

en: Dark Text Color
vi: Màu chữ đậm

en: Content Area Background Color
vi: Màu nền phần nội dung

en: Section Background Color
vi: Màu nền phân đoạn

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Connection failed
vi: Kết nối thất bại

en: Removing connection...
vi: Cắt liên hệ...

en: Done
vi: Làm

en: Step 1:
vi: Bước 1:

en: Generate authorization code
vi: Tạo mã uỷ quyền

en: Step 2: Paste in the authorization code and click "Make a connection" button:
vi: Bước 2: Dán vào mã cho phép và nhấn "kết nối" nút:

en: Make a connection
vi: Tạo kết nối

en: Aweber is set up properly. You can remove connection here if you wish.
vi: Aweber là sắp đặt đúng chỗ. Cậu có thể gỡ bỏ việc kết nối ở đây nếu cậu muốn.

en: Remove the connection
vi: Bỏ cái kết nối

en: Read more
vi: Đọc sách nhiều hơn.

en: Theme Customizer
vi: Bộ Tùy chỉnh Chủ đề

en: Module Customizer
vi: Bộ Tùy chỉnh Mô đun

en: Page Options
vi: Trang Lựa Chọn

en: Plugin Options
vi: Bổ Sung Lựa Chọn

en: Theme Options
vi: Sắc Lựa Chọn

en: valentis Library
vi: Thư viện valentis

en: Builder Interface
vi: Xây Dựng Diện

en: Add/Delete Item
vi: Thêm/Bỏ Mục

en: Edit Item
vi: Sửa Món

en: Move Item
vi: Di Chuyển Mục

en: Disable Item
vi: Tắt Mục

en: Lock Item
vi: Khóa Mục

en: Toggle valentis Builder
vi: Bật Tắt valentis Xây Dựng

en: Library Settings
vi: Thư Viện Thiết Lập

en: Edit Global Items
vi: Sửa Đổi Toàn Cục Mục

en: Settings Tabs
vi: Thiết Lập Thẻ

en: Advanced Settings
vi: Nâng Cao Thiết Lập

en: Settings Types
vi: Thiết Lập Kiểu

en: Edit Colors
vi: Sửa Đổi Màu Sắc

en: Edit Content
vi: Sửa Nội Dung

en: Edit Fonts
vi: Sửa Phông

en: Edit Buttons
vi: Sửa Nút

en: Edit Configuration
vi: Sửa Đổi Cấu

en: Module Use
vi: Sử Dụng Module

en: Administrator
vi: Quản trị

en: Editor
vi: Biên tập

en: Author
vi: Tác giả

en: Contributor
vi: Người đóng góp

en: valentis Role Editor
vi: valentis Vai Biên Tập

en: Save valentis Roles
vi: Cứu valentis Nhiệm Vụ

en: Using the valentis Role Editor, you can limit the types of actions that can be taken by WordPress users of different roles. This is a great way to limit the functionality available to your customers or guest authors to ensure that they only have the necessary options available to them.
vi: Dùng valentis Vai Biên tập, anh có thể hạn chế các loại hành động cũng có thể bị cướp bởi WordPress người khác nhau nhiệm vụ. Đây là một cách tuyệt vời, để giới hạn những chức năng sẵn sàng cho những khách hàng của ông hay khách tác giả để bảo đảm rằng họ chỉ cần thiết lựa chọn sẵn sàng cho họ.

en: Reset Roles
vi: Đặt Lại Nhiệm Vụ

en: All of your current role settings will be set to defaults. Do you wish to proceed?
vi: Tất cả hiện tại của ông vai thiết lập sẽ được đặt để mặc định. Anh có muốn tiếp tục không?

en: no
vi: không

note: translators: 1: date, 2: time
en: on %1$s at %2$s
vi: trên %1$s lúc %2$s

en: (Edit)
vi: (Sửa)

en: Reply
vi: Hồi đáp

en: Your comment is awaiting moderation.
vi: Lời bình của bạn đang đợi xem xét.

en: Enable Visual Builder
vi: Kích hoạt Visual Builder

en: Built For Any
vi: Tạo Cho Bất kỳ

en: Built For
vi: Tạo Cho

en: Global Layout
vi: Bố trí Toàn cục

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Homepage Basic
vi: Trang chủ Cơ bản

en: Homepage Shop
vi: Trang chủ Cửa hàng

en: Homepage Portfolio
vi: Trang chủ Hồ sơ

en: Homepage Company
vi: Trang chủ Công ty

en: Homepage Corporate
vi: Trang chủ Doanh nghiệp

en: Homepage Extended
vi: Trang chủ Mở rộng

en: Page Fullwidth
vi: Trang Toàn bề rộng

en: Page Right Sidebar
vi: Trang Thanh trượt Phải

en: Page Left Sidebar
vi: Trang Thanh trượt Trái

en: Page Dual Sidebars
vi: Trang Hai Thanh Trượt

en: Portfolio Grid
vi: Hồ Sơ Dạng Lưới

en: Portfolio 1 Column
vi: Hồ Sơ 1 Cột

en: Portfolio Fullwidth Carousel
vi: Hồ Sơ Dạng Cuộn Toàn Bề Rộng

en: Portfolio Fullwidth Grid
vi: Hồ Sơ Dạng Lưới Toàn Bề Rộng

en: Project Extended
vi: Dự Án Đã Mở Rộng

en: Project Extended 2
vi: Dự Án Đã Mở Rộng 2

en: Blog Masonry
vi: Blog Kẻ Lưới Xen Kẽ

en: Blog Standard
vi: Blog Dạng Lưới

en: Shop Basic
vi: Mua Sắm Cơ Bản

en: Shop Extended
vi: Mua Sắm Mở Rộng

en: Splash Page
vi: Trang Giới Thiệu

en: Maintenance Mode
vi: Chế Độ Bảo Trì

en: Coming Soon
vi: Sắp Ra Mắt

en: Landing Page
vi: Trang Đích

en: About Me
vi: Giới Thiệu Bản Thân

en: About Us
vi: Giới Thiệu Về Chúng Tôi

en: Contact Us
vi: Liên Hệ Với Chúng Tôi

en: Our Team
vi: Nhóm Của Chúng Tôi

en: Creative Agency
vi: Cơ Quan Sáng Tạo

en: Sales Page
vi: Trang Kinh Doanh

en: Case Study
vi: Nghiên Cứu Tình Huống

en: Product Features
vi: Tính Năng Sản Phẩm

en: Image
vi: Ảnh

en: Left To Right
vi: Trái Sang Phải

en: Right To Left
vi: Phải Sang Trái

en: Top To Bottom
vi: Trên Xuống Dưới

en: Bottom To Top
vi: Dưới Lên Trên

en: Fade In
vi: Từ Từ Đưa Vào

en: No Animation
vi: Không Ảnh Động

en: Image URL
vi: URL Ảnh

en: Choose an Image
vi: CHọn Ảnh

en: Set As Image
vi: Thiết Lập Làm Ảnh

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display.
vi: Tải ảnh mong muốn của bạn, hoặc gõ vào URL đến ảnh bạn muốn hiển thị.

en: Image Alternative Text
vi: Dòng Chữ Thay Thế Ảnh

en: This defines the HTML ALT text. A short description of your image can be placed here.
vi: Tùy chọn này xác định dòng chữ thay thế cho ảnh. Có thể đặt mô tả ngắn về ảnh của bạn ở đây.

en: Image Title Text
vi: Dòng Chữ Tiêu Đề Ảnh

en: This defines the HTML Title text.
vi: Tùy chọn này xác định Dòng Chữ Tiêu Đề HTML.

en: Open in Lightbox
vi: Mở bằng Lightbox

en: Here you can choose whether or not the image should open in Lightbox. Note: if you select to open the image in Lightbox, url options below will be ignored.
vi: Tại đây bạn có thể chọn ảnh có hoặc không nên mở dưới dạng Lightbox. Lưu ý: nếu bạn chọn mở ảnh dưới dạng Lightbox, URL tùy chọn bên dưới sẽ bị bỏ qua.

en: Link URL
vi: Liên kết URL

en: If you would like your image to be a link, input your destination URL here. No link will be created if this field is left blank.
vi: Nếu bạn muốn ảnh của mình dưới dạng liên kết, nhập URL đích của bạn vào đây. Sẽ không có liên kết nào được tạo ra nếu ô này bị để trống.

en: Url Opens
vi: URL Mở

en: In The Same Window
vi: Trong Cùng Cửa Sổ

en: In The New Tab
vi: Dưới Dạng Thẻ Mới

en: Here you can choose whether or not your link opens in a new window
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu liên kết của bạn sẽ mở trong cửa sổ mới hay không

en: Image Overlay
vi: Chồng Ảnh

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the image
vi: Nếu bật, khi khách thăm lượn qua ảnh sẽ hiển thị màu và biểu tượng chồng

en: Overlay Icon Color
vi: Màu Biểu tượng Chồng

en: Here you can define a custom color for the overlay icon
vi: Ở đây bạn có thể định nghĩa màu tuỳ biến cho biểu tượng chồng

en: Hover Overlay Color
vi: Màu của Hình đè khi di chuột

en: Here you can define a custom color for the overlay
vi: Ở đây bạn có thể định nghĩa màu tuỳ biến cho phần chồng

en: Hover Icon Picker
vi: Công cụ chọn Biểu tượng khi di chuột

en: Here you can define a custom icon for the overlay
vi: Ở đây bạn có thể định nghĩa biểu tượng tuỳ biến cho phần chồng

en: Animation
vi: Ảnh Động

en: This controls the direction of the lazy-loading animation.
vi: Nút này điều khiển hướng ảnh động.

en: Remove Space Below The Image
vi: Xóa Khoảng Trắng Dưới Ảnh

en: Here you can choose whether or not the image should have a space below it.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu ảnh nên có khoảng trắng bên dưới nó hay không.

en: Image Alignment
vi: Căn chỉnh Hình ảnh

en: Here you can choose the image alignment.
vi: Bạn có thể chọn thiết lập căn chỉnh hình ảnh tại đây.

en: Image Max Width
vi: Chiều rộng Tối đa của Hình ảnh

en: Force Fullwidth
vi: Chọn Chiều rộng Tối đa

en: Always Center Image On Mobile
vi: Luôn đặt Hình ảnh vào Trung tâm trên Điện thoại

en: Disable on
vi: Tắt vào

en: Phone
vi: Điện thoại

en: This will disable the module on selected devices
vi: Thao tác này sẽ tắt đơn thể trên thiết bị được chọn

en: Admin Label
vi: Nhãn Quản Trị

en: This will change the label of the module in the builder for easy identification.
vi: Tùy chọn này sẽ thay đổi nhãn của mô-đun trong chương trình tạo để dễ nhận biết.

