valentis 1.0 - en to th translation catalogue (1508 entries)

en: %1$s Font
th: ตัวอักษร %1$s

en: %1$s Font Size
th: ขนาดตัวอักษร %1$s

en: %1$s Text Color
th: สีข้อความ %1$s

en: %1$s Letter Spacing
th: ช่องไฟตัวอักษร %1$s

en: %1$s Line Height
th: ความสูงของบรรทัด %1$s

en: %1$s All Caps
th: ขนาดตัวอักษรเท่ากัน %1$s

en: Off
th: ปิด

en: On
th: เปิด

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: ภาพพื้นหลัง:

en: Upload an image
th: อัพโหลดภาพ

en: Choose a Background Image
th: เลือกภาพพื้นหลัง

en: Set As Background
th: กำหนดเป็นพื้นหลัง

en: Use Border
th: ใช้เส้นกรอบ

en: No
th: ไม่

en: Yes
th: ใช่

en: Border Color
th: สีเส้นกรอบ

en: Border Width
th: ความกว้างเส้นกรอบ

en: Border Style
th: รูปแบบเส้นกรอบ

en: Custom Margin
th: พื้นที่ขอบกำหนดเอง

en: Custom Padding
th: ระยะห่างวัตถุกำหนดเอง

en: Use Custom Styles for %1$s
th: ใช้รูปแบบกำหนดเองสำหรับ %1$s

en: %1$s Text Size
th: %1$s ขนาดตัวอักษร

en: %1$s Background Color
th: %1$s สีพื้นหลัง

en: %1$s Border Width
th: %1$s ชายแดนกว้าง

en: %1$s Border Color
th: %1$s ชายแดนสี

en: %1$s Border Radius
th: %1$s ชายแดนรัศมี

en: Add %1$s Icon
th: เพิ่ม %1$s ไอคอน

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: %1$s Icon
th: %1$s ไอคอน

en: %1$s Icon Color
th: %1$s ไอคอนสี

en: %1$s Icon Placement
th: %1$s ตำแหน่งไอคอน

en: Right
th: ขวา

en: Left
th: ซ้าย

en: Only Show Icon On Hover for %1$s
th: แสดงเฉพาะไอคอนเมื่อเมาส์ชี้อยู่สำหรับ %1$s

en: %1$s Hover Text Color
th: %1$s เลื่อนสีข้อความ

en: %1$s Hover Background Color
th: %1$s เลื่อนสีพื้นหลัง

en: %1$s Hover Border Color
th: %1$s เลื่อนชายแดนสี

en: %1$s Hover Border Radius
th: %1$s เลื่อนชายแดนรัศมี

en: %1$s Hover Letter Spacing
th: %1$s เลื่อนระยะห่างจดหมาย

en: Before
th: ก่อนหน้า

en: Main Element
th: ส่วนประกอบหลัก

en: After
th: หลังจาก

en: Hex Value
th: ค่าสี

en: Choose Custom Color
th: เลือกสีกำหนดเอง

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Choose image
th: เลือกภาพ

en: Set image
th: กำหนดภาพ

en: Top
th: ด้านบนสุด

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Advanced Design Settings
th: การตั้งค่าการออกแบบขั้นสูง

en: Custom CSS
th: CSS เขียนเอง

en: You don't have sufficient permissions to access the settings
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการเข้าใช้งานการตั้งค่า

en: Content
th: เนื้อหา

en: Here you can define the content that will be placed within the current tab.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดเนื้อหาที่จะวางในแท็บปัจจุบันได้

en: Add New Item
th: เพิ่มไอเท็มใหม่

en: Add New %s
th: เพิ่ม %s ใหม่

en: %1$s %2$s Settings
th: การตั้งค่า %1$s %2$s

en: Item
th: ไอเท็ม

en: Module
th: โมดูล

en: Column
th: แถวตั้ง

en: Padding
th: ระยะห่างวัตถุ

en: Parallax Effect
th: เอฟเฟคเหลื่อมซ้อน

en: Parallax Method
th: วิธีแพรัลแล็กซ์

en: True Parallax
th: พารัลแลกซ์แท้

en: CSS Class
th: CSS คลาส

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: โพสต์นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความคิดเห็น

en: 0 Comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 1 Comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: Comments
th: ความคิดเห็น

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความคิดเห็นเก่า

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความคิดเห็นที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Submit Comment
th: ส่งความเห็น

en: Submit a Comment
th: ส่งความเห็น

en: Leave a Reply to %s
th: ตอบกลับ %s

en: Add New Layout
th: รูปแบบใหม่

en: Edit Layout
th: แก้ไขรูปแบบ

en: New Layout
th: รูปแบบใหม

en: All Layouts
th: รูปแบบทั้งหมด

en: View Layout
th: ดูรูปแบบ

en: Search Layouts
th: ค้นหารูปแบบ

en: Nothing found
th: ไม่พบรายการค้นหา

en: Nothing found in Trash
th: ไม่พบรายการในถังขยะ

en: Scope
th: ขอบเขต

en: Layout Type
th: ประเภทเลย์เอาต์

en: Module Width
th: ความกว้างมอดูล

en: Category
th: หมวดหมู่

en: <strong>%1$s</strong> widget area has been created. You can create more areas, once you finish update the page to see all the areas.
th: คุณได้สร้างพื้นที่วิดเจ็ต <strong>%1$s</strong> พื้นที่  คุณสามารถสร้างพื้นที่อื่นๆ เพิ่มเติมได้หลังจากอัพเดทหน้าเว็บเพื่อดูพื้นที่ทั้งหมด

en: Replace the existing content with loaded layout
th: แทนที่เนื้อหาเดิมด้วยรูปแบบใหม่

en: Load
th: โหลด

en: Delete
th: ลบ

en: You have not saved any items to your valentis Library yet. Once an item has been saved to your library, it will appear here for easy use.
th: คุณยังไม่ได้บันทึกไอเท็มใดๆ ลงในไลบรารี valentis  เมื่อไอเท็มได้รับการบันทึกในไลบรารี มันจะปรากฏที่นี่เพื่อความสะดวกในการใช้งาน

en: Configuration error
th: การปรับแต่งผิดพลาด

en: Please enter first name
th: โปรดป้อนชื่อแรก

en: Incorrect email
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Configuration error: List is not defined
th: การปรับแต่งผิดพลาด:มีรายการยังไม่กำหนดไว้

en: Subscribed - look for the confirmation email!
th: สมัครครับแล้ว คอยมองหาอีเมลยืนยัน!

en: Configuration error: api key is not defined
th: การปรับแต่งข้อผิดพลาดคือ:รูปแบบ api กุญแจยังไม่กำหนดไว้

en: Aweber: Wrong configuration data
th: Aweber:ผิดปกการปรับแต่งข้อมูล

en: Nonce failed.
th: Nonce ล้มเหลว

en: Authorization code is empty.
th: การตรวจสอบสิทธิ์รหัสว่างเปล่า

en: Authorization code is invalid. Try regenerating it and paste in the new code.
th: รหัสการตรวจสอบสิทธิ์ใช้ไม่ได้หรือไม่ถูกต้อง พยายาม regenerating มันและวางในคนใหม่เป็นรหัสมอส

en: Aweber API Exception
th: Aweber รูปแบบ api นข้อยกเว้น

en: Type
th: ประเภท

en: Message
th: ข้อความ

en: Documentation
th: เอกสารคู่มือ@info:shell

en: Nonce failed
th: Nonce ล้มเหลว

en: Projects
th: โครงการของ

en: Project
th: โครงการ

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Project
th: งโครงการใหม่เพิ่ม

en: Edit Project
th: แก้ไขโครงการ

en: New Project
th: งโครงการใหม่

en: All Projects
th: ทั้งยิ่งสนง.โครงการ

en: View Project
th: มุมมองโครงการ

en: Search Projects
th: การค้นหางยิ่งสนง.โครงการ

en: Project Categories
th: โครงการหมวดหมู่

en: Project Category
th: โครงการหมวดหมู่

en: Search Categories
th: การค้นหาหมวดหมู่

en: All Categories
th: หมวดหมู่ทั้งหมด

en: Parent Category
th: พ่อแม่หมวดหมู่

en: Parent Category:
th: พ่อแม่หมวดหมู่:

en: Edit Category
th: แก้ไขหมวดหมู่

en: Update Category
th: ปรับปรุงหมวดหมู่

en: Add New Category
th: เพิ่มใหม่หมวดหมู่

en: New Category Name
th: คนใหม่ชื่อของหมวดหมู่

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Project Tags
th: โครงการป้ายกำกับต่างๆ

en: Project Tag
th: โครงการป้ายกำกับ

en: Search Tags
th: ค้นป้ายกำกับต่างๆ

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: Parent Tag
th: พ่อแม่ป้ายกำกับ

en: Parent Tag:
th: พ่อแม่ป้ายกำกับ:

en: Edit Tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: Update Tag
th: ปรับปรุงป้ายกำกับ

en: Add New Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: New Tag Name
th: ชื่อของป้ายกำกับใหม่

en: Tags
th: ป้ายกำกับต่างๆ

en: You are using the %1$s plugin. We recommend clearing the plugin cache after updating your theme.
th: คุณกำลังใช้ปลั๊กอิน %1$s เราแนะนำให้ล้างแคชปลั๊กอินหลังจากการอัปเดตธีมของคุณ

en: Clear Plugin Cache
th: ล้างแคชปลั๊กอิน

en: Builder files may also be cached in your browser. Please clear your browser cache.
th: ไฟล์ตัวสร้างสามารถเป็นแคชในเบราว์เซอร์ของคุณได้ โปรดล้างแคชเบราว์เซอร์ของคุณ

en: Clear Browser Cache
th: ล้างแคชเบราว์เซอร์

en: Builder Cache Warning
th: คำเตือนแคชตัวสร้าง

en: The valentis Builder has been updated, however your browser is loading an old cached version of the builder. Loading old files can cause the builder to malfunction.
th: valentis Builder ได้รับการอัปเดตแล้ว อย่างไรก็ดีเบราว์เซอร์ของคุณกำลังโหลดแคชเวอร์ชันเก่าของตัวสร้าง การโหลดไฟล์เก่าอาจทำให้ตัวสร้างทำงานผิดปกติได้

en: Reload The Builder
th: รีโหลดตัวสร้าง

en: If you have cleared your plugin cache and browser cache, but still get this warning, then your files may be cached at the DNS or Server level. Contact your host or CDN for assistance.
th: ถ้าคุณล้างแคชปลั๊กอินและแคชเบราว์เซอร์แล้ว แต่ยังคงได้รับคำเตือนนี้ หมายความว่าไฟล์ของคุณอาจแคชไว้ที่ระดับ DNS หรือเซิร์ฟเวอร์ ให้ติดต่อผู้ให้บริการหรือ CDN ของคุณเพื่อขอคำแนะนำ

en: valentis Builder Timeout
th: valentis Builder เวลาหมด

en: Save & Exit
th: บันทึกและออก

en: You have WP_DEBUG enabled. Please disable this setting in wp-config.php
th: คุณเปิดการทำงาน WP_DEBUG โปรดปิดการทำงานการตั้งค่านี้ใน wp-config.php

en: Disable Debug Mode
th: ปิดการทำงานโหมดดีบัก

en: You are using third party plugins. Try disabling each plugin to see if one is causing a conflict.
th: คุณกำลังใช้ปลั๊กอินของบุคคลภายนอก ลองปิดการทำงานปลั๊กอินแต่ละรายการเพื่อดูว่ารายการใดทำให้เกิดข้อขัดแย้ง

en: Manage Your Plugins
th: จัดการปลั๊กอินของคุณ

en: You are using an outdated version of WordPress. Please upgrade.
th: คุณกำลังใช้ WordPress เวอร์ชันล้าสมัย โปรดอัปเกรด

en: Upgrade WordPress
th: อัปเกรด WordPress

en: Please increase your PHP Memory Limit to 128M. You can return the value to default via the valentis Theme Options in the future
th: โปรดเพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำ PHP เป็น 128M คุณสามารถคืนค่าเป็นค่าปริยายผ่านตัวเลือกธีม valentis ได้ในอนาคต

en: Increase Your Memory Limit Now
th: เพิ่มขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณเดี๋ยวนี

en: You are using an outdated version of the theme. The latest version is %1$s
th: คุณกำลังใช้ธีมเวอร์ชันเก่าอยู่ เวอร์ชันล่าสุดคือ %1$s

en: Upgrade
th: อัปเกรด

en: Disable Memory Limit Increase
th: ปิดการทำงานขีดจำกัดหน่วยความจำเพิ่ม

en: valentis Role Editor Settings
th: การตั้งค่าเครื่องมือแก้แถว valentis

en: valentis Builder Layout
th: แผนผัง valentis Builder

en: valentis Builder Layouts
th: แผนผัง valentis Builder

en: Please, check the fields below to make sure you entered the correct information.
th: ได้โปรดไปดูที่ช่องข้อมูลด้านล่างนี้เพื่อให้แน่ใจว่าคุณใส่คำตอบได้ถูกต้องข้อมูล

en: Please, fill in the following fields:
th: กรุณากรอกข้อมูลในฟิลด์ต่อไปนี้:

en: Please, fix the following errors:
th: กรุณาแก้ไขข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: Invalid email
th: อีเมลใช้ไม่ได้

en: Prev
th: ก่อนหน้า@action

en: Previous
th: ก่อนหน้านี้

en: Next
th: ต่อไป

en: You entered the wrong number in captcha.
th: คุณกรอกหมายเลขผิดใน captcha.

en: Unauthorized access. Preview cannot be accessed outside %1$s.
th: การเข้าถึงไม่ได้รับอนุญาต ดูตัวอย่างไม่สามารถเข้าถึงนอก %1$s

en: Clear
th: ล้าง

en: Select Color
th: เลือกสี

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: Your memory limit has been increased
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณเพิ่มขึ้นแล้ว

en: Your memory limit can't be changed automatically
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำของคุณไม่สามารถเปลี่ยนแปลงโดยอัตโนมัติ

en: Name
th: ชื่อ

en: Email Address
th: อีเมล

en: Column %s Background Image
th: คอลัมภ์ %s ภาพพื้นหลัง

en: If defined, this image will be used as the background for this module. To remove a background image, simply delete the URL from the settings field.
th: ภาพนี้จะใช้เป็นพื้นหลังสำหรับมอดูลนี้  ในการลบภาพพื้นหลัง เพียงลบ URL จากช่องกำหนด

en: Column %s Parallax Effect
th: คอลัมภ์ %s เอฟเฟคเหลื่อมซ้อน

en: Here you can choose whether or not use parallax effect for the featured image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้หรือไม่ใช้เอฟเฟกต์แพรัลแล็กซ์สำหรับภาพเด่นได้

en: Column %s Parallax Method
th: คอลัมภ์ %s วิธีพารัลแลกซ์

en: Here you can choose which parallax method to use for the featured image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวิธีแพรัลแล็กซ์เพื่อใช้สำหรับภาพเด่นได้

en: Column %s Background Color
th: คอลัมภ์ %s สีพื้นหลัง

en: Column %s Custom Padding
th: คอลัมภ์ %s ระยะห่างวัตถุกำหนดเอง

en: Adjust padding to specific values, or leave blank to use the default padding.
th: ปรับแต่งระยะห่างเป็นค่าจำเพาะ หรือปล่อยว่างเพื่อใช้ค่าอัตโนมัติ

en: Column %s CSS ID
th: คอลัมภ์ %s ซีเอสเอส ไอดี

en: Column %s CSS Class
th: คอลัมภ์ %s ซีเอสเอส คลาส

en: Column %s before
th: คอลัมภ์ %s ก่อนหน้า

en: Column %s Main Element
th: คอลัมภ์ %s องค์ประกอบหลัก

en: Column %s After
th: คอลัมภ์ %s หลังจาก

en: Thanks for contacting us
th: ขอบคุณที่ติดต่อเรา

en: Submit
th: ส่ง

en: Day(s)
th: วัน(s)

en: Day
th: วัน

en: Hour(s)
th: ชั่วโมง(s)

en: Hrs
th: ชม.

en: Minute(s)
th: นาที(s)

en: Min
th: นาที

en: Second(s)
th: สอง(s)

en: Sec
th: วินาที

en: First Name
th: ชื่อจริง

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Email
th: อีเมล

en: All
th: ทั้งหมด

en: Login as %s
th: เข้าสู่ระบบในฐานะ %s

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Forgot your password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Username
th: ชื่อบัญชีผู้ใช้

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Save
th: บันทึก

en: Save Draft
th: บันทึกร่าง

en: Publish
th: จัดพิมพ

en: Visual
th: การเห็นภาพ

en: Text
th: ข้อความ

en: Add Media
th: เพิ่มสื่อ

en: Insert Media
th: แทรกสื่อ

en: Update Gallery
th: อัพเดทแกลเลอรี

en: Find
th: ค้นหา

en: Geocode was not successful for the following reason
th: การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ล้มเหลวเนื่องจากเหตุผลต่อไปนี้

en: Geocoder failed due to
th: การระบุพิกัดทางภูมิศาสตร์ล้มเหลวเนื่องจาก

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: Invalid Pin and address data. Please try again.
th: พินและข้อมูลที่อยู่ไม่ถูกต้อง กรุณาลองอีกครั้ง

en: General
th: ทั่วไป

en: Design
th: ออกแบบ

en: Change API Key
th: เปลี่ยนเอพีไอคีย

en: Generate From Video
th: สร้างจากวิดีโอ

en: Undo
th: ยกเลิก

en: Redo
th: ทำใหม่

en: Lock
th: ล็อค

en: Unlock
th: ปลดล็อค

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: วาง

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Save to Library
th: บันทึกลงในไลบรารี

en: Row
th: แถว

en: Section
th: เซ็กชั่น

en: Disable Global
th: ปิดการทำงานกลาง

en: Insert Module
th: เพิ่มมอดูล

en: Insert Columns
th: เพิ่มคอลัมน์

en: Insert Section
th: เพิ่มเซกชั่น

en: Insert Row
th: เพิ่มแถว

en: New Module
th: มอดูลใหม่

en: New Row
th: แถวใหม่

en: New Section
th: เซกชั่นใหม่

en: Add From Library
th: เพิ่มจากไลบรารี

en: Add to Library
th: เพิ่มเข้าคลัง

en: loading...
th: กำลังโหลด...

en: Regular
th: ธรรมดา

en: Fullwidth
th: เต็มความกว้างหน้าจอ

en: Specialty
th: พิเศษ

en: Choose Layout
th: เลือกเค้าโครง

en: Clear Layout
th: ลบเลย์เอาท์

en: All of your current page content will be lost. Do you wish to proceed?
th: ข้อมูลทั้งหมดบนหน้าปัจจุบันจะหายไป คุณต้องการให้ดำเนินการต่อหรือไหม?

en: Load From Library
th: โหลดจากไลบรารี

en: Predefined Layouts
th: เลย์เอาต์กำหนดล่วงหน้า

en: Replace existing content.
th: แทนที่ข้อมูลปัจจุบัน

en: Portability
th: ความสามารถในการพกพา

en: Export
th: ส่งออก

en: Import
th: นำเข้า

en: Exporting your valentis Builder Layout will create a JSON file that can be imported into a different website.
th: การส่งออกเค้าโครง valentis Builder ของคุณ จะสร้างไฟล์ JSON ที่สามารถนำเข้าได้ในเว็บไซต์ต่างๆ

en: Export File Name
th: ส่งออกชื่อไฟล์

en: Export valentis Builder Layout
th: ส่งออกเค้าโครง valentis Builder

en: Importing a previously-exported valentis Builder Layout file will overwrite all content currently on this page.
th: การนำเข้าไฟล์เค้าโครง valentis Builder ที่เคยส่งออก จะเขียนทับข้อมูลทั้งหมดที่อยู่บนหน้าปัจจุบัน

en: Select File To Import
th: เลือกไฟล์เพื่อนำเข้า

en: Download backup before importing
th: ดาวน์โหลดข้อมูลสำรองก่อนการนำเข้า

en: Import valentis Builder Layout
th: นำเข้า valentis Builder

en: No File Selected
th: ไม่มีไฟล์ที่เลือก

en: Choose File
th: เลือกไฟล์

en: Include General Settings
th: รวมการตั้งค่าทั่วไป

en: Include Advanced Design Settings
th: รวมการตั้งค่าการออกแบบขั้นสูง

en: Include Custom CSS
th: รวมซีเอสเอสกำหนดเอง

en: Select category(ies) for new template or type a new name ( optional )
th: เลือกหมวดหมู่สำหรับเท็มเพลตใหม่หรือพิมพ์ชื่อใหม่ (ตัวเลือก)

en: Template Name
th: ชื่อเท็มเพลต

en: Selective Sync
th: การซิงค์แบบเฉพาะ

en: Please select at least 1 tab to save
th: กรุณาเลือกอย่างน้อย 1 แท็บเพื่อบันทึก

en: Save as Global
th: บันทึกเป็นส่วนกลาง

en: Make this a global item
th: ทำให้นี่กลายเป็นไอเท็มส่วนกลาง

en: Create New Category
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่

en: Add To Categories
th: เพิ่มลงในหมวดหมู่

en: Here you can add the current item to your valentis Library for later use.
th: ตรงนี้ คุณสามารถเพิ่มไอเท็มปัจจุบันเข้าสู่คลัง valentis ของคุณไว้ใช้ในภายหลัง

en: Save your current page to the valentis Library for later use.
th: บันทึกหน้าเว็บปัจจุบันลงในไลบรารี valentis สำหรับใช้งานภายหลัง

en: Page Settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Editing History
th: แก้ไขประวัติ

en: History States
th: สถานะประวัติ

en: Exit Visual Builder
th: ออกจากเครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: You do not have permission to edit the module, row or section in this split test.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขโมดูล แถว หรือส่วนในการทดสอบแยกนี้

en: A split testing goal cannot be moved inside of a split testing subject. To perform this action you must first end your split test.
th: เป้าหมายการทดสอบแยกไม่สามารถย้ายภายในหัวข้อการทดสอบแยกได้ เพื่อกระทำการนี้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อน

en: A split testing subject cannot be moved inside of a split testing goal. To perform this action you must first end your split test.
th: หัวข้อการทดสอบแยกไม่สามารถย้ายภายในเป้าหมายการทดสอบแยกได้ เพื่อกระทำการนี้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อน