en: Gallery
vi: Thư Viện

en: Caption
vi: Đầu đề

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Gallery Item
vi: Mục Thư viện Ảnh

en: Overlay
vi: Hình đè

en: Overlay Icon
vi: Biểu tượng Hình đè

en: Gallery Item Title
vi: Tên Mục Thư viện Ảnh

en: Gallery Item Caption
vi: Phụ đề Mục Phòng tranh

en: Gallery Pagination
vi: Phân trang Phòng tranh

en: Pagination Active Page
vi: Trang Hoạt hoá Phân trang

en: Gallery Images
vi: Ảnh Thư Viện

en: Slider
vi: Thanh Trượt

en: Grid
vi: Lưới

en: Toggle between the various blog layout types.
vi: Chuyển đổi giữa nhiều loại giao diện blog khác nhau.

en: Images Number
vi: Số Lượng Ảnh

en: Define the number of images that should be displayed per page.
vi: Xác định số lượng ảnh đó nên hiển thị trên mỗi trang.

en: Show Title and Caption
vi: Hiển Thị Tiêu Đề và Chú Thích

en: Here you can choose whether to show the images title and caption, if the image has them.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị tiêu đề và chú thích ảnh, nếu ảnh có chứa chúng.

en: Show Pagination
vi: Hiện Phân trang

en: Enable or disable pagination for this feed.
vi: Kích hoạt hoặc vô hiệu hóa Phân trang cho nguồn dữ liệu này.

en: Dark
vi: Tối

en: Light
vi: Sáng

en: Here you can choose whether your text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu dòng chữ của bạn nên là màu sáng hay tối. Nếu bạn đang làm việc với nền tối, thì dòng chữ của bạn nên là màu sáng. Nếu nền của bạn là màu sáng, thì dòng chữ của bạn nên được thiết lập làm màu tối.

en: Automatic Animation
vi: Ảnh Động Tự Động

en: If you would like the slider to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
vi: Nếu bạn muốn thanh trượt tự động trượt, không cần người truy cập phải nhấn vào nút kế tiếp, kích hoạt tùy chọn này và sau đó điều chỉnh tốc độ quay dưới đây nếu muốn.

en: Automatic Animation Speed (in ms)
vi: Tốc Độ Ảnh Động Tự Động (bằng miligiây)

en: Here you can designate how fast the slider fades between each slide, if 'Automatic Animation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation.
vi: Tại đây bạn có thể chỉ định thanh trượt chèn nhanh như thế nào giữa từng slide, nếu tùy chọn ‘Ảnh Động Tự Động' được kích hoạt ở trên. Số càng lớn khoảng dừng giữa mỗi vòng xoay càng dài hơn.

en: Zoom Icon Color
vi: Màu Biểu tượng Thu Phóng

en: Video Icon
vi: Biểu tượng Video

en: Video MP4/URL
vi: Video .MP4 URL

en: Upload a video
vi: Tải video lên

en: Choose a Video MP4 File
vi: Chọn Tập Tin Video .MP4

en: Set As Video
vi: Thiết Lập Làm Video

en: Upload your desired video in .MP4 format, or type in the URL to the video you would like to display
vi: Tải video mong muốn của bạn theo định dạng .MP4, hoặc nhập URL video mà bạn muốn hiển thị.

en: Video Webm
vi: Video .WEBM

en: Choose a Video WEBM File
vi: Chọn Tập tin Video .WEBM

en: Upload the .WEBM version of your video here. All uploaded videos should be in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers.
vi: Tải phiên bản .WEBM video của bạn tại đây. Tất cả video được tải lên nên thể hiện dưới cả hai dạng .MP4 và .WEBM để đảm bảo khả năng tương thích tối đa với tất cả trình duyệt.

en: Image Overlay URL
vi: Phủ Ảnh URL

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display over your video. You can also generate a still image from your video.
vi: Tải lên ảnh mong muốn của bạn, hoặc gõ vào URL đến ảnh bạn muốn hiển thị trên video của mình. Bạn cũng có thể tạo ảnh tĩnh từ video của mình.

en: Play Icon Color
vi: Màu Biểu tượng khi Chơi video

en: Video Slider
vi: Thanh Lướt Video

en: Play Button
vi: Nút Chơi video

en: Thumbnail Item
vi: Mục Hình thu nhỏ

en: Slider Arrows
vi: Mũi tên Bộ trượt

en: Display Image Overlays on Main Video
vi: Hiển thị Lớp Phủ Ảnh trên Video Chính

en: Hide
vi: Ẩn

en: Show
vi: Hiển thị

en: This option will cover the player UI on the main video. This image can either be uploaded in each video setting or auto-generated by valentis.
vi: Tùy chọn này sẽ bao phủ giao diện trình phát trên video chính. Ảnh này hoặc có thể tải lên trong thiết lập từng video hoặc tự động được Divitạo ra.

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: Show Arrows
vi: Hiển thị Mũi tên

en: Hide Arrows
vi: Ẩn Mũi tên

en: This setting will turn on and off the navigation arrows.
vi: Thiết lập này sẽ bật và tắt các mũi tên điều hướng.

en: Slider Controls
vi: Điều khiển Thanh trượt

en: Use Thumbnail Track
vi: Sử dụng Rãnh dạng ảnh thu nhỏ

en: Use Dot Navigation
vi: Sử dụng Điều Hướng Dạng Chấm

en: This setting will let you choose to use the thumbnail track controls below the slider or dot navigation at the bottom of the slider.
vi: Thiết lập này sẽ cho phép bạn chọn sử dụng các điều khiển rãnh dạng ảnh thu nhỏ bên dưới thanh trượt hoặc điều hướng dạng chấm ở dưới cùng thanh trượt.

en: Slider Controls Color
vi: Màu sắc Điều khiển Thanh trượt

en: This setting will make your slider controls either light or dark in color. Slider controls are either the arrows on the thumbnail track or the circles in dot navigation.
vi: Thiết lập này sẽ biến thanh trượt điều khiển của bạn thành hoặc màu sáng hoặc màu tối. Điều khiển Thanh trượt hoặc là mũi tên trên rãnh dạng ảnh thu nhỏ hoặc các vòng tròn trong điều hướng dạng chấm.

en: Thumbnail Overlay Color
vi: Màu Hình đè thu nhỏ

en: New Video
vi: Video Mới

en: Video Settings
vi: Thiết lập Video

en: This will change the label of the video in the builder for easy identification.
vi: Thiết lập này sẽ thay đổi nhãn video trong chương trình tạo để dễ nhận biết.

en: Slider Arrows Color
vi: Màu sắc Mũi tên Thanh trượt

en: This setting will make your slider arrows either light or dark in color.
vi: Thiết lập này sẽ biến mũi tên thanh trượt của bạn thành hoặc màu sáng hoặc màu tối.

en: Header
vi: Đầu trang

en: Here you can choose the value of your text. If you are working with a dark background, then your text should be set to light. If you are working with a light background, then your text should be dark.
vi: Tại đây bạn có thể lựa chọn giá trị của dòng chữ. Nếu bạn đang làm việc với nền tối, thì dòng chữ của bạn nên được thiết lập màu sáng. Nếu bạn đang làm việc với nền sáng, thì dòng chữ của bạn nên là màu tối.

en: Text Orientation
vi: Canh lề dòng chữ

en: This controls the how your text is aligned within the module.
vi: Thiết lập này kiểm soát dòng chữ của bạn được canh lề như thế nào trong mô-đun.

en: Here you can create the content that will be used within the module.
vi: Tại đây bạn có thể tạo nội dung sẽ sử dụng trong mô-đun.

en: Max Width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Blurb
vi: Lời giới thiệu

en: Body
vi: Thân

en: Blurb Image
vi: Hình ảnh phụ đề

en: Blurb Title
vi: Tên Phụ đề

en: Blurb Content
vi: Nội dung Phụ đề

en: The title of your blurb will appear in bold below your blurb image.
vi: Tiêu đề minh họa của bạn sẽ được in đậm dưới ảnh minh họa.

en: Url
vi: URL

en: If you would like to make your blurb a link, input your destination URL here.
vi: Nếu bạn muốn tạo liện kết cho phần minh họa của bạn, hãy nhập URL đích của bạn ở đây.

en: Use Icon
vi: Sử dụng Biểu tượng

en: Here you can choose whether icon set below should be used.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu bộ biểu tượng dưới đây có được sử dụng không.

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Choose an icon to display with your blurb.
vi: Chọn biểu tượng để hiển thị với phần minh họa của bạn.

en: Icon Color
vi: Màu sắc Biểu tượng

en: Here you can define a custom color for your icon.
vi: Tại đây bạn có thể xác định màu sắc tùy chỉnh cho biểu tượng của bạn.

en: Circle Icon
vi: Biểu Tượng Tròn

en: Here you can choose whether icon set above should display within a circle.
vi: Tại đây bạn có thể chọn biểu tượng thiết lập ở trên sẽ hiển thị trong vòng tròn

en: Circle Color
vi: Màu sắc Vòng tròn

en: Here you can define a custom color for the icon circle.
vi: Ở đây bạn có thể xác định màu sắc tùy chỉnh cho vòng tròn biểu tượng.

en: Show Circle Border
vi: Hiển thị Viền Vòng Tròn

en: Here you can choose whether if the icon circle border should display.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu viền biểu tượng hình tròn có nên hiển thị không.

en: Circle Border Color
vi: Màu sắc Viền Vòng tròn

en: Here you can define a custom color for the icon circle border.
vi: Tại đây bạn có thể xác định màu sắc tùy chỉnh cho viền vòng tròn biểu tượng.

en: Upload an image to display at the top of your blurb.
vi: Tải ảnh lên để hiển thị ở trên cùng phần minh họa của bạn.

en: Image Alt Text
vi: Dòng chữ Thay thế Ảnh

en: Define the HTML ALT text for your image here.
vi: Xác định dòng chữ thay thế cho ảnh của bạn ở đây.

en: Image/Icon Placement
vi: Vị trí đặt Ảnh/Biểu tượng

en: Here you can choose where to place the icon.
vi: Tại đây bạn có thể chọn nơi để đặt biểu tượng.

en: Image/Icon Animation
vi: Ảnh/Biểu tượng động

en: This will control how your blurb text is aligned.
vi: Thiết lập này sẽ kiểm soát dòng chữ phần minh họa của bạn được canh lề như thế nào.

en: Input the main text content for your module here.
vi: Nhập nội dung chính cho mô-đun của bạn ở đây.

en: Use Icon Font Size
vi: Sử dụng Biểu tượng Kích cỡ Phông chữ

en: Icon Font Size
vi: Biểu tượng Kích cỡ Phông chữ

en: Tabs
vi: Thẻ

en: Tab
vi: Thẻ

en: Tabs Controls
vi: Điều khiển các Thẻ

en: Active Tab
vi: Thẻ đang hoạt động

en: Tabs Content
vi: Nội dung Thẻ

en: Active Tab Background Color
vi: Màu nền Thẻ đang hoạt động

en: Inactive Tab Background Color
vi: Màu nền Thẻ đang ngừng hoạt động

en: New Tab
vi: Thẻ mới

en: Tab Settings
vi: Thiết lập Thẻ

en: The title will be used within the tab button for this tab.
vi: Tiêu đề sẽ được sử dụng trong nút thẻ cho thẻ này.