en: Once set, a goal that has been placed inside a split testing subject cannot be moved outside the split testing subject. You can end your split test and start a new one if you would like to make this change.
th: เมื่อตั้งค่าแล้ว เป้าหมายที่วางภายในหัวข้อการทดสอบแยกจะไม่สามารถขยับออกมานอกหัวข้อการทดสอบแยกได้ คุณสามารถจบการทดสอบแยกของคุณ และเริ่มการทดสอบใหม่ ถ้าคุณต้องการทำการเปลี่ยนแปลงนี้

en: The section should have at least one row.
th: ส่วนนั้นควรมีอย่างน้อยหนึ่งแถว

en: You cannot add global modules into global sections or rows
th: คุณไม่สามารถเพิ่มมอดูลส่วนกลางนี้ลงในเซ็กชั่นหรือแถวส่วนกลางได้

en: 3 column row can't be used in this column.
th: คอลัมน์แถว 3 ไม่สามารถนำมาใช้ได้ในคอลัมน์นี้

en: Zoom Out
th: ขยาย

en: Desktop View
th: มุมมองบนหน้าจอคอมพิวเตอร์

en: Tablet View
th: มุมมองบนหน้าจอแท็บเล็ต

en: Phone View
th: มุมมองบนหน้าจอโทรศัพท์

en: Save To Library
th: บันทึกลงในไลบรารี

en: Expand Settings
th: การตั้งค่าการขยาย

en: Collapse Settings
th: การตั้งค่าการหด

en: Save as Draft
th: บันทึกเป็นร่าง

en: Expand Modal
th: โมดอลแบบขยาย

en: Contract Modal
th: โมดอลแบบสัญญา

en: Resize Modal
th: โมดอลแบบแก้ขนาด

en: Snap to Left
th: แบ่งหน้าจอไปด้านซ้าย

en: Separate Modal
th: โมดอลแบบแยก

en: Discard All Changes
th: ทิ้งการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Text Color
th: สีตัวหนังสือ

en: Move Section
th: ย้ายเซกชั่น

en: Section Settings
th: ตั้งค่าเซกชั่น

en: Duplicate Section
th: ทำซ้ำเซกชั่น

en: Save Section To Library
th: บันทึกเซกชั่นเข้าคลัง

en: Delete Section
th: ลบเซ็กชั่น

en: Add New Section
th: เพิ่มเซกชั่นใหม่

en: Move Row
th: ย้ายแถว

en: Row Settings
th: ตั้งค่าแถว

en: Duplicate Row
th: ทำซ้ำแถว

en: Save Row To Library
th: บันทึกแถวเข้าคลัง

en: Delete Row
th: ลบแถว

en: Change Column Structure
th: เปลี่ยนโครงสร้างคอลัมภ์

en: Add New Row
th: เพิ่มแถวใหม่

en: Move Module
th: ย้ายโมดูล

en: Module Settings
th: การตั้งค่ามอดูล

en: Duplicate Module
th: ทำซ้ำโมดูล

en: Save Module To Library
th: บันทึกโมดูลเข้าคลัง

en: Delete Module
th: ลบโมดูล

en: Add New Module
th: เพิ่มโมดูลใหม

en: Unsaved changes will be lost if you leave the valentis Builder at this time.
th: การเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่บันทึกจะหายไปถ้าคุณออกจากเครื่องมือ valentis ในตอนนี

en: Modules
th: มอดูล

en: Rows
th: แถว

en: Sections
th: เซ็กชั่น

en: Layouts
th: เค้าโครง

en: Global/not Global
th: ส่วนกลาง/ไม่ใช่ส่วนกลาง

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: not Global
th: ไม่ใช่ส่วนกลาง

en: you don't have sufficient permissions to access this page
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการเข้าใช้งานหน้านี้

en: Mine
th: เหมือง

en: Center
th: กลาง

en: Justified
th: เต็มแนว

en: Select a menu
th: เลือกเมนู

en: No Comments
th: ไม่มีความคิดเห็น

en: %d Comments
th: %d ความคิดเห็น

en: Posts by %s
th: โพสต์โดย %s

en: You currently don't have any projects assigned to a category.
th: ขณะนี้คุณไม่ได้มีโปรเจคใดๆ ที่มอบหมายให้หมวดหมู่

en: Solid
th: ทึบ

en: Dotted
th: จุด

en: Dashed
th: ประ

en: Double
th: คู่

en: Groove
th: ร่อง

en: Ridge
th: สัน

en: Inset
th: กรอบใน

en: Outset
th: กรอบนอก

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
th: คุณไม่มีการอนุญาตที่สำคัญเพื่อนำออกเนื้อหาจากเว็บไซต์นี้

en: Manage Categories
th: จัดการหมวดหมู่

en: Use Default Editor
th: ใช้เครื่องมือแก้ไขเริ่มต้น

en: Use The valentis Builder
th: ใช้ตัวสร้าง valentis

en: Use Visual Builder
th: ใช้เครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: Here you can create new widget areas for use in the Sidebar module
th: ที่นี่คุณสามารถเพิ่มพื้นที่วิดเจ็ตใหม่สำหรับใช้ในมอดูลไซด์บาร์

en: Note: Naming your widget area "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" will cause conflicts with this theme
th: หมายเหตุ: การกำหนดชื่อพื้นที่วิดเจ็ตเป็น "sidebar 1", "sidebar 2", "sidebar 3", "sidebar 4" or "sidebar 5" อาจขัดแย้งกับธีมนี้

en: Widget Name
th: ชื่อวิดเจ็ต

en: Create
th: สร้าง

en: Fullwidth Module
th: มอดูลเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Section
th: เซ็กชั่นเต็มความกว้าง

en: Specialty Section
th: เซ็กชั่นพิเศษ

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Template Type
th: ประเภทแม่แบบ

en: New Template Settings
th: การตั้งค่าเท็มเพลตใหม่

en: Fullwidth module can't be used outside of the Fullwidth Section.
th: โมดูลความกว้างเต็มไม่สามารถใช้ได้นอกจากส่วนความกว้างเต็ม

en: Preview
th: พรีวิว

en: Still images cannot be generated from this video service and/or this video format
th: ไม่สามารถสร้างรูปนิ่งจากบริการวิดีโอนี้และ/หรือรูปแบบวิดีโอนี

en: No available options for this configuration.
th: ไม่มีตัวเลือกสำหรับการตั้งค่านี้

en: You're about to update global module. This change will be applied to all pages where you use this module. Press OK if you want to update this module
th: คุณกำลังจะอัพเดทมอดูลส่วนกลาง  การเปลี่ยนแปลงนี้จะมีผลกับทุกหน้าที่คุณใช้มอดูลนี้  กด ตกลง หากคุณต้องการอัพเดทมอดูลนี้

en: You cannot add global rows into global sections
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแถวส่วนกลางนี้ลงในเซ็กชั่นส่วนกลางได้

en: Map Pin Address cannot be empty
th: ไม่สามารถล้างที่อยู่พินแผนที่

en: You do not have permission to unlock this section.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดล็อคมันส่วนของตัวเอง

en: You do not have permission to unlock this row.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดปล่อแถวนี้นะ

en: You do not have permission to unlock this module.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตเพื่อปลดมอดูลนี้นะ

en: You do not have permission to perform this task.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตแสดงได้งานนี้นะ

en: Unable to perform copy/paste process due to inavailability of localStorage feature in your browser. Please use latest modern browser (Chrome, Firefox, or Safari) to perform copy/paste process
th: ไม่สามารถแสดงคัดลอก/วางระบวนการเนื่องจาก inavailability ของ localStorage วามสามารถของคุณสมบัติของคุณอยู่ในเบราว์เซอร์ ได้โปรดใช้ล่าสุดสมัยใหม่องเบราว์เซอร์(Chrome,ไฟร์ฟอกซ์ name หรือป่า)เพื่อแสดงคัดลอก/วางโพรเซส

en: Invalid Color
th: ไม่ถูกต้องของสี

en: Sales
th: การขาย

en: Total
th: ยอดรวม

en: Unauthorized Action
th: การกระทำที่ไม่ได้รับอนุญาต

en: Select Split Testing Subject
th: เลือกหัวข้อการทดสอบแยก

en: You have activated the valentis Leads Split Testing System. Using split testing, you can create different element variations on your page to find out which variation most positively affects the conversion rate of your desired goal. After closing this window, please click on the section, row or module that you would like to split test.
th: คุณเปิดการทำงานระบบการทดสอบ valentis นำการแยก การใช้การทดสอบแยก คุณสามารถสร้างการเปลี่ยนแปลงองค์ประกอบบนหน้าของคุณได้ เพื่อดูว่าการเปลี่ยนแปลงได้ส่งผลกระทบที่ดีที่สุดต่ออัตราการแปลงผันตามเป้าหมายที่คุณต้องการ หลังจากปิดหน้าต่างนี้ โปรดคลิกที่ส่วน แถว หรือโมดูลที่คุณต้องการทดสอบแยก

en: Select Your Goal
th: เลือกเป้าหมายของคุณ

en: Congratulations, you have selected a split testing subject! Next you need to select your goal. After closing this window, please click the section, row or module that you want to use as your goal. Depending on the element you choose, valentis will track relevant conversion rates for clicks, reads or sales. For example, if you select a Call To Action module as your goal, then valentis will track how variations in your test subjects affect how often visitors read and click the button in your Call To Action module. The test subject itself can also be selected as your goal.
th: ขอแสดงความยินดี คุณเลือกหัวข้อการทดสอบแยกแล้ว! ต่อไปคุณต้องเลือกเป้าหมายของคุณ หลังจากปิดหน้าต่างนี้ โปรดคลิกส่วน แถว หรือโมดูลที่คุณต้องการใช้เป็นเป้าหมายของคุณ ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบที่คุณเลือก valentis จะติดตามอัตราแปลงผันที่เกี่ยวข้องสำหรับการคลิก อ่าน หรือขาย ยกตัวอย่าง ถ้าคุณเลือกโมดูลเรียกเพื่อกระทำเป็นเป้าหมายของคุณ หมายความว่า valentis จะติดตามว่าการเปลี่ยนแปลงในหัวข้อทดสอบของคุณส่งผลอย่างไรกับจำนวนการอ่านและคลิกปุ่มในโมดูลเรียกเพื่อกระทำของคุณ คุณสามารถเลือกหัวข้อทดสอบเป็นเป้าหมายของคุณได้เช่นกัน

en: Configure Subject Variations
th: การกำหนดค่าการเปลี่ยนแปลงหัวข้อ

en: Congratulations, your split test is ready to go! You will notice that your split testing subject has been duplicated. Each split testing variation will be displayed to your visitors and statistics will be collected to figure out which variation results in the highest goal conversion rate. Your test will begin when you save this page.
th: ยินดีด้วย การทดสอบแยกของคุณพร้อมใช้แล้ว! คุณจะสังเกตได้ว่าหัวข้อการทดสอบแยกของคุณถูกทำซ้ำ การเปลี่ยนแปลงการทดสอบแยกแต่ละครั้งจะแสดงไปยังผู้เข้าเยี่ยมของคุณ และจะเก็บสถิติเพื่อดูว่าตัวแปรใดส่งผลให้เกิดอัตราแปลงผันเป้าหมายสูงที่สุด การทดสอบของคุณจะเริ่มต้นเมื่อคุณบันทึกหน้านี