en: Slide Description
vi: Mô tả slide

en: Slide Title
vi: Tên slide

en: Slide Button
vi: Nút slide

en: Slide Controllers
vi: Bộ điều khiển slide

en: Slide Active Controller
vi: Bộ điều khiển Slide đang hoạt động

en: Slide Image
vi: Ảnh cho Slide

en: Slide Arrows
vi: Mũi tên Trượt

en: Show Controls
vi: Hiện Điều khiển

en: This setting will turn on and off the circle buttons at the bottom of the slider.
vi: Thiết lập này sẽ bật và tắt các nút tròn ở dưới cùng thanh trượt.

en: Continue Automatic Slide on Hover
vi: Tiếp tục Tự động đi Trượt vào cái này

en: Turning this on will allow automatic sliding to continue on mouse hover.
vi: Quay cái này sẽ cho phép tự động trượt tiếp tục chuột đi qua.

en: Use Parallax effect
vi: Sử dụng hiệu ứng Thị sai

en: Enabling this option will give your background images a fixed position as you scroll.
vi: Kích hoạt tùy chọn này sẽ cho ảnh nền của bạn một vị trí cố định khi bạn cuộn.

en: Parallax method
vi: Phương pháp Thị sai

en: Define the method, used for the parallax effect.
vi: Xác định phương pháp, sử dụng cho hiệu ứng thị sai.

en: Remove Inner Shadow
vi: Loại bỏ Bóng bên trong

en: Background Image Position
vi: Ảnh Nền Vị Trí

en: Top Left
vi: Bên Trái

en: Top Center
vi: Trên Trung Tâm

en: Top Right
vi: Bên Phải

en: Center Right
vi: Trung Tâm Rồi

en: Center Left
vi: Trung Tâm Trái

en: Bottom Left
vi: Đáy

en: Bottom Center
vi: Dưới Trung Tâm

en: Bottom Right
vi: Đáy Rồi

en: Background Image Size
vi: Nền Cỡ Ảnh

en: Fit
vi: Vừa khít

en: Actual Size
vi: Thực Cỡ

en: Top Padding
vi: Khoảng đệm trên

en: Bottom Padding
vi: Khoảng đệm dưới

en: Hide Content On Mobile
vi: Ẩn nội dung trên Điện thoại

en: Hide CTA On Mobile
vi: Ẩn CTA trên Điện thoại

en: Show Image / Video On Mobile
vi: Hiển thị Hình ảnh / Video trên Điện thoại

en: New Slide
vi: Slide Mới

en: Slide Settings
vi: Thiết Lập Slide

en: Slide Description Container
vi: Thành phần mô tả trượt

en: Heading
vi: Tiêu đề

en: Define the title text for your slide.
vi: Xác định dòng chữ tiêu đề cho slide của bạn.

en: Button Text
vi: Chữ Của Nút

en: Define the text for the slide button
vi: Xác định dòng chữ cho nút trượt

en: Button URL
vi: URL nút

en: Input a destination URL for the slide button.
vi: Nhập URL chỉ định cho nút trượt.

en: Cover
vi: Yểm trợ

en: Use the color picker to choose a background color for this module.
vi: Sử dụng bảng chọn màu sắc để chọn màu nền cho mô-đun này.

en: Choose a Slide Image
vi: Chọn Ảnh cho Slide

en: Set As Slide Image
vi: Thiết Lập Làm Ảnh cho Slide

en: If defined, this slide image will appear to the left of your slide text. Upload an image, or leave blank for a text-only slide.
vi: Nếu được xác định, ảnh cho slide này sẽ xuất hiện bên trái dòng chữ trên slide của bạn. Tải ảnh lên, hoặc để trống cho slide chỉ có chữ.

en: Use Background Overlay
vi: Dùng Chồng Nền

en: yes
vi: vâng

en: When enabled, a custom overlay color will be added above your background image and behind your slider content.
vi: Khi bật, màu chồng tuỳ biến sẽ được thêm vào trên ảnh nền và dưới nội dung bộ trượt.

en: Background Overlay Color
vi: Màu Ảnh chèn Nền

en: Use the color picker to choose a color for the background overlay.
vi: Dùng bộ chọn màu để chọn màu làm chồng nền.

en: Use Text Overlay
vi: Dùng Chồng Chữ

en: When enabled, a background color is added behind the slider text to make it more readable atop background images.
vi: Khi bật, màu nền sẽ được thêm vào văn bản bộ trượt để làm nó dễ đọc hơn trên ảnh nền.

en: Text Overlay Color
vi: Màu Chồng Chữ

en: Use the color picker to choose a color for the text overlay.
vi: Dùng bộ chọn màu để chọn màu làm chồng chữ.

en: Slide Image Vertical Alignment
vi: Canh Dọc Ảnh cho Slide

en: This setting determines the vertical alignment of your slide image. Your image can either be vertically centered, or aligned to the bottom of your slide.
vi: Thiết lập này xác định canh dọc cho ảnh cho slide của bạn. Ảnh của bạn, hoặc có thể được canh giữa theo chiều dọc, hoặc canh xuống dưới cùng trên slide của bạn.

en: Slide Video
vi: Video Cho Slide

en: If defined, this video will appear to the left of your slide text. Enter youtube or vimeo page url, or leave blank for a text-only slide.
vi: Nếu được xác định, video này sẽ xuất hiện bên trái dòng chữ trên slide của bạn. Nhập URL trang Youtube hoặc Vimeo, hoặc để trống cho slide chỉ có chữ.

en: If you have a slide image defined, input your HTML ALT text for the image here.
vi: Nếu bạn đã xác định ảnh cho slide, nhập dòng chữ thay thế cho ảnh ở đây.

en: Here you can choose whether your text is light or dark. If you have a slide with a dark background, then choose light text. If you have a light background, then use dark text.
vi: Tại đây bạn có thể chọn dòng chữ của bạn là màu sáng hoặc tối. Nếu bạn có slide với nền tối, thì chọn chữ màu sáng. Nếu bạn có nền sáng, hãy sử dụng chữ màu tối.

en: Background Video MP4
vi: Video Nền .MP4

en: Choose a Background Video MP4 File
vi: Chọn Tập Tin Video Nền .MP4

en: Set As Background Video
vi: Thiết Lập Làm Video Nền

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .MP4 version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
vi: Tất cả các video nên được tải lên theo định dạng .MP4 hoặc .WEBM để đảm bảo khả năng tương thích tối đa trên tất cả các trình duyệt. Tải lên phiên bản MP4 ở đây. Lưu ý quan trọng: video nền bị vô hiệu hóa trên thiết bị di động. Thay vào đó, hình nền của bạn sẽ được sử dụng. Vì lý do này, bạn nên xác định cả hình nền và video nền để đảm bảo kết quả tốt nhất.

en: Background Video Webm
vi: Video Nền .WEBM

en: Choose a Background Video WEBM File
vi: Chọn Tập Tin Video Nền .WEBM

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .WEBM version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
vi: Tất cả các video nên được tải lên theo định dạng .MP4 hoặc .WEBM để đảm bảo khả năng tương thích tối đa trên tất cả các trình duyệt. Tải lên phiên bản .WEBM ở đây. Lưu ý quan trọng: video nền bị vô hiệu hóa trên thiết bị di động. Thay vào đó, hình nền của bạn sẽ được sử dụng. Vì lý do này, bạn nên xác định cả hình nền và video nền để đảm bảo kết quả tốt nhất.

en: Background Video Width
vi: Chiều rộng Video Nền

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact width (in pixels) of your video here.
vi: Để video có kích thước chính xác, bạn phải nhập chiều rộng chính xác (bằng pixel) của video của mình ở đây.

en: Background Video Height
vi: Chiều Cao Video Nền

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact height (in pixels) of your video here.
vi: Để video có kích thước chính xác, bạn phải nhập chiều cao chính xác (bằng pixel) của video của mình ở đây.

en: Pause Video
vi: Dừng Video

en: Allow video to be paused by other players when they begin playing
vi: Cho phép dừng video bởi các trình duyệt khác khi bắt đầu phát

en: Input your main slide text content here.
vi: Input chính nội dung trình chiếu chính của bạn ở đây.

en: Arrows Custom Color
vi: Tùy chỉnh Màu Mũi tên

en: Dot Nav Custom Color
vi: Tùy chỉnh Màu Chấm điều hướng

en: This will change the label of the slide in the builder for easy identification.
vi: Điều này sẽ thay đổi những loại trượt trong xây dựng cho dễ nhận diện.

en: Text Overlay Border Radius
vi: Bán kính Đường viền Chồng Chữ

en: Post Slider
vi: Bộ trượt Bài đăng

en: Meta
vi: Dữ liệu

en: Posts Number
vi: Số lượng bài viết

en: Choose how many posts you would like to display in the slider.
vi: Chọn số bài đăng muốn hiển thị trong bộ trượt.

en: Include Categories
vi: Bao gồm Thể loại

en: Choose which categories you would like to include in the slider.
vi: Chọn mục muốn bao gồm trong bộ trượt.

en: Order By
vi: Sắp xếp theo

en: Date: new to old
vi: Ngày: mới tới cũ

en: Date: old to new
vi: Ngày: cũ tới mới

en: Title: a-z
vi: Tiêu đề: a-z

en: Title: z-a
vi: Tiêu đề: z-a

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Here you can adjust the order in which posts are displayed.
vi: Ở đây bạn có thể điều chỉnh thứ tự hiển thị bài đăng.

en: Show Read More Button
vi: Hiện Nút Đọc Tiếp

en: This setting will turn on and off the read more button.
vi: Thiết đặt này sẽ bật hoặc tắt nút đọc tiếp.