en: Select Split Testing Winner
th: เลือกรายการที่ชนะการทดสอบแยก

en: Before ending your split test, you must choose which split testing variation to keep. Please select your favorite or highest converting subject. Alternative split testing subjects will be removed.
th: ก่อนจดการทดสอบแยกของคุณ คุณต้องเลือกว่าจะเลือกการเปลี่ยนแปลงการทดสอบแยกใดเก็บไว้ โปรดเลือกหัวข้อโปรดหรือหัวข้อที่การแปลงผันสูงที่สุด หัวข้อการทดสอบแยกทางเลือกอื่นจะถูกลบไป

en: You need to select a split testing subject first.
th: คุณจำเป็นต้องเลือกหัวข้อการทดสอบแยกก่อน

en: Select Split Testing Goal
th: เลือกเป้าหมายการทดสอบแยก

en: You need to select a split testing goal first.
th: คุณต้องเลือกเป้าหมายการทดสอบแยกก่อน

en: Select A Different Goal
th: เลือกเป้าหมายอื่น

en: This element cannot be used as a your split testing goal. Please select a different module, or section.
th: องค์ประกอบนี้ไม่สามารถใช้เป็นเป้าหมายการทดสอบแยกของคุณได้ โปรดเลือกโมดูลหรือส่วนอื่น

en: Can't Save Layout
th: ไม่สามารถบันทึกแผนผัง

en: You cannot save layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกแผนผังระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Save Section
th: ไม่สามารถบันทึกส่วน

en: You cannot save this section while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกส่วนนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Save Row
th: ไม่สามารถบันทึกแถว

en: You cannot save this row while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกแถวนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Save Module
th: ไม่สามารถบันทึกโมดูล

en: You cannot save this module while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถบันทึกโมดูลนี้ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Load Layout
th: ไม่สามารถโหลดแผนผัง

en: You cannot load a new layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถโหลดแผนผังใหม่ระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Clear Layout
th: ไม่สามารถล้างแผนผัง

en: You cannot clear your layout while a split testing is running. Please end your split test before clearing your layout.
th: คุณไม่สามารถล้างแผนผังของคุณระหว่างที่การทดสอบแยกทำงานอยู่ โปรดจบการทดสอบแยกของคุณ จากนั้นลองใหม่อีกครั้ง

en: Can't Import/Export Layout
th: ไม่สามารถนำเข้า/ส่งออกเค้าโครง

en: You cannot import or export a layout while a split test is running. Please end your split test and then try again.
th: คุณไม่สามารถนำเข้าหรือส่งออกเค้าโครงระหว่างการทดสอบแยก โปรดจบการทดสอบแยกและลองอีกครั้ง

en: Can't Move Goal
th: ไม่สามารถขยับเป้าหมายได้

en: Can't Move Subject
th: ไม่สามารถขยับหัวข้อได้

en: Can't Clone Section
th: ไม่สามารถทำสำเนาส่วน

en: This section cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
th: ส่วนนี้ไม่สามารถทำซ้ำได้ เนื่องจากส่วนนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถทำซ้ำได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี้

en: Can't Clone Row
th: ไม่สามารถทำสำเนาแถว

en: This row cannot be duplicated because it contains a split testing goal. Goals cannot be duplicated. You must first end your split test before performing this action.
th: แถวนี้ไม่สามารถทำซ้ำได้ เนื่องจากแถวนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถทำซ้ำได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: Can't Remove Section
th: ไม่สามารถลบส่วน

en: This section cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
th: ส่วนนี้ไม่สามารถลบได้ เนื่องจากส่วนนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถลบได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: Can't Remove Row
th: ไม่สามารถลบแถวได

en: This row cannot be removed because it contains a split testing goal. Goals cannot be deleted. You must first end your split test before performing this action.
th: แถวนี้ไม่สามารถลบได้ เนื่องจากแถวนี้ประกอบด้วยเป้าหมายการทดสอบแยก เป้าหมายไม่สามารถลบได้ คุณต้องจบการทดสอบแยกของคุณก่อนดำเนินการปฏิบัติการนี

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added.
th: การทดสอบแยกจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลงหัวข้ออย่างน้อย 2 หัวข้อขึ้นไป การเปลี่ยนแปลงนี้ไม่สามารถลบจนกว่ามีการเพิ่มการเปลี่ยนแปลงอื่นเข้ามา

en: Split testing requires at least 2 subject variations. This variation cannot be removed until additional variations have been added
th: การทดสอบแยกจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลงหัวข้ออย่างน้อย 2 หัวข้อขึ้นไป การเปลี่ยนแปลงนี้ไม่สามารถลบจนกว่ามีการเพิ่มการเปลี่ยนแปลงอื่นเข้ามา

en: ID
th: รหัสประจำตัว

en: Subject
th: หัวข้อ

en: Impressions
th: ความพึ่งพอใจ

en: Clicks
th: คลิก

en: Clickthrough Rate
th: อัตราการคลิก

en: Reads
th: อ่าน

en: Reading Rate
th: อัตราอ่าน

en: Stays
th: คงอยู่

en: Bounce Rate
th: อัตราตีกลับ

en: Goal Views
th: เป้าหมายการดู

en: Goal Reads
th: เป้าหมายการอ่าน

en: Engagement Rate
th: อัตราการมีส่วนร่วม

en: Conversion Goals
th: เป้าหมายการแปลงผัน

en: Conversion Rate
th: อัตราการแปลงผัน

en: Shortcode Conversions
th: การแปลงผันชอร์ตโค้ด

en: Did
th: ได้

en: Added
th: เพิ่ม

en: Edited
th: แก้ไข

en: Removed
th: ถูกเอาออก

en: Moved
th: ย้าย

en: Expanded
th: ตัวขยาย

en: Collapsed
th: ล้มลง

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Unlocked
th: ไม่ได้ล็อค

en: Cloned
th: โคล

en: Cleared
th: เคลียร์

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Copied
th: คัดลอก

en: Loaded
th: โหลด

en: Turned On
th: เปิด

en: Turned Off
th: ปิด

en: Saved Section
th: ช่วยส่วน

en: Saved Row
th: ช่วยแถว

en: Saved Module
th: ช่วยศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Page
th: หน้า

en: Split Testing
th: การทดสอบแยก

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: on Phone
th: โทรศัพท์

en: on Desktop
th: บนเดสก์ท็อป

en: The valentis Builder
th: ตัวสร้าง valentis

en: % Comments
th: % ความคิดเห็น

en: by
th: โดย

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Paste After
th: หลังจากวาง

en: Split Test
th: ทดสอบแยก

en: End Split Test
th: จบการทดสอบแยก

en: Expand
th: ขยาย

en: Collapse
th: ย่อเก็บเธร

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Enter a new name for this module
th: ป้อนชื่อใหม่สำหรับมอดูลนี้

en: See History
th: เห็นประวัติศาสตร์

en: View Stats
th: ดูสถิติ

en: View Split Testing Stats
th: ดูสถิติการทดสอบแยก

en: Clone Section
th: คัดลอกเซ็กชั่น

en: Unlock Section
th: ปลดล็อคส่วน

en: Expand Section
th: ขยายส่วน

en: Standard Section
th: เซ็กชั่นมาตรฐาน

en: Clone Row
th: คัดลอกแถว

en: Change Structure
th: เปลี่ยนโครงสร้าง

en: Unlock Row
th: ปลดล็อคนแถว

en: Expand Row
th: ขยายแถว

en: Add Row
th: เพิ่มแถว

en: Insert Column(s)
th: เพิ่มคอลัมน์

en: Clone Module
th: คัดลอกมอดูล

en: Remove Module
th: ลบมอดูล

en: Unlock Module
th: ปลดศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Save & Add To Library
th: บันทึกและเพิ่มลงในไลบรารี

en: Load Layout
th: โหลดเลย์เอาท์

en: Insert Module(s)
th: เพิ่มมอดูล

en: Disable Builder
th: ปิดการใช้งานตัวสร้าง

en: All content created in the valentis Builder will be lost. Previous content will be restored.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่สร้างอยู่ในตัวสร้าง valentis จะสูญหาย  เนื้อหาก่อนหน้าจะถูกเรียกคืน

en: Do you wish to proceed?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: All of your current page content will be lost.
th: เนื้อหาหน้าเว็บปัจจุบันทั้งหมดจะสูญหาย

en: All advanced module settings in will be lost.
th: การตั้งค่ามอดูลขั้นสูงทั้งหมดจะสูญหาย

en: Layout Name:
th: ชื่อเลย์เอาต์:

en: Save And Add To Library
th: บันทึกและเพิ่มลงในไลบรารี

en: Add To Categories:
th: เพิ่มลงในหมวดหมู่:

en: Include General settings
th: รวมการตั้งค่าทั่วไป

en: Include Advanced Design settings
th: รวมการตั้งค่าการออกแบบขั้นสูง

en: Here you can save the current item and add it to your valentis Library for later use as well.
th: ที่นี่คุณสามารถบันทึกไอเท็มปัจจุบันและเพิ่มลงในไลบรารี valentis เพื่อใช้งานในภายหลังได้เช่นกัน

en: Save as Global:
th: บันทึกเป็นส่วนกลาง:

en: valentis Builder Settings
th: การตั้งค่า valentis Builder

en: End Split Test?
th: จบการทดสอบแยกหรือไม่

en: Upon ending your split test, you will be asked to select which subject variation you would like to keep. Remaining subjects will be removed.
th: เมื่อคุณจบการทดสอบแยกแล้ว คุณจะถูกถามให้เลือกว่าตัวแปรหัวข้อใดที่ถูกต้องการเก็บไว้ หัวข้อที่เหลือจะถูกลบ

en: Note: this process cannot be undone.
th: หมายเหตุ: กระบวนการนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Ok
th: ตกลง

en: An Error Occurred
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น

en: For some reason, you cannot perform this task.
th: จากสาเหตุบางประการ คุณไม่สามารถทำงานนี้ได

en: Proceed
th: ดำเนินการ

en: Save as Global Item
th: บันทึกเป็นรายการกลาง

en: Set Winner Status
th: ตั้งค่าสถานะรายการที่ชนะ

en: You were using global item as split testing winner. Consequently, you have to choose between:
th: คุณกำลังใช้งานรายการกลางเป็นรายการที่ชนะการทดสอบแยก ดังนั้นคุณต้องเลือกระหว่าง:

en: Save winner as global item (selected subject will be synced and your global item will be updated in the valentis Library)
th: บันทึกรายการที่ชนะเป็นรายการกลาง (หัวข้อที่เลือกจะถูกซิงค์และรายการกลางของคุณจะได้รับการอัปเดตในคลัง valentis)

en: Save winner as non-global item (selected subject will no longer be a global item and your changes will not modify the global item)
th: บันทึกรายการที่ชนะเป็นรายการที่ไม่ใช่กลาง (หัวข้อที่เลือกจะเป็นไม่เป็นรายการกลางอีกต่อไป และการเปลี่ยนแปลงของคุณจะไม่ดัดแปลงรายการกลาง)

en: Last 24 Hours
th: 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา

en: Last 7 Days
th: 7 วันที่ผ่านมา

en: Last Month
th: เดือนที่ผ่านมา

en: All Time
th: ตลอดเวลา

en: Summary &amp; Data
th: สรุปและข้อมูล

en: Statistics are still being collected for this time frame
th: ยังคงมีการเก็บสถิติสำหรับกรอบช่วงเวลานี้