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. leave blank for default ( Read More )
vi: Định nghĩa văn bản hiển thị trên nút \"Read More\". Để trống cho mặc định ( Đọc Tiếp )

en: Content Display
vi: Hiển thị Nội dung

en: Show Excerpt
vi: Hiển thị Trích dẫn

en: Show Content
vi: Hiển thị Nội dung

en: Showing the full content will not truncate your posts in the slider. Showing the excerpt will only display excerpt text.
vi: Hiển thị toàn nội dung sẽ không cắt xén bài viết của bạn trong bộ trượt. Hiện phần trích dẫn sẽ chỉ hiển thị văn bản trích.

en: Use Post Excerpt if Defined
vi: Dùng Đoạn trích Bài đăng nếu Được định nghĩa

en: Disable this option if you want to ignore manually defined excerpts and always generate it automatically.
vi: Tắt tuỳ chọn này nếu bạn muốn bỏ qua những đoạn trích định nghĩa thủ công và luôn phát sinh tự động.

en: Automatic Excerpt Length
vi: Độ dài Đoạn trích Tự động

en: Define the length of automatically generated excerpts. Leave blank for default ( 270 )
vi: Định nghĩa độ dài của đoạn trích phát sinh tự động. Để trống cho mặc định ( 270 )

en: Show Post Meta
vi: Hiện Thông tin Bài đăng

en: This setting will turn on and off the meta section.
vi: Thiết đặt này bật tắt phần meta thông tin.

en: Choose a Background
vi: Chọn Nền

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to use as the background for the slider.
vi: Tải lên ảnh mong muốn, hoặc nhập vào URL đến ảnh muốn dùng làm nền cho bộ trượt.

en: Show Featured Image
vi: Hiển thị Ảnh Nổi Bật

en: This setting will turn on and off the featured image in the slider.
vi: Thiết đặt này bật tắt phần ảnh đề cử trong bộ trượt.

en: Image Placement
vi: Vị trí Ảnh

en: Background
vi: Nền

en: Select how you would like to display the featured image in slides
vi: Chọn cách hiển thị ảnh đề cử trong các trang

en: Show Image On Mobile
vi: Hiện Ảnh Trên Di động

en: by %s
vi: bởi %s

en: Testimonial
vi: Lời khen ngợi

en: Testimonial Portrait
vi: Chân dung Chứng thực

en: Testimonial Description
vi: Mô tả Chứng thực

en: Testimonial Author
vi: Tác giả Chứng thực

en: Testimonial Meta
vi: lý lịch dữ liệu chứng thực

en: Author Name
vi: Tên Tác giả

en: Input the name of the testimonial author.
vi: Nhập tên tác giả bài cảm nhận.

en: Job Title
vi: Chức danh

en: Input the job title.
vi: Nhập chức danh.

en: Company Name
vi: Tên Công ty

en: Input the name of the company.
vi: Nhập tên của công ty.

en: Author/Company URL
vi: URL Tác giả/Công ty

en: Input the website of the author or leave blank for no link.
vi: Nhập trang web của tác giả hoặc để trống nếu không có liên kết.

en: URLs Open
vi: Mở URLs

en: Choose whether or not the URL should open in a new window.
vi: Chọn nên mở URLs hay không trong cửa sổ mới.

en: Portrait Image URL
vi: Ảnh Chân dung URL

en: Quote Icon
vi: Biểu tượng Ngoặc kép

en: Visible
vi: Hiện

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Choose whether or not the quote icon should be visible.
vi: Chọn có nên hiện biểu tượng ngoặc kép hay không.

en: Use Background Color
vi: Dùng Màu Nền

en: Here you can choose whether background color setting below should be used or not.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu có nên sử dụng thiết lập màu nền dưới đây hay không.

en: Here you can define a custom background color for your CTA.
vi: Tại đây bạn có thể xác định màu nền tùy chỉnh cho biểu ngữ kêu gọi hành động.

en: This will adjust the alignment of the module text.
vi: Thiết lập này sẽ điều chỉnh canh lề dòng chữ mô-đun.

en: Quote Icon Color
vi: Màu Biểu tượng Đoạn trích dẫn

en: Portrait Border Radius
vi: Bán kính Khung viền Chân dung

en: Portrait Width
vi: Chiều rộng Chân dung

en: Portrait Height
vi: Chiều cao Chân dung

en: Pricing Tables
vi: Bảng giá

en: Pricing Table
vi: Bảng Giá

en: Pricing Heading
vi: Tiêu đề Bảng giá

en: Pricing Title
vi: Tên Bảng giá

en: Pricing Subtitle
vi: Phụ đề Giá

en: Pricing Top
vi: Đầu Bảng giá

en: Price
vi: Giá

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: Frequency
vi: Tần số

en: Pricing Content
vi: Nội dung Bảng giá

en: Pricing Item
vi: Vật phẩm Giá

en: Excluded Item
vi: Vật phẩm Loại trừ

en: Pricing Button
vi: Nút Bảng giá

en: Featured Table
vi: Bảng giá Nổi bật

en: Subheader
vi: Tiêu đề

en: Currency &amp; Frequency
vi: Tiền tệ &âm li; Tần số

en: Featured Table Background Color
vi: Màu nền của Bảng giá Nổi bật

en: Table Header Background Color
vi: Màu nền của Tiêu đề Bảng giá

en: Featured Table Header Background Color
vi: Màu nền của Tiêu đề Bảng giá Nổi bật

en: Featured Table Header Text Color
vi: Màu chữ của Đầu trang Bảng giá Nổi bật

en: Featured Table Subheader Text Color
vi: Màu chữ của Tiêu đề Bảng giá Nổi bật

en: Featured Table Price Color
vi: Màu giá trong Bảng giá Nổi bật

en: Featured Table Body Text Color
vi: Màu chữ trong Thân Bảng giá Nổi bật

en: Show Bullet
vi: Hiển thị Chấm

en: Bullet Color
vi: Màu chấm

en: Featured Table Bullet Color
vi: Màu chấm trong Bảng giá Nổi bật

en: Remove Featured Table Drop Shadow
vi: Bỏ Đổ bóng trong Bảng giá Nổi bật

en: Center List Items
vi: Căn giữa các Mục trong Danh sách

en: New Pricing Table
vi: Bảng giá Mới

en: Pricing Table Settings
vi: Thiết lập Bảng giá

en: Make This Table Featured
vi: Làm nổi bật bảng này

en: Featuring a table will make it stand out from the rest.
vi: Làm nổi bật bảng giá sẽ giúp nó nổi trội với phần còn lại.

en: Define a title for the pricing table.
vi: Xác định tiêu đề cho bảng giá.

en: Subtitle
vi: Tiêu đề phụ

en: Define a sub title for the table if desired.
vi: Xác định tiêu đề phụ cho bảng nếu muốn.

en: Input your desired currency symbol here.
vi: Nhập biểu tượng tiền tệ bạn muốn tại đây.

en: Per
vi: Mỗi

en: If your pricing is subscription based, input the subscription payment cycle here.
vi: Nếu giá của bạn tính theo thuê bao, nhập chu kỳ thanh toán thuê bao tại đây.

en: Input the value of the product here.
vi: Nhập giá trị sản phẩm tại đây.

en: Input the destination URL for the signup button.
vi: Nhập đích đến URL cho nút đăng ký.

en: Adjust the text used from the signup button.
vi: Điểu chỉnh chữ sử dụng từ nút đăng ký

en: Input a list of features that are/are not included in the product. Separate items on a new line, and begin with either a + or - symbol:
vi: Nhập danh sách tính năng bao gồm/không bao gồm trong sản phẩm. Chia các mục trên dòng mới, và bắt đầu với biểu tượng + hoặc -

en: Included option
vi: Tùy chọn bao gồm

en: Excluded option
vi: Tùy chọn loại trừ

en: Excluded Item Color
vi: Màu phần tử bị loại trừ

en: Call To Action
vi: Lệnh Hành Động

en: Promo Description
vi: Mô tả

en: Promo Button
vi: Nút

en: Promo Title
vi: Tiêu đề Quảng cáo

en: Input your value to action title here.
vi: Nhập giá trị tiêu đề hành động ở đây.

en: Input the destination URL for your CTA button.
vi: Nhập URL đích cho nút kêu gọi hành động.

en: Input your desired button text, or leave blank for no button.
vi: Nhập dòng chữ mong muốn cho nút, hoặc để trống nếu không có nút.

en: Input the destination URL for your button.
vi: Nhập URL đích cho nút.

en: Input your desired button text.
vi: Nhập văn bản mong muốn cho nút.

en: Button alignment
vi: Canh chỉnh nút

en: Here you can define the alignemnt of Button
vi: Ở đây bạn có thể xác định lề của nút

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Audio Cover Art
vi: Hình ảnh Âm thanh

en: Audio Content
vi: Nội dung Âm thanh

en: Audio Title
vi: Tiêu đề Âm thanh

en: Audio Meta
vi: Lý lịch dữ liệu âm thanh

en: Player Buttons
vi: Nút Trình phát

en: Player Timer
vi: Bộ định giờ Trình phát

en: Player Sliders
vi: Bộ trượt Trình phát

en: Player Sliders Current
vi: Bộ trượt Trình phát Hiện tại

en: Upload an audio file
vi: Tải tập tin âm thanh lên

en: Choose an Audio file
vi: Chọn tập tin âm thanh

en: Set As Audio for the module
vi: Thiết lập làm âm thanh cho mô-đun

en: Define the audio file for use in the module. To remove an audio file from the module, simply delete the URL from the settings field.
vi: Xác định tập tin âm thanh để sử dụng trong mô-đun. Để xóa tập tin âm thanh khỏi mô-đun, bạn chỉ cần xóa URL từ ô thiết lập.

en: Define a title.
vi: Xác định tiêu đề.

en: Artist Name
vi: Tên nghệ sĩ

en: Define an artist name.
vi: Xác định tên nghệ sĩ.

en: Album name
vi: Tên Album

en: Define an album name.
vi: Xác định tên album.

en: Cover Art Image URL
vi: URL Ảnh Bìa

en: Define a custom background color for your module, or leave blank to use the default color.
vi: Xác định màu nền tùy chỉnh cho mô-đun của bạn, hoặc để trống để sử dụng màu sắc mặc định.

en: Email Optin
vi: Thư Optin

en: Subscribe
vi: Đăng ký

en: Newsletter Description
vi: Mô tả Mẫu đăng ký Thư thông báo

en: Newsletter Form
vi: Mẫu Đăng ký Thư thông báo

en: Newsletter Fields
vi: Trường Thư tin

en: Newsletter Button
vi: Nút Đăng ký Thư thông báo

en: Select the list
vi: Lựa chọn danh sách

en: Service Provider
vi: Nhà cung cấp dịch vụ

en: Here you can choose a service provider.
vi: Tại đây bạn có thể chọn một nhà cung cấp dịch vụ.

en: Feed Title
vi: Tiêu đề Nguồn cấp dữ liệu

en: Enter <a href="%1$s" target="_blank">Feed Title</a>.
vi: Nhập <a href="%1$s" target="_blank">Feed Title</a>.

en: MailChimp lists
vi: Danh sách MailChimp

en: Here you can choose MailChimp list to add customers to. If you don't see any lists here, you need to make sure MailChimp API key is set in %1$s and you have at least one list on a MailChimp account. If you added new list, but it doesn't appear here, activate 'Regenerate MailChimp Lists' option in %1$s.%2$s
vi: Ở đây bạn có thể chọn thêm khách hàng vào danh sách MailChimp. Nếu không thấy danh sách nào ở đây, bạn cần đảm bảo rằng khoá API MailChimp được đặt trong %1$s và bạn có ít nhất một danh sách trên tài khoản MailChimp. Nếu đã thêm danh sách mới nhưng nó không hiển thị ở đây, hãy kích hoạt lựa chọn 'Phát sinh lại Danh sách MailChimp' trong %1$s.%2$s

en: valentis Plugin Options
vi: Tuỳ chọn Trình cắm valentis

en: Don't forget to disable it once the list has been regenerated.
vi: Đừng quên tắt đi sau khi phát sinh lại danh sách.

en: Aweber lists
vi: Danh sách Aweber

en: Here you can choose Aweber list to add customers to. If you don't see any lists here, you need to make sure Aweber is set up properly in %1$s and you have at least one list on a Aweber account. If you added new list, but it doesn't appear here, activate 'Regenerate Aweber Lists' option in %1$s.%2$s
vi: Ở đây bạn có thể chọn thêm khách hàng vào danh sách Aweber. Nếu không thấy danh sách nào ở đây, bạn cần đảm bảo rằng Aweber đã được cài đặt đúng đắn trong %1$s và bạn có ít nhất một danh sách trên tài khoản Aweber. Nếu đã thêm danh sách mới nhưng nó không hiển thị ở đây, hãy kích hoạt lựa chọn 'Phát sinh lại Danh sách Aweber' trong %1$s.%2$s

en: Choose a title of your signup box.
vi: Chọn tiêu đề cho ô đăng ký của bạn.

en: Here you can change the text used for the signup button.
vi: Tại đây bạn có thể thay đổi dòng chữ sử dụng cho nút đăng ký.

en: Here you can adjust the alignment of your text.
vi: Tại đây bạn có thể điều chỉnh canh lề cho dòng chữ của mình.

en: Form Field Background Color
vi: Màu nền cho Trường Mẫu đăng ký

en: Form Field Text Color
vi: Màu chữ Trường Mẫu đăng ký

en: Focus Background Color
vi: Màu nền Trung tâm Trường Mẫu đăng ký

en: Focus Text Color
vi: Màu chữ Trung tâm

en: Use Focus Border Color
vi: Sử dụng Màu Khung viền Trung tâm

en: Focus Border Color
vi: Màu Khung viền Trung tâm

en: Login Description
vi: Mô tả Đăng nhập

en: Login Form
vi: Biểu mẫu Đăng nhập

en: Login Fields
vi: Trường Đăng nhập

en: Login Button
vi: Nút Đăng nhập

en: Choose a title of your login box.
vi: Chọn tiêu đề cho ô đăng nhập của bạn.

en: Redirect To The Current Page
vi: Chuyển hướng đến trang hiện tại

en: Here you can choose whether the user should be redirected to the current page.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu người dùng có nên được chuyển hướng đến trang hiện tại không.

en: Logged in as %1$s
vi: Đăng nhập với tên %1$s

en: Portfolio
vi: Hồ Sơ

en: Portfolio Image
vi: Hình ảnh Danh  mục

en: Portfolio Title
vi: Tiêu đề Hồ sơ

en: Portfolio Post Meta
vi: Mô tả danh mục

en: Choose your desired portfolio layout style.
vi: Chọn phong cách giao diện hồ sơ của bạn.

en: Define the number of projects that should be displayed per page.
vi: Xác định số lượng dự án sẽ hiển thị mỗi trang.

en: Select the categories that you would like to include in the feed.
vi: Chọn thể loại bạn muốn đưa vào trong nguồn cấp dữ liệu.

en: Show Title
vi: Hiển thị Tiêu đề

en: Turn project titles on or off.
vi: Bật hoặc tắt tiêu đề dự án.

en: Show Categories
vi: Hiển thị Thể loại

en: Turn the category links on or off.
vi: Bật hoặc tắt liên kết thể loại.

en: &laquo; Older Entries
vi: &laquo; Mục Cũ hơn

en: Next Entries &raquo;
vi: Mục Kế tiếp &raquo;

en: Filterable Portfolio
vi: Hồ Sơ Có Thể Lọc Được

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Portfolio Filters
vi: Bộ lọc Danh mục

en: Active Portfolio Filter
vi: Bộ lọc Danh mục đang hoạt động

en: Portfolio Pagination
vi: Phân trang Cặp giấy

en: Bar Counters
vi: Bộ Đếm Dạng Thanh

en: Bar Counter
vi: Thanh Bộ đếm

en: Percent
vi: Phần trăm

en: Counter Title
vi: Tên Bộ đếm

en: Counter Container
vi: Khoảng chứa Bộ đếm

en: Counter Amount
vi: Số Bộ đếm

en: This will adjust the color of the empty space in the bar (currently gray).
vi: Thiết Lập này sẽ điều chỉnh màu của khoảng trống trong thanh (hiện tại là màu xám).

en: Bar Background Color
vi: Màu Nền Thanh

en: This will change the fill color for the bar.
vi: Thiết Lập này sẽ thay đổi màu nền đối với thanh.

en: Use Percentages
vi: Sử dụng Chỉ số Phần trăm

en: Bar Top Padding
vi: Khoảng đệm trên của Thanh

en: Bar Bottom Padding
vi: Khoảng đệm dưới của Thanh

en: Border Radius
vi: Bán kính Khung viền

en: New Bar Counter
vi: Bộ Đếm Thanh Mới

en: Bar Counter Settings
vi: Thiết Lập Bộ Đếm Thanh

en: Input a title for your bar.
vi: Nhập tiêu đề cho thanh của bạn.

en: Define a percentage for this bar.
vi: Xác định phần trăm cho thanh này.

en: Label Color
vi: Màu Nhãn

en: Percentage Color
vi: Màu Chỉ số Phần trăm

en: Circle Counter
vi: Bộ Đếm Hình Tròn

en: Number
vi: Số

en: Percent Container
vi: Bộ chứa Phần trăm

en: Circle Counter Title
vi: Tên Bộ đếm Vòng

en: Percent Text
vi: Văn bản Phần trăm

en: Input a title for the circle counter.
vi: Nhập tiêu đề cho bộ đếm hình tròn.

en: Define a number for the circle counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.). <strong>Note: You can use only natural numbers from 0 to 100</strong>
vi: Xác định số cho bộ đếm hình tròn. (Không gồm bảng phần trăm, sử dụng tùy chọn bên dưới.) Ghi chú: Bạn chỉ có thể sử dụng số tự nhiên từ 0 đến 100

en: Percent Sign
vi: Bảng Phần Trăm

en: Here you can choose whether the percent sign should be added after the number set above.
vi: Tại đây bạn có thể chọn bảng phần trăm được hoặc không được thêm vào sau số thiết lập bên trên.

en: Circle Color Opacity
vi: Độ mờ màu Vòng đếm

en: Number Counter
vi: Bộ Đếm Dạng Số

en: Number Counter Title
vi: Tên Bộ đếm Số

en: Input a title for the counter.
vi: Nhập tiêu đề cho bảng.

en: Define a number for the counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.)
vi: Xác định số bảng màu. (Không gồm bảng phần trăm, sử dụng tùy chọn bên dưới.)

en: Counter Text Color
vi: Bảng Màu Chữ

en: Here you can choose whether your title text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
vi: Tại đây bạn có thể chọn dòng chữ tiêu đề của bạn màu sáng hoặc tối. Nếu bạn đang dùng nền tối, dòng chữ của bạn nên để màu sáng. Nếu nền của bạn sáng, dòng chữ của bạn nên được cài màu tối.

en: Accordion
vi: Dạng Thu Gọn

en: Toggle
vi: Đảo trạng thái

en: Open Toggle
vi: Mở Công tắc

en: Toggle Title
vi: Tên Công tắc

en: Toggle Icon
vi: Biểu tượng Công tắc

en: Toggle Content
vi: Nội dung Công tắc

en: Open Toggle Background Color
vi: Màu nền Công tắc khi mở

en: Open Toggle Text Color
vi: Màu chữ Công tắc khi mở

en: Closed Toggle Background Color
vi: Màu nền Công tắc khi đóng

en: Closed Toggle Text Color
vi: Màu chữ Công tắc khi đóng

en: The toggle title will appear above the content and when the toggle is closed.
vi: Tiêu đề chuyển trạng thái sẽ xuất hiện phía trên nội dung và khi nút chuyển trạng thái được đóng lại.

en: State
vi: Trạng thái

en: Close
vi: Đóng

en: Open
vi: Mở

en: Choose whether or not this toggle should start in an open or closed state.
vi: Chọn nút Chuyển trạng thái này có nên bắt đầu ở trạng thái mở hoặc đóng hay không.

en: Contact Form
vi: Biểu mẫu Liên hệ

en: Field
vi: Trường

en: Form Field
vi: Trường Mẫu liên hệ

en: Contact Title
vi: Tên Liên hệ

en: Contact Button
vi: Nút Liên hệ

en: Form Fields
vi: Trường Biểu mẫu

en: Message Field
vi: Trường Thông báo

en: Captcha Field
vi: Trường Xác minh

en: Captcha Text
vi: Văn bản Xác minh

en: Display Captcha
vi: Hiển thị Captcha

en: Turn the captcha on or off using this option.
vi: Bật hoặc tắt Captcha bằng cách sử dụng tùy chọn này.

en: Input the email address where messages should be sent.<br /><br /> Note: email delivery and spam prevention are complex processes. We recommend using a delivery service such as <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a>, or other similar service to ensure the deliverability of messages that are submitted through this form
vi: Nhập địa chỉ email mà tin nhắn sẽ được gửi.<br /><br /> Lưu ý: Gửi email và phòng chống thư rác là các quy trình phức tạp. Chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng dịch vụ chuyển thư như <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a>, hoặc dịch vụ tương tự khác để đảm bảo khả năng gửi tin nhắn qua biểu mẫu này

en: Define a title for your contact form.
vi: Xác định tiêu đề cho mẫu đơn liên hệ của bạn.

en: Message Pattern
vi: Kiểu mẫu Thông báo

en: Here you can define the custom pattern for the email Message. Fields should be included in following format - <strong>%%field_id%%</strong>. For example if you want to include the field with id = <strong>phone</strong> and field with id = <strong>message</strong>, then you can use the following pattern: <strong>My message is %%message%% and phone number is %%phone%%</strong>. Leave blank for default.
vi: Ở đây bạn có thể định nghĩa kiểu mẫu tuỳ biến cho Thông báo điện thư. Các trường nên được thêm vào theo định dạng sau - <strong>%%field_id%%</strong>. Ví dụ nếu bạn muốn bao gồm trường với id = <strong>phone</strong> và trường với id = <strong>message</strong>, bạn có thể dùng kiểu mẫu sau: <strong>Thông báo của tôi là %%message%% và số điện thoại là %%phone%%</strong>. Để trống cho mặc định.

en: Enable Redirect URL
vi: Cho phép URL Chuyển hướng

en: Redirect users after successful form submission.
vi: Chuyển hướng người dùng sau khi gửi lên biểu mẫu thành công.

en: Redirect URL
vi: URL Chuyển hướng

en: Type the Redirect URL
vi: Nhập URL Chuyển hướng

en: Success Message
vi: Thông báo Thành công

en: Type the message you want to display after successful form submission. Leave blank for default
vi: Nhập thông báo bạn muốn hiển thị sau khi gửi biểu mẫu thành công. Để trống cho mặc định

en: Form Background Color
vi: Màu nền Mẫu Liên hệ

en: Input Border Radius
vi: Bán kính Khung viền Trường Đầu vào

en: Make sure you entered the captcha.
vi: Hãy chắc rằng bạn đã nhập captcha.

en: Make sure you fill in all required fields.
vi: Đảm bảo rằng bạn đã điền đủ các trường yêu cầu.

en: Invalid Email.
vi: Email Không hợp lệ.