en: Stats will be displayed upon sufficient data collection
th: สถิตจะแสดงตามการรวบรวมข้อมูลที่เพียงพอ

en: Split Testing Statistics
th: สถิติการทดสอบแยก

en: Bounces
th: ตีกลับ

en: Goal Engagement
th: เป้าหมายการมีส่วนร่วม

en: Conversions
th: การแปลงผัน

en: Statistics are being collected
th: มีการเก็บสถิติ

en: Refresh Stats
th: รีเฟรชสถิติ

en: End Split Test &amp; Pick Winner
th: จบการทดสอบแยกและเลือกรายการที่ชนะ

en: Add Specialty Section
th: เพิ่มเซ็กชั่นพิเศษ

en: Mobile
th: เคลื่อนที่

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Desktop
th: พื้นที่ทำงาน

en: Smartphone
th: สมาร์ทโฟน

en: Enable Split Testing
th: เปิดการทำงานการทดสอบแยก

en: Bounce Rate Limit
th: ขีดจำกัดอัตราตีกลับ

en: Stats refresh interval
th: สถิติรีเฟรชรอบ

en: Hourly
th: ทุกชั่วโมง

en: Daily
th: ประจำวัน

en: Shortcode Tracking
th: การติดตามชอร์ตโค้ด

en: Shortcode for Tracking:
th: ชอร์ตโค้ดสำหรับติดตาม:

en: Color Picker Color Pallete
th: พาเลทสีตัวเลือกสี

en: Gutter Width
th: ช่องไฟแถวตั้ง

en: Light Text Color
th: สีตัวอักษรอ่อน

en: Dark Text Color
th: สีตัวอักษรเข้ม

en: Content Area Background Color
th: สีพื้นหลังพื้นที่เนื้อหา

en: Section Background Color
th: สีพื้นหลังส่วน

en: Connecting...
th: การเชื่อมต่อ...

en: Connection failed
th: ตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว

en: Removing connection...
th: ลบการเชื่อมต่อ...

en: Done
th: เสร็จ

en: Step 1:
th: ขั้นตอนที่ 1:

en: Generate authorization code
th: สร้างรหัสการอนุญาต

en: Step 2: Paste in the authorization code and click "Make a connection" button:
th: ขั้นที่ 2:วางในการตรวจสอบสิทธิ์รหัสแล้วคลิกที่ปุ่ม"สร้างความสัมพันธ์"ปุ่ม:

en: Make a connection
th: สร้างความสัมพันธ์

en: Aweber is set up properly. You can remove connection here if you wish.
th: Aweber จะถูกตั้งขึ้นอย่างเหมาะสม คุณสามารถลบการเชื่อมต่ออยู่ที่นี่ถ้าหากคุณต้องการ

en: Remove the connection
th: ลบการเชื่อมต่อ

en: Read more
th: อ่านมากกว่า

en: Theme Customizer
th: ตัวปรับแต่งธีม

en: Module Customizer
th: ตัวปรับแต่งมอดูล

en: Page Options
th: หน้าตัวเลือก

en: Plugin Options
th: ส่วนเสริมตัวเลือก

en: Theme Options
th: ตัวเลือกชุดตกแต่ง

en: valentis Library
th: ไลบรารี valentis

en: Builder Interface
th: สร้างส่วนติดต่อ

en: Add/Delete Item
th: เพิ่ม/ลบรายการ

en: Edit Item
th: แก้ไขรายการ

en: Move Item
th: ย้ายรายการ

en: Disable Item
th: ปิดการใช้งานรายการ

en: Lock Item
th: ล็อครายการ

en: Toggle valentis Builder
th: เปิด/ปิด valentis สร้าง

en: Library Settings
th: ห้องสมุดการตั้งค่า

en: Edit Global Items
th: แก้ไขรายการทั่วไป

en: Settings Tabs
th: การตั้งค่าแท็บ

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูงต่างๆ

en: Settings Types
th: ตั้งค่าประเภท

en: Edit Colors
th: แก้ไขสี

en: Edit Content
th: แก้ไขเนื้อหา

en: Edit Fonts
th: แก้ไขแบบอักษร

en: Edit Buttons
th: แก้ไขปุ่ม

en: Edit Configuration
th: แก้ไขการปรับแต่ง

en: Module Use
th: ใช้ศูนย์ควบคุม Kde ในโมดูล

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Contributor
th: ผู้ให้ความช่วยเหลือ

en: valentis Role Editor
th: valentis เครื่องมือแก้ไขบทบาท

en: Save valentis Roles
th: ช่วย valentis บทบาท

en: Using the valentis Role Editor, you can limit the types of actions that can be taken by WordPress users of different roles. This is a great way to limit the functionality available to your customers or guest authors to ensure that they only have the necessary options available to them.
th: ใช้ valentis บทบาทเครื่องมือแก้ไขคุณสามารถจำกัดชนิดของการกระทำที่จะถูกจับไปโดย WordPress ผู้ใช้ที่แตกต่างกันต้องมาเริ่มกันเลย! นี่คือทางที่ดีที่สุดที่จะจำกัดค functionality ที่มีอยู่เพื่อลูกค้าของคุณหรือแขกผู้เขียนเพื่อทำให้แน่ใจว่าพวกเขามีแค่ที่จำเป็นต้องใช้ตัวเลือกอยู่กับพวกเขา

en: Reset Roles
th: ปรับค่าเป็นบทบาท

en: All of your current role settings will be set to defaults. Do you wish to proceed?
th: ทั้งหมดของคุณปัจจุบันบทบาทการตั้งค่าจะถูกตั้งค่าเป็นค่าปริยายน คุณต้องการทำต่อไปหรือไม่?

en: no
th: ไม่

note: translators: 1: date, 2: time
en: on %1$s at %2$s
th: ใน %1$s at %2$s

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: Reply
th: ตอบ

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการตรวจสอบ

en: Enable Visual Builder
th: เปิดการใช้งานเครื่องมือแบบเห็นภาพ

en: Built For Any
th: สร้างขึ้นสำหรับทั้งหมด

en: Built For
th: สร้างขึ้นสำหรับ

en: Global Layout
th: เค้าโครงแบบสากล

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Homepage Basic
th: โฮมเพจพื้นฐาน

en: Homepage Shop
th: โฮมเพจร้านค้า

en: Homepage Portfolio
th: โฮมเพจแฟ้มภาพผลงาน

en: Homepage Company
th: โฮมเพจบริษัท

en: Homepage Corporate
th: โฮมเพจองค์กร

en: Homepage Extended
th: โฮมเพจต่อขยาย

en: Page Fullwidth
th: หน้าเว็บไซต์แบบเต็มหน้าจอ

en: Page Right Sidebar
th: ไซด์บาร์ด้านขวาบนหน้าเว็บ

en: Page Left Sidebar
th: ไซด์บาร์ด้านซ้ายบนหน้าเว็บ

en: Page Dual Sidebars
th: ไซด์บาร์คู่บนหน้าเว็บ

en: Portfolio Grid
th: แฟ้มภาพผลงานแบบมีขอบภาพ

en: Portfolio 1 Column
th: แฟ้มภาพผลงาน 1 คอลัมน์

en: Portfolio Fullwidth Carousel
th: แฟ้มภาพผลงานเต็มหน้าจอแบบหมุน

en: Portfolio Fullwidth Grid
th: แฟ้มภาพผลงานเต็มหน้าจอแบบมีขอบภาพ

en: Project Extended
th: โปรเจกต์ขยาย

en: Project Extended 2
th: โปรเจกต์ขยาย 2

en: Blog Masonry
th: การสร้างบล็อก

en: Blog Standard
th: บล็อกมาตรฐาน

en: Shop Basic
th: ร้านค้าพื้นฐาน

en: Shop Extended
th: ร้านค้าขยาย

en: Splash Page
th: หน้าแนะนำเว็บไซต์

en: Maintenance Mode
th: โหมดรักษาสภาพ

en: Coming Soon
th: เร็วๆ นี้

en: Landing Page
th: แลนดิ้งเพจ

en: About Me
th: เกี่ยวกับฉัน

en: About Us
th: เกี่ยวกับเรา

en: Contact Us
th: ติดต่อเรา

en: Our Team
th: ทีมของเรา

en: Creative Agency
th: ครีเอทีฟเอเจนซี่

en: Sales Page
th: หน้าขายสินค้า

en: Case Study
th: กรณีศึกษา

en: Product Features
th: สินค้าแนะนำ

en: Image
th: ภาพ

en: Left To Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Right To Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Top To Bottom
th: บนลงล่าง

en: Bottom To Top
th: ล่างขึ้นบน

en: Fade In
th: ค่อยๆ ชัดขึ้น

en: No Animation
th: ไม่มีภาพเคลื่อนไหว

en: Image URL
th: URL ภาพ

en: Choose an Image
th: เลือกภาพ

en: Set As Image
th: กำหนดเป็นภาพ

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display.
th: อัพโหลดภาพที่คุณต้องการ หรือพิมพ์ URL ของภาพที่คุณต้องการแสดงผล

en: Image Alternative Text
th: Image Alternative Text  ข้อความอธิบายภาพ

en: This defines the HTML ALT text. A short description of your image can be placed here.
th: นี่จะกำหนดข้อความอธิบายภาพ  คุณสามารถใส่ข้อความสั้นๆ อธิบายภาพได้ที่นี่

en: Image Title Text
th: ข้อความชื่อภาพ

en: This defines the HTML Title text.
th: This defines the HTML Title text. นี่จะกำหนดข้อความชื่อภาพ HTML

en: Open in Lightbox
th: เปิดใน Lightbox

en: Here you can choose whether or not the image should open in Lightbox. Note: if you select to open the image in Lightbox, url options below will be ignored.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าควรเปิดภาพในไลท์บ็อกซ์หรือไม่  หมายเหตุ: หากคุณเลือกเปิดภาพในไลท์บ็อกซ์ โปรดข้ามตัวเลือก URL ด้านล่าง

en: Link URL
th: ลิงค์ URL

en: If you would like your image to be a link, input your destination URL here. No link will be created if this field is left blank.
th: หากคุณต้องการให้ภาพของคุณเป็นลิงค์ กรอก URL ปลายทางที่นี่  ลิงค์จะไม่ถูกสร้างหากช่องนี้เว้นว่าง

en: Url Opens
th: เปิด URL

en: In The Same Window
th: ในหน้าต่างเดียวกัน

en: In The New Tab
th: ในแท็บใหม่

en: Here you can choose whether or not your link opens in a new window
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการเปิดลิงค์ในหน้าต่างใหม่หรือไม่

en: Image Overlay
th: โอเวอร์เลย์รูปภาพ

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the image
th: หากเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์และไอคอนจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้เข้าชมอยู่เหนือรูปภาพ

en: Overlay Icon Color
th: สีไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Here you can define a custom color for the overlay icon
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดสีที่กำหนดเองสำหรับไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Hover Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์เมื่อเมาส์ชี้

en: Here you can define a custom color for the overlay
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดสีที่กำหนดเองสำหรับโอเวอร์เลย์

en: Hover Icon Picker
th: ตัวเลือกไอคอนเมื่อเมาส์ชี้

en: Here you can define a custom icon for the overlay
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดไอคอนที่กำหนดเองสำหรับโอเวอร์เลย์