en: Please refresh the page and try again.
vi: Vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: New Message From %1$s%2$s
vi: Tin nhắn Mới Từ %1$s%2$s

en: New Field
vi: Trường Mới

en: Field Settings
vi: Thiết đặt Trường

en: Field ID
vi: ID Trường

en: Define the unique ID of this field. You should use only English characters without special characters and spaces.
vi: Định nghĩa ID đơn nhất cho trường này. Bạn chỉ nên dùng ký tự tiếng Anh không có khoảng cách hay ký hiệu đặc biệt.

en: Input Field
vi: Trường Nhập

en: Email Field
vi: Trường Email

en: Textarea
vi: Vùng văn bản

en: Choose the type of field
vi: Chọn kiểu trường

en: Required Field
vi: Trường Bắt buộc

en: Define whether the field should be required or optional
vi: Định nghĩa trường là yêu cầu hay tuỳ chọn

en: Make Fullwidth
vi: Làm Toàn độ rộng

en: If enabled, the field will take 100% of the width of the content area, otherwise it will take 50%
vi: Nếu bật, trường này sẽ lấy 100% độ rộng vùng nội dung, không thì chỉ lấy 50%

en: Sidebar
vi: Thanh trượt

en: Widget
vi: Công cụ

en: Orientation
vi: Hướng

en: Choose which side of the page your sidebar will be on. This setting controls text orientation and border position.
vi: Chọn slide của trang mà thanh trượt của bạn hiển thị. Thiết Lập này kiểm soát hướng dòng chữ và vị trí biên.

en: Widget Area
vi: Vùng Tiện Ích

en: Select a widget-area that you would like to display. You can create new widget areas within the Appearances > Widgets tab.
vi: Chọn vùng tiện ích bạn muốn hiện. Bạn có thể tạo các vùng tiện ích mới bằng cách vào Hiển Thị > Thẻ tiện ích.

en: Remove Border Separator
vi: Xóa Bộ chia Khung viền

en: Divider
vi: Khoảng ngăn

en: Don't Show Divider
vi: Không Hiển thị Dòng phần chia

en: Show Divider
vi: Hiển thị Dòng phần chia

en: Color
vi: Màu

en: This will adjust the color of the 1px divider line.
vi: Thiết lập này sẽ điều chỉnh màu sắc của dòng phân chia 1px.

en: Visibility
vi: Hiển thị

en: This settings turns on and off the 1px divider line, but does not affect the divider height.
vi: Thiết lập này bật và tắt dòng phân chia 1px, nhưng không ảnh hưởng đến chiều cao dòng phân chia.

en: Height
vi: Chiều cao

en: Define how much space should be added below the divider.
vi: Xác định khoảng cách cần có dưới nhân tố chia

en: Divider Style
vi: Kiểu Nhân tố Chia

en: Divider Position
vi: Vị trí Nhân tố Chia

en: Vertically Centered
vi: Căn giữa theo chiều dọc

en: Divider Weight
vi: Trọng số Nhân tố Chia

en: Hide On Mobile
vi: Ẩn trên Điện thoại

en: Person
vi: Người

en: Member Image
vi: Hình ảnh Thành viên

en: Member Description
vi: Mô tả Thành viên

en: Member Position
vi: Vị trí Thành viên

en: Member Social Links
vi: Liên kết Xã hội của Thành viên

en: Input the name of the person
vi: Nhập tên cá nhân

en: Position
vi: Chức vụ

en: Input the person's position.
vi: Nhập chức vụ của cá nhân.

en: Facebook Profile Url
vi: URL Hồ sơ Facebook

en: Input Facebook Profile Url.
vi: Nhập URL Hồ sơ cá nhân Facebook.

en: Twitter Profile Url
vi: URL Hồ sơ Twitter

en: Input Twitter Profile Url
vi: Nhập URL Hồ sơ cá nhân Twitter

en: Google+ Profile Url
vi: URL Hồ sơ Google+

en: Input Google+ Profile Url
vi: Nhập URL Hồ sơ cá nhân Google+

en: LinkedIn Profile Url
vi: URL Hồ sơ cá nhân LinkedIn

en: Input LinkedIn Profile Url
vi: Nhập URL Hồ sơ cá nhân LinkedIn

en: Description
vi: Mô tả

en: Icon Hover Color
vi: Màu của Biểu tượng khi di chuột

en: Post Meta
vi: Lý lịch dữ liệu

en: Pagenavi
vi: Chuyển trang

en: Featured Image
vi: Ảnh Đề cử

en: Read More Button
vi: Nút Đọc Thêm

en: Choose how much posts you would like to display per page.
vi: Chọn số lượng bài viết bạn muốn hiển thị mỗi trang.

en: Choose which categories you would like to include in the feed.
vi: Chọn thể loại bạn muốn đưa vào trong nguồn cấp dữ liệu.

en: Meta Date Format
vi: Định dạng ngày tháng

en: If you would like to adjust the date format, input the appropriate PHP date format here.
vi: Nếu bạn muốn điều chỉnh định dạng ngày tháng, hãy nhập định dạng ngày tháng PHP thích hợp ở đây.

en: This will turn thumbnails on and off.
vi: Thiết lập này sẽ bật và tắt ảnh thu nhỏ.

en: Showing the full content will not truncate your posts on the index page. Showing the excerpt will only display your excerpt text.
vi: Hiển thị nội dung đầy đủ sẽ không cắt bài viết của bạn trên trang danh mục. Hiển thị trích dẫn sẽ chỉ hiển thị đoạn trích của bạn.

en: Here you can define whether to show "read more" link after the excerpts or not.
vi: Tại đây bạn có thể xác định liệu có hiển thị liên kết đọc thêm sau đoạn trích dẫn hay không.

en: Show Author
vi: Hiển thị Tác giả

en: Turn on or off the author link.
vi: Bật hoặc tắt liên kết tác giả.

en: Show Date
vi: Hiển thị Ngày tháng

en: Turn the date on or off.
vi: Bật hoặc tắt Ngày tháng.

en: Show Comment Count
vi: Cho Bình Luận Đếm

en: Turn comment count on and off.
vi: Quay bình luận tin vào và ra đi.

en: Turn pagination on and off.
vi: Bật hoặc tắt phân trang.

en: Offset Number
vi: Số bù vào

en: Choose how many posts you would like to offset by
vi: Chọn số lượng bài đăng bạn muốn bù vào

en: Featured Image Overlay
vi: Chồng Ảnh Đề cử

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the featured image of a post.
vi: Nếu bật, khi khách thăm lượn trên ảnh đề cử của bài đăng sẽ hiển thị màu và biểu tượng chồng.

en: Grid Tile Background Color
vi: Màu nền của các ô trong lưới

en: Use Dropshadow
vi: Sử dụng Đổ bóng

en: read more...
vi: Đọc thêm...

en: read more
vi: Đọc thêm

en: Shop
vi: Cửa hàng

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Onsale
vi: Đang bán

en: Rating
vi: Xếp hạng

en: Old Price
vi: Giá Cũ

en: Recent Products
vi: Sản phẩm gần đây

en: Featured Products
vi: Sản phẩm nổi bật

en: Sale Products
vi: Sản phẩm kinh doanh

en: Best Selling Products
vi: Sản phẩm bán chạy nhất

en: Top Rated Products
vi: Sản phẩm đứng đầu

en: Product Category
vi: Sản Phẩm Loại

en: Choose which type of products you would like to display.
vi: Chọn loại sản phẩm bạn muốn hiển thị..

en: Control how many products are displayed.
vi: Kiểm soát số lượng sản phẩm được hiển thị.

en: Choose which categories you would like to include.
vi: Chọn nào phân loại anh muốn bao gồm.

en: Columns Number
vi: Số cột

en: default
vi: Mặc định

en: %1$s Columns
vi: %1$s Các cột

en: 1 Column
vi: 1 Cột

en: Choose how many columns to display.
vi: Chọn số cột để hiển thị.

en: Default Sorting
vi: Sắp xếp mặc định

en: Sort By Popularity
vi: Sắp xếp theo Phổ biến

en: Sort By Rating
vi: Sắp xếp theo Đánh giá

en: Sort By Date
vi: Sắp xếp theo Ngày

en: Sort By Price: Low To High
vi: Sắp xếp theo Giá: Thấp đến Cao

en: Sort By Price: High To Low
vi: Sắp xếp theo Giá: Cao đến Thấp

en: Choose how your products should be ordered.
vi: Chọn cách sắp xếp sản phẩm của bạn.

en: Sale Badge Color
vi: Màu Thẻ Bán hàng

en: Countdown Timer
vi: Bộ Đếm Lùi

en: Numbers
vi: Số

en: Label
vi: Nhãn

en: Container
vi: Nơi chứa

en: Timer Section
vi: Bộ đếm thời gian

en: Countdown Timer Title
vi: Tiêu Đề Bộ Đếm Ngược

en: This is the title displayed for the countdown timer.
vi: Đây là tiêu đề hiển thị cho bộ đếm ngược.

en: Countdown To
vi: Đếm Ngược Đến

en: This is the date the countdown timer is counting down to. Your countdown timer is based on your timezone settings in your <a href="%1$s" target="_blank" title="WordPress General Settings">WordPress General Settings</a>
vi: Đây là ngày thời điểm hẹn giờ đang đếm ngược. Anh đếm thời gian chờ nổ hẹn giờ dựa trên timezone thiết lập trong <a href="%1$s" target="_blank" title="WordPress General Settings">WordPress General Settings</a>

en: Here you can define a custom background color for your countdown timer.
vi: Tại đây bạn có thể xác định màu nền tùy chỉnh cho bộ đếm ngược của bạn.

en: Map
vi: Bản đồ

en: Pin
vi: Ghim

en: Google API Key
vi: Khóa API của Google

en: Add Your API Key
vi: Thêm khóa API của bạn

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key inside the valentis Theme Options panel. Learn more about how to create your Google API Key <a href="%1$s" target="_blank">here</a>.
vi: Mô-đun Bản đồ sử dụng API của Google Bản đồ và yêu cầu phải có khóa API hợp lệ của Google để hoạt động. Trước khi sử dụng mô-đun bản đồ, hãy đảm bảo bạn đã thêm khóa API của mình vào trong Bảng tùy chọn chủ đề của valentis. Tìm hiểu thêm về cách tạo Khóa API của Google <a href="%1$s" target="_blank">tại đây</a>.

en: Map Center Address
vi: Địa Chỉ Trung Tâm Bản Đồ

en: Enter an address for the map center point, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
vi: Nhập địa chỉ cho điểm trung tâm bản đồ, và địa chỉ ấy sẽ được mã địa lý và hiển thị trên bản đồ bên dưới.

en: Mouse Wheel Zoom
vi: Phóng Bằng Con Lăn Chuột

en: Here you can choose whether the zoom level will be controlled by mouse wheel or not.
vi: Tại đây bạn có thể chọn độ phóng sẽ được điều khiển bởi con lăn chuột hoặc không.