en: Animation
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: This controls the direction of the lazy-loading animation.
th: นี่จะควบคุมทิศทางของภาพเคลื่อนไหว

en: Remove Space Below The Image
th: ลบพื้นที่ว่างด้านล่างของภาพ

en: Here you can choose whether or not the image should have a space below it.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการให้มีพื้นที่ว่างใต้ภาพหรือไม่

en: Image Alignment
th: การจัดเรียงรูปภาพ

en: Here you can choose the image alignment.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกการจัดเรียงรูปภาพได้

en: Image Max Width
th: ความกว้างรูปภาพสูงสุด

en: Force Fullwidth
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: Always Center Image On Mobile
th: กำหนดรูปภาพอยู่กลางเสมอบนโทรศัพท์มือถือ

en: Disable on
th: ปิดการใช้งานบน

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: This will disable the module on selected devices
th: จะปิดการใช้งานโมดูลบนอุปกรณ์ที่เลือก

en: Admin Label
th: ป้ายชื่อแอดมิน

en: This will change the label of the module in the builder for easy identification.
th: นี่จะเปลี่ยนป้ายชื่อมอดูลในตัวสร้างเพื่อระบุได้ง่าย

en: Gallery
th: แกลเลอรี

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Title
th: ชื่อ

en: Gallery Item
th: แกลเลอรีไอเท็ม

en: Overlay
th: โอเวอร์เลย์

en: Overlay Icon
th: ไอคอนโอเวอร์เลย์

en: Gallery Item Title
th: ชื่อแกลเลอรีไอเท็ม

en: Gallery Item Caption
th: คำอธิบายรายการแกลลอรี่

en: Gallery Pagination
th: การแบ่งหน้าแกลลอรี่

en: Pagination Active Page
th: เลขหน้าที่ใช้งานอยู่

en: Gallery Images
th: ภาพแกลเลอรี

en: Slider
th: แบบสไลด์

en: Grid
th: แบบมีขอบภาพ

en: Toggle between the various blog layout types.
th: ท็อกเกิลระหว่างรูปแบบเลย์เอาท์บล็อกต่างๆ

en: Images Number
th: จำนวนภาพ

en: Define the number of images that should be displayed per page.
th: กำหนดจำนวนภาพที่ต้องการแสดงต่อหน้า

en: Show Title and Caption
th: แสดงชื่อและคำบรรยาย

en: Here you can choose whether to show the images title and caption, if the image has them.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการแสดงชื่อและคำบรรยายหรือไม่ ในกรณีที่ภาพมีข้อมูลเหล่านั้น

en: Show Pagination
th: แสดงหมายเลขหน้า

en: Enable or disable pagination for this feed.
th: เปิดหรือปิดหมายเลขหน้าสำหรับฟีดนี้

en: Dark
th: มืด

en: Light
th: อ่อน

en: Here you can choose whether your text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกว่าต้องการให้ตัวอักษรสีอ่อนหรือเข้ม  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดให้เป็นสีเข้ม

en: Automatic Animation
th: การเคลื่อนที่อัตโนมัติ

en: If you would like the slider to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
th: หากคุณต้องการเลื่อนสไลด์แบบอัตโนมัติ โดยผู้เข้าเยี่ยมชมไม่ต้องกดปุ่มถัดไป เปิดใช้งานตัวเลือกนี้จากนั้นเลือกความเร็วการหมุนด้านล่างหากต้องการ

en: Automatic Animation Speed (in ms)
th: ความเร็วการเคลื่อนที่อัตโนมัติ (หน่วยมิลลิวินาที)

en: Here you can designate how fast the slider fades between each slide, if 'Automatic Animation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดความเร็วการเข้าแทนที่สไลด์ระหว่างการเลื่อนแต่ละครั้ง หากเปิดใช้งานตัวเลือก “การเคลื่อนที่อัตโนมัติ” ด้านบน  ตัวเลขยิ่งสูงจะหมายถึงเวลาหยุดพักนานขึ้นระหว่างการเลื่อนแต่ละครั้ง

en: Zoom Icon Color
th: สีไอคอนเมื่อแสดงย่อ-ขยาย

en: Video
th: วิดีโอ

en: Video Icon
th: ไอคอนวิดีโอ

en: Video MP4/URL
th: วิดีโอ .MP4 URL

en: Upload a video
th: อัพโหลดวิดีโอ

en: Choose a Video MP4 File
th: เลือกวิดีโอไฟล์ .MP4

en: Set As Video
th: กำหนดเป็นวิดีโอ

en: Upload your desired video in .MP4 format, or type in the URL to the video you would like to display
th: อัพโหลดวิดีโอที่คุณต้องการในสกุล .MP4 หรือพิมพ์ URL ไปยังวิดีโอที่คุณต้องการแสดงผล

en: Video Webm
th: วิดีโอ .WEBM

en: Choose a Video WEBM File
th: เลือกไฟล์วิดีโอ .WEBM

en: Upload the .WEBM version of your video here. All uploaded videos should be in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers.
th: อัพโหลดวิดีโอ .WEBM ที่นี่  วิดีโอทั้งหมดควรอัพโหลดทั้งในสกุล .MP4 และ .WEBM เพื่อรับรองความสามารถการแสดงผลสูงสุดในทุกเบราว์เซอร์

en: Image Overlay URL
th: URL ภาพซ้อน

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to display over your video. You can also generate a still image from your video.
th: อัพโหลดภาพที่คุณต้องการ หรือพิมพ์ URL ไปยังภาพที่คุณต้องการแสดงบนวิดีโอของคุณ  คุณยังสามารถสร้างภาพนิ่งจากวิดีโอได้

en: Play Icon Color
th: สีไอคอนปุ่มเล่น

en: Video Slider
th: สไลด์วิดีโอ

en: Play Button
th: ปุ่มเล่น

en: Thumbnail Item
th: ไอเท็มภาพย่อ

en: Slider Arrows
th: ลูกศรแถบเลื่อน

en: Display Image Overlays on Main Video
th: แสดงภาพซ้อนบนวิดีโอหลัก

en: Hide
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: This option will cover the player UI on the main video. This image can either be uploaded in each video setting or auto-generated by valentis.
th: ตัวเลือกนี้จะซ้อนบนเพลย์เยอร์อินเทอร์เฟสบนวิดีโอหลัก  ภาพนี้อาจอัพโหลดในการตั้งค่าวิดีโอแต่ละวิดีโอ หรือสร้างอัตโนมัติโดย valentis

en: Arrows
th: ลูกศร

en: Show Arrows
th: แสดงลูกศร

en: Hide Arrows
th: ซ่อนลูกศร

en: This setting will turn on and off the navigation arrows.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดลูกศรทิศทาง

en: Slider Controls
th: ปุ่มควบคุมสไลด์

en: Use Thumbnail Track
th: ใช้ทัมป์เนลแทร็ก

en: Use Dot Navigation
th: ใช้ดอทนาวิเกชั่น

en: This setting will let you choose to use the thumbnail track controls below the slider or dot navigation at the bottom of the slider.
th: การตั้งค่านี้จะให้คุณเลือกระหว่างการใช้การควบคุมแบบทัมป์เนลแทร็กด้านล่างของสไลด์หรือดอทนาวิเกชั่นที่ล่างสุดของสไลด์

en: Slider Controls Color
th: สีปุ่มควบคุมสไลด์

en: This setting will make your slider controls either light or dark in color. Slider controls are either the arrows on the thumbnail track or the circles in dot navigation.
th: การตั้งค่านี้จะเปลี่ยนปุ่มควบคุมสไลด์ให้เป็นสีอ่อนหรือเข้ม ปุ่มควบคุมสไลด์อาจเป็นลูกศรบนทัมป์เนลแทร็กหรือวงกลมในดอทนาวิเกชั่น

en: Thumbnail Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์ภาพย่อ

en: New Video
th: วิดีโอใหม่

en: Video Settings
th: การตั้งค่าวิดีโอ

en: This will change the label of the video in the builder for easy identification.
th: นี่จะเปลี่ยนป้ายชื่อวิดีโอในบิลเดอร์เพื่อระบุได้ง่าย

en: Slider Arrows Color
th: สีลูกศรสไลด์

en: This setting will make your slider arrows either light or dark in color.
th: การตั้งค่านี้จะเปลี่ยนลูกศรสไลด์ให้เป็นสีอ่อนหรือเข้ม

en: Header
th: หัวเว็บไซต์

en: Here you can choose the value of your text. If you are working with a dark background, then your text should be set to light. If you are working with a light background, then your text should be dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกค่าของข้อความได้  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดให้เป็นสีเข้ม

en: Text Orientation
th: แนวข้อความ

en: This controls the how your text is aligned within the module.
th: นี่จะควบคุมการจัดแนวข้อความภายในมอดูล

en: Here you can create the content that will be used within the module.
th: ที่นี่คุณสามารถสร้างเนื้อหาที่จะใช้งานภายในมอดูล

en: Max Width
th: ความกว้างสูงสุด

en: Blurb
th: โฆษณาสั้น

en: Body
th: เนื้อหา

en: Blurb Image
th: ภาพตัวอย่าง

en: Blurb Title
th: ชื่อตัวอย่าง

en: Blurb Content
th: เนื้อหาตัวอย่าง

en: The title of your blurb will appear in bold below your blurb image.
th: ชื่อของโฆษณาสั้นจะปรากฏเป็นอักษรตัวหนาด้านล่างภาพโฆษณา

en: Url
th: URL

en: If you would like to make your blurb a link, input your destination URL here.
th: หากคุณต้องการใช้ลิงค์โฆษณาสั้น กรอก URL ปลายทางที่นี่

en: Use Icon
th: ใช้ไอคอน

en: Here you can choose whether icon set below should be used.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้ชุดไอคอนด้านล่างได้

en: Icon
th: ไอคอน

en: Choose an icon to display with your blurb.
th: เลือกไอคอนที่จะแสดงพร้อมโฆษณาสั้น

en: Icon Color
th: สีไอคอน

en: Here you can define a custom color for your icon.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีไอคอนเองได้

en: Circle Icon
th: ไอคอนวงกลม

en: Here you can choose whether icon set above should display within a circle.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกชุดไอคอนด้านบนที่จะปรากฏภายในวงกลมได้

en: Circle Color
th: สีวงกลม

en: Here you can define a custom color for the icon circle.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีสำหรับวงไอคอนได้

en: Show Circle Border
th: แสดงขอบวงกลม

en: Here you can choose whether if the icon circle border should display.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้แสดงขอบวงไอคอนหรือไม่แสดงได้

en: Circle Border Color
th: สีขอบวงกลม

en: Here you can define a custom color for the icon circle border.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีขอบวงไอคอนได้เอง

en: Upload an image to display at the top of your blurb.
th: อัพโหลดภาพเพื่อแสดงเหนือโฆษณาสั้น

en: Image Alt Text
th: ข้อความอธิบายภาพ

en: Define the HTML ALT text for your image here.
th: กำหนดข้อความอธิบายภาพที่นี่

en: Image/Icon Placement
th: การจัดวางภาพ/ไอคอน

en: Here you can choose where to place the icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกตำแหน่งวางไอคอนได้

en: Image/Icon Animation
th: ภาพ/ไอคอนเคลื่อนไหว

en: This will control how your blurb text is aligned.
th: นี่จะควบคุมการจัดแนวข้อความโฆษณาสั้นของคุณ