en: Draggable on Mobile
vi: Có thể kéo trên Di động

en: Here you can choose whether or not the map will be draggable on mobile devices.
vi: Tại đây bạn có thể chọn liệu bản đồ có thể kéo trên các thiết bị di động hay không.

en: Use Grayscale Filter
vi: Dùng Bộ lọc Thang xám

en: Grayscale Filter Amount (%)
vi: Số lượng Bộ lọc Thang xám (%)

en: New Pin
vi: Điểm Mới

en: Pin Settings
vi: Thiết Lập Điểm

en: Map Pin Address
vi: Địa Chỉ Điểm Trên Bản Đồ

en: Enter an address for this map pin, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
vi: Nhập địa chỉ cho điểm bản đồ này, và địa chỉ ấy sẽ được mã địa lý và hiển thị trên bản đồ bên dưới.

en: Here you can define the content that will be placed within the infobox for the pin.
vi: Tại đây bạn có thể xác định nội dung sẽ được đặt trong ô thông tin đối với điểm.

en: Social Media Follow
vi: Theo dõi Truyền thông Xã hội

en: Social Network
vi: Mạng Xã Hội

en: Social Follow
vi: Theo dõi trên Mạng xã hội

en: Social Icon
vi: Biểu tượng Mạng xã hội

en: Follow Button
vi: Nút Theo Dõi

en: Link Shape
vi: Hình Dạng Liên Kết

en: Rounded Rectangle
vi: Hình Chữ Nhật Góc Tròn

en: Circle
vi: Hình tròn

en: Here you can choose the shape of your social network icons.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hình dạng biểu tượng mạng xã hội của bạn.

en: Here you can choose whether or not to include the follow button next to the icon.
vi: Tại đây bạn có thể chọn có hoặc không có nút theo dõi bên cạnh biểu tượng.

en: New Social Network
vi: Mạng Xã Hội Mới

en: Social Network Settings
vi: Thiết Lập Mạng Xã Hội

en: Select a Network
vi: Chọn Mạng

en: facebook
vi: Facebook

en: Choose the social network
vi: Chọn mạng xã hội

en: Account URL
vi: Tài khoản URL

en: The URL for this social network link.
vi: URL cho liên kết mạng xã hội này.

en: Account Name
vi: Tài Khoản Tên

en: The Skype account name.
vi: Cái Comment tài khoản tên.

en: Skype Button Action
vi: Comment Nút Hành Động

en: Call
vi: Gọi

en: Chat
vi: Tán gẫu

en: Here you can choose which action to execute on button click
vi: Ở đây anh có thể chọn nào hành động để thực hiện trên cái nút bấm

en: This will change the icon color.
vi: Thiết Lập này sẽ thay đổi màu sắc biểu tượng.

en: Follow
vi: Theo dõi

en: Post Title
vi: Tên bài viết

en: Here you can choose whether or not display the Post Title
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị tên bài viết tại đây

en: Show Meta
vi: Hiển thị lý lịch dữ liệu

en: Here you can choose whether or not display the Post Meta
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị lý lịch dữ liệu tại đây

en: Here you can choose whether or not display the Author Name in Post Meta
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị thông tin về Tên Tác giả trong phần lý lịch dữ liệu tại đây

en: Here you can choose whether or not display the Date in Post Meta
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị thông tin về ngày đăng trong phần lý lịch dữ liệu tại đây

en: Date Format
vi: Định dạng Ngày

en: Here you can define the Date Format in Post Meta. Default is 'M j, Y'
vi: Bạn có thể lựa chọn Định dạng Ngày trong phần lý lịch dữ liệu. Mặc định dạng 'M j, Y'

en: Show Post Categories
vi: Hiển thị các Mục bài đăng

en: Here you can choose whether or not display the Categories in Post Meta. Note: This option doesn't work with custom post types.
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị các Hạng mục trong phần lý lịch dữ liệu tại đây. Lưu ý: Phương án này không phù hợp với các dạng bài đăng tùy chỉnh.

en: Show Comments Count
vi: Hiểm thị bộ đếm bình luận

en: Here you can choose whether or not display the Comments Count in Post Meta.
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị bộ đếm bình luận trong phần lý lịch dữ liệu tại đây.

en: Here you can choose whether or not display the Featured Image
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị Hình ảnh Nổi bật.

en: Featured Image Placement
vi: Bố trí Hình ảnh Nổi bật

en: Below Title
vi: Dưới Tiêu đề

en: Above Title
vi: Trên Tiêu đề

en: Title/Meta Background Image
vi: Hình ảnh nền Tiêu đề

en: Here you can choose where to place the Featured Image
vi: Bạn có thể chọn hiển thị hoặc không hiển thị Hình ảnh Nổi bật tại đây

en: Use Parallax Effect
vi: Sử dụng Hiệu ứng Thị sai

en: Here you can choose the orientation for the Title/Meta text
vi: Bạn có thể chọn hướng cho chữ của Tiêu đề tại đây

en: Here you can choose the color for the Title/Meta text
vi: Bạn có thể chọn màu cho chữ của Tiêu đề tại đây

en: Use Text Background Color
vi: Sử dụng Màu nền cho chữ

en: Here you can choose whether or not use the background color for the Title/Meta text
vi: Bạn có thể chọn sử dụng hoặc không sử dụng Màu nền cho chữ của Tiêu đề tại đây

en: Text Background Color
vi: Màu nền chữ

en: 0 comments
vi: 0 Lời bình

en: 1 comment
vi: 1 Lời bình

en: comments
vi: Lời bình

en: Input
vi: Nhập

en: Exclude Pages
vi: Loại trừ Trang

en: Turning this on will exclude Pages from search results
vi: Bật cái này sẽ bỏ qua Trang khỏi kết quả tìm kiếm

en: Exclude Posts
vi: Loại trừ Bài đăng

en: Turning this on will exclude Posts from search results
vi: Bật cái này sẽ bỏ qua Bài viết khỏi kết quả tìm kiếm

en: Exclude Categories
vi: Loại trừ Mục

en: Choose which categories you would like to exclude from the search results.
vi: Chọn mục bạn muốn loại trừ khỏi kết quả tìm kiếm.

en: Hide Button
vi: Nút Ẩn

en: Turning this on will hide the Search button
vi: Bật cái này sẽ ẩn nút Tìm kiếm

en: Placeholder Text
vi: Văn bản Giữ chỗ

en: Type the text you want to use as placeholder for the search field.
vi: Nhập văn bản muốn dùng làm giữ chỗ cho trường tìm kiếm.

en: Button and Border Color
vi: Màu Nút và Viền

en: Input Field Background Color
vi: Màu Nền Trường Nhập

en: Placeholder Color
vi: Màu Giữ chỗ

en: Comment
vi: Lời bình

en: Field border
vi: Viền trường

en: Comments Count
vi: Số bình luận

en: Comment Body
vi: Phần bình luận

en: Comment Meta
vi: Siêu dữ liệu về bình luận

en: Comment Content
vi: Nội dung bình luận

en: Comment Avatar
vi: Ảnh đại diện cho bình luận

en: Reply Button
vi: Nút trả lời

en: New Comment Title
vi: Tiêu đề bình luận mới

en: Name Field
vi: Ô ghi tên

en: Website Field
vi: Ô trang web

en: Submit Button
vi: Nút gửi

en: Show author avatar
vi: Hiện ảnh đại diện tác giả

en: Show reply button
vi: Hiện nút trả lời

en: Show comments count
vi: Hiện số lời bình

en: Fields Background Color
vi: Màu Nền Trường

en: Fields Border Radius
vi: Bán kính Viền Trường

en: Post Navigation
vi: Điều hướng Bài đăng

en: Links
vi: Liên kết

en: Previous Link
vi: Liên kết Trước

en: Previous Link Arrow
vi: Mũi tên liên kết trước

en: Next Link
vi: Liên kết Kế

en: Next Link Arrow
vi: Mũi tên liên kết kế tiếp

en: In the same category
vi: Trong cùng mục

en: Here you can define whether previous and next posts must be within the same taxonomy term as the current post
vi: Ở đây bạn có thể định nghĩa xem bài trước và kế có phải nằm trong cùng mục phân loại với bài hiện tại không

en: Custom Taxonomy Name
vi: Tên Phân loại Tuỳ biến

en: Leave blank if you're using this module on a Project or Post. Otherwise type the taxonomy name to make the 'In the Same Category' option work correctly
vi: Để trống nếu bạn dùng đơn thể này trên Dự án hay Bài đăng. Nếu không hãy nhập tên phân loại vào để lựa chọn 'Trong Cùng Mục' hoạt động đúng đắn

en: Hide Previous Post Link
vi: Ẩn Liên kết Bài Trước

en: Here you can choose whether to hide or show the previous post link
vi: Ở đây bạn có thể chọn hiện hay ẩn liên kết bài trước

en: Hide Next Post Link
vi: Ẩn Liên kết Bài Kế

en: Here you can choose whether to hide or show the next post link
vi: Ở đây bạn có thể chọn hiện hay ẩn liên kết bài kết

en: Previous Link Text
vi: Văn bản Liên kết Trước

en: Define custom text for the previous link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
vi: Định nghĩa văn bản tuỳ biến cho liên kết trước. Bạn có thể dùng biến <strong>%title</strong> để bao gồm tựa bài viết. Để trống cho mặc định.

en: Next Link Text
vi: Văn bản Liên kết Kế

en: Define custom text for the next link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
vi: Định nghĩa văn bản tuỳ biến cho liên kết kế. Bạn có thể dùng biến <strong>%title</strong> để bao gồm tựa bài viết. Để trống cho mặc định.

en: Fullwidth Header
vi: Tiêu đề Toàn bề rộng

en: Title Styling
vi: Kiểu Tiêu đề

en: Subhead Styling
vi: Kiểu Tiêu đề phụ

en: Content Styling
vi: Kiểu Nội dung

en: Subhead
vi: Đầu đề phụ

en: Button One
vi: Một Cái Nút

en: Button Two
vi: Nút Hai

en: Header Container
vi: Trang-Te-Nơ

en: Header Image
vi: Ảnh Đầu đề

en: Logo
vi: Biểu tượng

en: Scroll Down Button
vi: Nút Cuộn Xuống

en: Enter your page title here.
vi: Nhập tiêu đề trang của bạn tại đây.

en: Subheading Text
vi: Dòng Chữ Tiêu Đề Phụ

en: If you would like to use a subhead, add it here. Your subhead will appear below your title in a small font.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng tiêu đề phụ, thêm vào tại đây. Tiêu đề phụ của bạn sẽ xuất hiện bên dưới tiêu đề của bạn với phông chữ nhỏ.

en: Text & Logo Orientation
vi: Hướng Chữ & Logo

en: Make Fullscreen
vi: Hiển thị Toàn màn hình

en: Here you can choose whether the header is expanded to fullscreen size.
vi: Bạn có thể chọn mở rộng tiêu đề phụ đến kích thước toàn màn hình tại đây.