en: Input the main text content for your module here.
th: ใส่เนื้อหาข้อความหลักสำหรับมอดูลที่นี่

en: Use Icon Font Size
th: ใช้ขนาดตัวอักษรไอคอน

en: Icon Font Size
th: ขนาดตัวอักษรไอคอน

en: Tabs
th: แถบ

en: Tab
th: แท็บ

en: Tabs Controls
th: การควบคุมแท็บ

en: Active Tab
th: แท็บทำงาน

en: Tabs Content
th: เนื้อหาแท็บ

en: Active Tab Background Color
th: สีพื้นหลังแท็บทำงาน

en: Inactive Tab Background Color
th: สีพื้นหลังแท็บไม่ทำงาน

en: New Tab
th: แท็บใหม่

en: Tab Settings
th: การตั้งค่าแท็บ

en: The title will be used within the tab button for this tab.
th: ชื่อสามารถใช้ได้ภายในปุ่มแท็บสำหรับแท็บนี้

en: Slide
th: ภาพนิ่ง

en: Button
th: ปุ่ม

en: Slide Description
th: คำอธิบายภาพนิ่ง

en: Slide Title
th: ชื่อภาพนิ่ง

en: Slide Button
th: ปุ่มภาพนิ่ง

en: Slide Controllers
th: ตัวควบคุมภาพนิ่ง

en: Slide Active Controller
th: ตัวควบคุมภาพนิ่งทำงาน

en: Slide Image
th: ภาพสไลด์

en: Slide Arrows
th: เลื่อนลูกศร

en: Show Controls
th: แสดงปุ่มควบคุม

en: This setting will turn on and off the circle buttons at the bottom of the slider.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดหรือปิดปุ่มวงกลมต่างๆ ที่ด้านล่างของสไลด์

en: Continue Automatic Slide on Hover
th: ทำต่อไปโดยอัตโนมัติเลื่อนเมื่อเมาส์ชี้อยู่

en: Turning this on will allow automatic sliding to continue on mouse hover.
th: เปลี่ยนเรื่องนี้จะอนุญาตให้อัตโนมัติไหจะทำต่อไปหรือไม่เมื่อเมาส์อยู่เหนือนะ

en: Use Parallax effect
th: ใช้เอฟเฟกต์แพรัลแล็กซ์

en: Enabling this option will give your background images a fixed position as you scroll.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะกำหนดตำแหน่งตายตัวของภาพพื้นหลังระหว่างการเลื่อนดูหน้าเว็บ

en: Parallax method
th: ประเภทของเอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Define the method, used for the parallax effect.
th: กำหนดประเภท ใช้สำหรับเอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Remove Inner Shadow
th: ลบเงาด้านใน

en: Background Image Position
th: ภาพพื้นหลังตำแหน่ง

en: Top Left
th: ด้านบนซ้าย

en: Top Center
th: ด้านบนตรงกลาง

en: Top Right
th: มุมบนด้านขวา

en: Center Right
th: กวาดไปทางด้านขวา

en: Center Left
th: จัดเรียงตรงกลาง

en: Bottom Left
th: ด้านล่างซ้าย

en: Bottom Center
th: ด้านล่างตรงกลาง

en: Bottom Right
th: มุมล่างด้านขวา

en: Background Image Size
th: ภาพพื้นหลังขนาด

en: Fit
th: พอดี

en: Actual Size
th: ขนาดจริง@Action

en: Top Padding
th: ระยะห่างวัตถุด้านบน

en: Bottom Padding
th: ระยะห่างวัตถุด้านล่าง

en: Hide Content On Mobile
th: ซ่อนเนื้อหาบนโทรศัพท์มือถือ

en: Hide CTA On Mobile
th: ซ่อน CTA บนโทรศัพท์มือถือ

en: Show Image / Video On Mobile
th: แสดงภาพ/วิดีโอบนโทรศัพท์มือถือ

en: New Slide
th: สไลด์ใหม่

en: Slide Settings
th: การตั้งค่าสไลด์

en: Slide Description Container
th: กล่องข้อความแบบเลื่อนได้

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Define the title text for your slide.
th: กำหนดข้อความชื่อสำหรับสไลด์

en: Button Text
th: อักษรในเมนู

en: Define the text for the slide button
th: กำหนดข้อความสำหรับปุ่มสไลด์

en: Button URL
th: URL ปุ่ม

en: Input a destination URL for the slide button.
th: ใส่ URL ปลายทางสำหรับปุ่มสไลด์

en: Cover
th: ปกปิด

en: Use the color picker to choose a background color for this module.
th: ใช้หน้าต่างเลือกสีเพื่อเลือกสีพื้นหลังสำหรับมอดูลนี้

en: Choose a Slide Image
th: เลือกภาพสไลด์

en: Set As Slide Image
th: กำหนดเป็นภาพสไลด์

en: If defined, this slide image will appear to the left of your slide text. Upload an image, or leave blank for a text-only slide.
th: หากกำหนด ภาพสไลด์นี้จะปรากฏทางด้านซ้ายของข้อความสไลด์  อัพโหลดภาพ หรือเว้นว่างสำหรับข้อความสไลด์อย่างเดียว

en: Use Background Overlay
th: ใช้โอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: yes
th: ใช่แล้ว

en: When enabled, a custom overlay color will be added above your background image and behind your slider content.
th: เมื่อเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์ที่กำหนดเองจะถูกเพิ่มเหนือรูปภาพพื้นหลังและด้านหลังเนื้อหาแถบเลื่อนของคุณ

en: Background Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: Use the color picker to choose a color for the background overlay.
th: ใช้ตัวเลือกสีเพื่อเลือกสีสำหรับโอเวอร์เลย์พื้นหลัง

en: Use Text Overlay
th: ใช้โอเวอร์เลย์ข้อความ

en: When enabled, a background color is added behind the slider text to make it more readable atop background images.
th: เมื่อเปิดใช้งาน สีพื้นหลังจะถูกเพิ่มหลังข้อความแถบเลื่อนเพื่อให้อ่านได้ชัดเจนขึ้นบนภาพพื้นหลัง

en: Text Overlay Color
th: สีโอเวอร์เลย์ข้อความ

en: Use the color picker to choose a color for the text overlay.
th: ใช้ตัวเลือกสีเพื่อเลือกสีสำหรับโอเวอร์เลย์ข้อความ

en: Slide Image Vertical Alignment
th: การจัดแนวภาพสไลด์ในแนวนอน

en: This setting determines the vertical alignment of your slide image. Your image can either be vertically centered, or aligned to the bottom of your slide.
th: การตั้งค่านี้จะกำหนดการจัดแนวสไลด์ของคุณในแนวนอน  ภาพของคุณอาจอยู่กลางหรือด้านล่างสุดของสไลด์

en: Slide Video
th: วิดีโอสไลด์

en: If defined, this video will appear to the left of your slide text. Enter youtube or vimeo page url, or leave blank for a text-only slide.
th: หากกำหนด วิดีโอสไลด์นี้จะปรากฏทางด้านซ้ายของข้อความสไลด์  กรอก URL หน้า Youtube  หรือ Vimeo ของคุณ หรือเว้นว่างสำหรับข้อความสไลด์อย่างเดียว

en: If you have a slide image defined, input your HTML ALT text for the image here.
th: หากคุณกำหนดภาพสไลด์ ใส่ข้อความอธิบายภาพที่นี่

en: Here you can choose whether your text is light or dark. If you have a slide with a dark background, then choose light text. If you have a light background, then use dark text.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้ข้อความของคุณเป็นสีอ่อนหรือเข้มได้ หากคุณใช้สไลด์บนพื้นหลังสีเข้ม ข้อความของคุณควรใช้สีอ่อน หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรเป็นสีเข้ม

en: Background Video MP4
th: วิดีโอพื้นหลัง .MP4

en: Choose a Background Video MP4 File
th: เลือกวิดีโอพื้นหลัง ไฟล์ .MP4

en: Set As Background Video
th: กำหนดเป็นวิดีโอพื้นหลัง

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .MP4 version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
th: กำหนดเป็นวิดีโอพื้นหลัง

en: Background Video Webm
th: วิดีโอพื้นหลัง .WEBM

en: Choose a Background Video WEBM File
th: เลือกวิดีโอพื้นหลัง ไฟล์ .WEBM

en: All videos should be uploaded in both .MP4 .WEBM formats to ensure maximum compatibility in all browsers. Upload the .WEBM version here. <b>Important Note: Video backgrounds are disabled from mobile devices. Instead, your background image will be used. For this reason, you should define both a background image and a background video to ensure best results.</b>
th: วิดีโอทั้งหมดควรอัพโหลดทั้งในสกุล .MP4 และ .WEBM เพื่อรับรองความสามารถการแสดงผลสูงสุดในทุกเบราว์เซอร์  อัพโหลดสกุล .WEBM  ที่นี่  หมายเหตุสำคัญ: พื้นหลังแบบวิดีโอจะถูกปิดในอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือ  และภาพพื้นหลังจะถูกใช้แทน  ด้วยเหตุนี้คุณจึงควรกำหนดทั้งภาพพื้นหลังและวิดีโอพื้นหลังเพื่อรับรองผลลัพธ์ที่ดีที่สุด

en: Background Video Width
th: ความกว้างวิดีโอพื้นหลัง

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact width (in pixels) of your video here.
th: เพื่อให้วิดีโอแสดงขนาดที่ถูกต้อง คุณต้องกรอกความกว้างจริง (เป็นพิกเซล) ของวิดีโอที่นี่

en: Background Video Height
th: ความสูงวิดีโอพื้นหลัง

en: In order for videos to be sized correctly, you must input the exact height (in pixels) of your video here.
th: เพื่อให้วิดีโอแสดงขนาดที่ถูกต้อง คุณต้องกรอกความสูงจริง (เป็นพิกเซล) ของวิดีโอที่นี่

en: Pause Video
th: พักวิดีโอ

en: Allow video to be paused by other players when they begin playing
th: อนุญาตให้ผู้เล่นอื่นหยุดพักวิดีโอได้หลังจากเริ่มเล่น

en: Input your main slide text content here.
th: ใส่เนื้อหาข้อความสไลด์หลักของคุณที่นี่

en: Arrows Custom Color
th: สีลูกศรกำหนดเอง

en: Dot Nav Custom Color
th: สีตัวนำทางแบบจุดกำหนดเอง

en: This will change the label of the slide in the builder for easy identification.
th: เรื่องนี้จะเปลี่ยนป้ายชื่อของภาพนิ่งอยู่ในร้างเรื่องง่ายสำหรับการแสดงตัวอน

en: Text Overlay Border Radius
th: รัศมีขอบข้อความโอเวอร์เลย์

en: Post Slider
th: แถบเลื่อนโพสต์

en: Meta
th: เมตา

en: Posts Number
th: จำนวนโพสต์

en: Choose how many posts you would like to display in the slider.
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการให้แสดงในแถบเลื่อน

en: Include Categories
th: รวมหมวดหมู่ต่างๆ

en: Choose which categories you would like to include in the slider.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะรวมไว้ในแถบเลื่อน

en: Order By
th: คำสั่งซื้อของ

en: Date: new to old
th: วันที่: ใหม่ไปเก่า

en: Date: old to new
th: วันที่: เก่าไปใหม่

en: Title: a-z
th: ชื่อเรื่อง: a-z

en: Title: z-a
th: ชื่อเรื่อง: z-a

en: Random
th: สุ่ม

en: Here you can adjust the order in which posts are displayed.
th: ที่นี่ คุณสามารถปรับลำดับที่จะแสดงโพสต์

en: Show Read More Button
th: แสดงปุ่มอ่านต่อ

en: This setting will turn on and off the read more button.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดปุ่มอ่านต่อ