en: Show Scroll Down Button
vi: Hiển thị Nút Kéo xuống

en: Here you can choose whether the scroll down button is shown.
vi: Bạn có thể chọn liệu có hiển thị nút kéo xuống hay không.

en: Choose an icon to display for the scroll down button.
vi: Chọn một biểu tượng để hiển thị cho nút kéo xuống.

en: Scroll Down Icon Color
vi: Màu Biểu tượng Kéo xuống

en: Scroll Down Icon Size
vi: Kích cỡ Biểu tượng Kéo xuống

en: Title Font Color
vi: Màu Phông chữ Tiêu đề

en: Subhead Font Color
vi: Màu Phông chữ Tiêu đề phụ

en: Content Font Color
vi: Màu Phông chữ Nội dung

en: Text Max Width
vi: Văn Bản Max Rộng

en: Button %1$s Text
vi: Chữ của Nút %1$s

en: Enter the text for the Button.
vi: Nhập chữ cho Nút

en: Button %1$s URL
vi: URL của Nút %1$s

en: Enter the URL for the Button.
vi: Nhập URL cho Nút.

en: Background Image URL
vi: URL Hình ảnh Nền

en: If enabled, your background images will have a fixed position as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
vi: Nếu được kích hoạt, ảnh nền của bạn sẽ có một vị trí cố định khi bạn cuộn, tạo nên một hiệu ứng thị sai thú vị.

en: Logo Image URL
vi: URL Hình ảnh Logo

en: Logo Image Alternative Text
vi: Biểu Tượng Hình Ảnh Các Văn Bản

en: Logo Title
vi: Logo Tựa

en: Text Vertical Alignment
vi: Căn chỉnh Dọc cho Chữ

en: This setting determines the vertical alignment of your content. Your content can either be vertically centered, or aligned to the bottom.
vi: Thiết lập này xác định chế độ căn chỉnh theo chiều dọc cho nội dung của bạn. Nội dung của bạn có thể được căn giữa hoặc căn dưới theo chiều dọc.

en: Header Image URL
vi: URL Hình ảnh Đầu trang

en: Image Vertical Alignment
vi: Căn chỉnh Dọc cho Hình ảnh

en: This controls the orientation of the image within the module.
vi: Thiết lập này điều chỉnh hướng của hình ảnh trong phạm vi mô đun.

en: Fullwidth Menu
vi: Trình đơn Toàn bề rộng

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Menu Link
vi: Liên kết Trình đơn

en: Active Menu Link
vi: Liên kết Trình đơn Hoạt hoá

en: Dropdown Menu Container
vi: Bộ chứa Trình đơn Thả xuống

en: Dropdown Menu Links
vi: Liên kết Trình đơn Thả xuống

en: Select a menu that should be used in the module
vi: Chọn trình đơn sẽ được sử dụng trong mô-đun

en: Click here to create new menu
vi: Nhấn vào đây để tạo trình đơn mới

en: Sub-Menus Open
vi: Trình Đơn Phụ Mở

en: Downwards
vi: Đổ xuống

en: Upwards
vi: Hướng lên

en: Here you can choose the direction that your sub-menus will open. You can choose to have them open downwards or upwards.
vi: Bạn có thể chọn hướng trình đơn phụ sẽ mở tại đây. Bạn có thể chọn cách mở đổ xuống hoặc hướng lên.

en: Make Menu Links Fullwidth
vi: Làm Đơn Liên Kết Fullwidth

en: Active Link Color
vi: Màu Link hoạt động

en: Dropdown Menu Background Color
vi: Màu nền Danh mục Thả xuống

en: Dropdown Menu Line Color
vi: Màu dòng Danh mục Thả xuống

en: Dropdown Menu Text Color
vi: Màu chữ Danh mục Thả xuống

en: Dropdown Menu Animation
vi: Minh họa Danh mục Thả xuống

en: Fade
vi: Mờ

en: Flip
vi: Lật

en: Mobile Menu Background Color
vi: Mobil Đơn Nền

en: Mobile Menu Text Color
vi: Mobil Thực Đơn Màu

en: Home
vi: Trang chủ

en: Fullwidth Slider
vi: Thanh lướt Toàn bề rộng

en: This setting allows you to turn the navigation arrows on or off.
vi: Thiết lập này cho phép bạn bật hoặc tắt mũi tên điều hướng.

en: Controls
vi: Điều khiển

en: Show Slider Controls
vi: Hiển thị Điều khiển Thanh trượt

en: Hide Slider Controls
vi: Ẩn Điều khiển Thanh trượt

en: Disabling this option will remove the circle button at the bottom of the slider.
vi: Vô hiệu hóa tùy chọn này sẽ gỡ bỏ các nút tròn ở dưới cùng thanh trượt.

en: Fullwidth Portfolio
vi: Hồ sơ Toàn bề rộng

en: Portfolio Item
vi: Mục Cặp giấy

en: Item Overlay
vi: Chồng Mục

en: Item Title
vi: Tiêu đề Mục

en: Navigation Arrows
vi: Mũi tên Điều hướng

en: Title displayed above the portfolio.
vi: Tiêu đề hiển thị phía trên hồ sơ.

en: Carousel
vi: Ảnh trượt

en: Control how many projects are displayed. Leave blank or use 0 to not limit the amount.
vi: Kiểm soát số lượng dự án được hiển thị. Để trống hoặc sử dụng 0 để không giới hạn số lượng.

en: Turn the date display on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị ngày tháng.

en: Automatic Carousel Rotation
vi: Xoay Ảnh trượt Tự động

en: If you the carousel layout option is chosen and you would like the carousel to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
vi: Nếu tùy chọn bố trí carousel được chọn và bạn muốn ảnh trượt tự động, mà không cần khách truy cập phải nhấn vào nút kế tiếp, hãy kích hoạt tùy chọn này và sau đó điều chỉnh tốc độ xoay dưới đây nếu muốn.

en: Automatic Carousel Rotation Speed (in ms)
vi: Tốc độ Xoay Ảnh trượt Tự động (bằng miligiây)

en: Here you can designate how fast the carousel rotates, if 'Automatic Carousel Rotation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation. (Ex. 1000 = 1 sec)
vi: Tại đây bạn có thể chỉ định tốc độ xoay của ảnh trượt, nếu tùy chọn "Automatic Carousel Rotation" đã được kích hoạt ở trên. Số càng lớn khoảng dừng giữa mỗi vòng xoay càng lâu hơn. (Ví dụ 1000 = 1 giây)

en: Fullwidth Map
vi: Bản đồ Toàn bề rộng

en: Code
vi: Mã

en: Fullwidth Code
vi: Mã Toàn bộ chiều rộng

en: Fullwidth Image
vi: Hình ảnh Toàn bộ chiều rộng

en: Open In Lightbox
vi: Mở Trong Lightbox

en: Fullwidth Post Title
vi: Tên Bài viết Toàn bộ Chiều rộng

en: Fullwidth Post Slider
vi: Bộ trượt Bài đăng Đầy độ rộng

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. Leave blank for default ( Read More )
vi: Định nghĩa văn bản hiển thị trên nút "Read More". Để trống cho mặc định ( Đọc Tiếp )

en: Transparent Background Color
vi: Màu Nền Trong Suốt

en: Enabling this option will remove the background color of this section, allowing the website background color or background image to show through.
vi: Kích hoạt phương án này sẽ làm mất màu nền của mục này, cho phép màu nền của website hoặc của hình ảnh được nhìn xuyên qua.

en: Show Inner Shadow
vi: Hiển Thị Bóng Mờ Bên Trong

en: Here you can select whether or not your section has an inner shadow. This can look great when you have colored backgrounds or background images.
vi: Tại đây bạn có thể chọn xem hay không xem vùng Chọn của bạn với bóng mờ bên trong. Việc lựa chon này có thể tạo giao diện tuyệt vời khi bạn có màu nền hoặc hình nền.

en: If enabled, your background image will stay fixed as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
vi: Nếu kích hoạt, hình nền của bạn sẽ giữ cố định khi bạn cuộn, tạo hiệu ứng thú vị giống như thị sai.

en: Keep Custom Padding on Mobile
vi: Duy trì Khoảng đệm điều chỉnh trên Điện thoại

en: Allow custom padding to be retained on mobile screens
vi: Cho phép giữ khoảng đệm điều chỉnh trên màn hình điện thoại.

en: Make This Section Fullwidth
vi: Làm Phần Này Fullwidth

en: Use Custom Width
vi: Sử dụng Tủy chỉnh Chiều rộng

en: Unit
vi: Đơn vị

en: px
vi: pixels

en: Custom Width
vi: Tùy chỉnh chiều rộng

en: Equalize Column Heights
vi: Cân bằng chiều cao cột

en: Use Custom Gutter Width
vi: Dùng Thước Đường Mương Rộng

en: This will change the label of the section in the builder for easy identification when collapsed.
vi: Thao tác này sẽ đổi nhãn của phân đoạn trong builder để dễ nhận biết khi thu gọn.

en: Make This Row Fullwidth
vi: Xem rộng toàn màn hình dòng này

en: Enable this option to extend the width of this row to the edge of the browser window.
vi: Kích hoạt phương án này sẽ làm mở rộng chiều rộng của dòng đến cạnh của cửa sổ trình duyệt.

en: Change to Yes if you would like to adjust the width of this row to a non-standard width.
vi: Chuyển sang Có nếu bạn muốn điều chỉnh chiều rộng của dòng này thành chiều rộng không tiêu chuẩn.

en: Define custom width for this Row
vi: Xác định tùy chỉnh chiều rộng cho dòng này

en: Enable this option to define custom gutter width for this row.
vi: Bật lựa chọn này để xác định được đặt dưới cống rộng hàng này.

en: Adjust the spacing between each column in this row.
vi: Điều chỉnh khoảng cách giữa mỗi cột trong dòng này

en: Keep Column Padding on Mobile
vi: Giữ Cột lớp độn bên trên Mobile

en: This will change the label of the row in the builder for easy identification when collapsed.
vi: Điều này sẽ thay đổi cái nhãn của hàng trong khu xây dựng cho dễ nhận diện khi sụp đổ.

en: Authentication failed. You cannot preview this item.
vi: Xác nhận thất bại. Anh không thể xem thử mục này.

en: Authentication failed. You are not logged in.
vi: Xác nhận thất bại. Anh không được ghi lại trong.

en: Authentication failed. You have no permission to preview this item.
vi: Xác nhận thất bại. Anh không có quyền xem thử mục này.

en: Loading preview...
vi: Nạp xem thử...

en: Link Disabled
vi: Link Đã Tắt

en: During preview, link to different page is disabled
vi: Trong xem thử, link khác trang bị tắt

[ctx: Layout type general name]
en: Layouts
vi: Bố trí

[ctx: Layout type singular name]
en: Layout
vi: Bố trí

[ctx: Layout item]
en: Add New
vi: Thêm Mới

[ctx: Audio Module meta information]
en: by <strong>%1$s</strong>
vi: bởi <strong>%1$s</strong>

[ctx: number of comments]
en: 1 Comment | %s Comments
vi[0]: %s Lời bình