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. leave blank for default ( Read More )
th: กำหนดข้อความที่จะปรากฏบนปุ่ม \"Read More\" เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (อ่านต่อ)

en: Content Display
th: การแสดงเนื้อหา

en: Show Excerpt
th: แสดงเนื้อหาตัดทอน

en: Show Content
th: แสดงเนื้อหา

en: Showing the full content will not truncate your posts in the slider. Showing the excerpt will only display excerpt text.
th: แสดงเนื้อหาทั้งหมดจะไม่ตัดทอนข้อความของคุณเลื่อน แสดงข้อความที่ตัดตอนมาเพียงคนเดียวที่จะแสดงข้อความที่ตัดตอนมา

en: Use Post Excerpt if Defined
th: ใช้โพสต์ข้อความตัดตอน ถ้ากำหนด

en: Disable this option if you want to ignore manually defined excerpts and always generate it automatically.
th: ปิดการใช้งานตัวเลือกนี้ หากคุณต้องการที่จะไม่สนใจข้อความตัดตอนที่กำหนดด้วยตนเองและสร้างโดยอัตโนมัติ

en: Automatic Excerpt Length
th: ความยาวข้อความตัดตอนแบบอัตโนมัติ

en: Define the length of automatically generated excerpts. Leave blank for default ( 270 )
th: กำหนดความยาวของข้อความตัดตอนที่สร้างโดยอัตโนมัติ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (270)

en: Show Post Meta
th: แสดงเมตาโพสต์

en: This setting will turn on and off the meta section.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดส่วนเมตา

en: Choose a Background
th: เลือกพื้นหลัง

en: Upload your desired image, or type in the URL to the image you would like to use as the background for the slider.
th: อัปโหลดภาพที่คุณต้องการ หรือพิมพ์ URL ภาพที่คุณต้องการใช้เป็นพื้นหลังสำหรับแถบเลื่อน

en: Show Featured Image
th: แสดงภาพเด่น

en: This setting will turn on and off the featured image in the slider.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดและปิดภาพแนะนำในแถบเลื่อน

en: Image Placement
th: การจัดวางรูปภาพ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Select how you would like to display the featured image in slides
th: เลือกวิธีที่คุณต้องการให้รูปภาพแนะนำปรากฏในสไลด์

en: Show Image On Mobile
th: แสดงภาพบนมือถือ

en: by %s
th: โดย %s

en: Testimonial
th: การรับรอง

en: Testimonial Portrait
th: ภาพผู้มอบการรับรอง

en: Testimonial Description
th: คำอธิบายการรับรอง

en: Testimonial Author
th: ผู้เขียนการรับรอง

en: Testimonial Meta
th: เมตาการรับรอง

en: Author Name
th: ชื่อผู้เขียน

en: Input the name of the testimonial author.
th: ใส่ชื่อผู้เขียนการรับรอง

en: Job Title
th: ตำแหน่งงาน

en: Input the job title.
th: ใส่ตำแหน่งงาน

en: Company Name
th: ชื่อบริษัท

en: Input the name of the company.
th: ใส่ชื่อบริษัท

en: Author/Company URL
th: URL ผู้เขียน/บริษัท

en: Input the website of the author or leave blank for no link.
th: ใส่เว็บไซต์ของผู้เขียนหรือเว้นว่างหากไม่มีลิงค์

en: URLs Open
th: เปิด URLs

en: Choose whether or not the URL should open in a new window.
th: เลือกระหว่างให้เปิด URL ในหน้าต่างใหม่หรือไม่

en: Portrait Image URL
th: URL ภาพบุคคล

en: Quote Icon
th: ไอคอนข้อความอ้างอิง

en: Visible
th: แสดง

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Choose whether or not the quote icon should be visible.
th: เลือกระหว่างให้แสดงหรือซ่อนไอคอนอ้างอิง

en: Use Background Color
th: ใช้สีพื้นหลัง

en: Here you can choose whether background color setting below should be used or not.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้การตั้งค่าสีพื้นหลังด้านล่างได้

en: Here you can define a custom background color for your CTA.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีพื้นหลังสำหรับปุ่มเรียกให้คลิกได้เอง

en: This will adjust the alignment of the module text.
th: นี่จะเป็นการปรับตำแหน่งข้อความมอดูล

en: Quote Icon Color
th: สีไอคอนอ้างอิง

en: Portrait Border Radius
th: ความโค้งกรอบภาพแนวตั้ง

en: Portrait Width
th: ความกว้างภาพแนวตั้ง

en: Portrait Height
th: ความสูงภาพแนวตั้ง

en: Pricing Tables
th: ตารางราคา

en: Pricing Table
th: ตารางราคา

en: Pricing Heading
th: หัวรองตารางราคา

en: Pricing Title
th: ชื่อตารางราคา

en: Pricing Subtitle
th: บทบรรยายการกำหนดราคา

en: Pricing Top
th: ด้านบนของตารางราคา

en: Price
th: ราคา

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Frequency
th: ความถี่

en: Pricing Content
th: เนื้อหาตารางราคา

en: Pricing Item
th: รายการการกำหนดราคา

en: Excluded Item
th: รายการที่ยกเว้น

en: Pricing Button
th: ด้านล่างของตารางราคา

en: Featured Table
th: ตารางเด่น

en: Subheader
th: หัวรอง

en: Currency &amp; Frequency
th: สัญลักษณ์ของเงินตรา&amp;ความถี่

en: Featured Table Background Color
th: สีพื้นหลังของตารางเด่น

en: Table Header Background Color
th: สีพื้นหลังของหัวตาราง

en: Featured Table Header Background Color
th: สีพื้นหลังของหัวตารางเด่น

en: Featured Table Header Text Color
th: สีข้อความของหัวตารางเด่น

en: Featured Table Subheader Text Color
th: สีข้อความของหัวรองตารางเด่น

en: Featured Table Price Color
th: สีของตารางราคาเด่น

en: Featured Table Body Text Color
th: สีข้อความของเนื้อหาตารางเด่น

en: Show Bullet
th: แสดงจุด

en: Bullet Color
th: สีจุด

en: Featured Table Bullet Color
th: สีจุดของตารางเด่น

en: Remove Featured Table Drop Shadow
th: ลบเงาของตารางเด่น

en: Center List Items
th: จัดรายการไอเท็มอยู่กึ่งกลาง

en: New Pricing Table
th: ตารางราคาใหม่

en: Pricing Table Settings
th: การตั้งค่าตารางราคา

en: Make This Table Featured
th: แนะนำตารางนี้

en: Featuring a table will make it stand out from the rest.
th: การกำหนดให้เป็นตารางแนะนำจะทำให้เป็นจุดสนใจกว่าตารางอื่น

en: Define a title for the pricing table.
th: กำหนดชื่อของตารางราคา

en: Subtitle
th: ชื่อรอง

en: Define a sub title for the table if desired.
th: กำหนดชื่อรองของตารางหากต้องการ

en: Input your desired currency symbol here.
th: ใส่สัญลักษณ์สกุลเงินที่ต้องการที่นี่

en: Per
th: ต่อ

en: If your pricing is subscription based, input the subscription payment cycle here.
th: หากราคาของคุณเป็นการสมัครสมาชิก ใส่รอบการชำระเงินค่าสมัครที่นี่

en: Input the value of the product here.
th: ใส่มูลค่าของสินค้าที่นี่

en: Input the destination URL for the signup button.
th: ใส่ URL ปลายทางของปุ่มสมัคร

en: Adjust the text used from the signup button.
th: ปรับข้อความที่ใช้บนปุ่มสมัคร

en: Input a list of features that are/are not included in the product. Separate items on a new line, and begin with either a + or - symbol:
th: ใส่รายการแนะนำที่รวม/ไม่รวมอยู่ในสินค้า แยกสินค้าโดยขึ้นบรรทัดใหม่ และเริ่มด้วยสัญลักษณ์ + หรือ -

en: Included option
th: ตัวเลือกที่รวมอยู่

en: Excluded option
th: ตัวเลือกที่ไม่รวมอยู่

en: Excluded Item Color
th: สีไอเท็มที่ไม่รวมอยู

en: Call To Action
th: ปุ่มเรียกให้คลิก

en: Promo Description
th: คำอธิบาย

en: Promo Button
th: ปุ่ม

en: Promo Title
th: ชื่อโฆษณา

en: Input your value to action title here.
th: ใส่ชื่อค่าปุ่มเรียกให้คลิกที่นี่

en: Input the destination URL for your CTA button.
th: ใส่ URL ปลายทางของปุ่มเรียกให้คลิก

en: Input your desired button text, or leave blank for no button.
th: ใส่ข้อความปุ่มที่คุณต้องการ หรือเว้นว่างหากไม่มีปุ่ม

en: Input the destination URL for your button.
th: ป้อน URL ปลายทางสำหรับปุ่มของคุณ

en: Input your desired button text.
th: ป้อนข้อความปุ่มที่คุณต้องการ

en: Button alignment
th: การจัดเรียงปุ่ม

en: Here you can define the alignemnt of Button
th: ตรงนี้คุณสามาระกำหนดการจัดเรียงของปุ่มได้

en: Audio
th: เสียง

en: Audio Cover Art
th: ภาพประกอบเสียง

en: Audio Content
th: เนื้อหาเสียง

en: Audio Title
th: ชื่อออดิโอ

en: Audio Meta
th: เมตาเสียง

en: Player Buttons
th: ปุ่มเครื่องเล่น

en: Player Timer
th: ตัวจับเวลาเครื่องเล่น

en: Player Sliders
th: แถบเลื่อนเครื่องเล่น

en: Player Sliders Current
th: แถบเลื่อนเครื่องเล่นปัจจุบัน

en: Upload an audio file
th: อัพโหลดไฟล์เสียง

en: Choose an Audio file
th: เลือกไฟล์เสียง

en: Set As Audio for the module
th: กำหนดเป็นเสียงสำหรับมอดูล

en: Define the audio file for use in the module. To remove an audio file from the module, simply delete the URL from the settings field.
th: กำหนดไฟล์เสียงสำหรับใช้ในมอดูล  การลบไฟล์เสียงจากมอดูล เพียงลบ URL จากช่องการตั้งค่า

en: Define a title.
th: กำหนดชื่อ

en: Artist Name
th: ชื่อศิลปิน

en: Define an artist name.
th: กำหนดชื่อศิลปิน

en: Album name
th: ชื่ออัลบั้ม

en: Define an album name.
th: กำหนดชื่ออัลบั้ม

en: Cover Art Image URL
th: URL ภาพปก

en: Define a custom background color for your module, or leave blank to use the default color.
th: กำหนดสีพื้นหลังแบบเลือกเองสำหรับมอดูล หรือเว้นว่างเพื่อใช้สีเริ่มต้น

en: Email Optin
th: อีเมล Optin

en: Subscribe
th: สมัคร

en: Newsletter Description
th: คำอธิบายจดหมายข่าว

en: Newsletter Form
th: รูปแบบจดหมายข่าว

en: Newsletter Fields
th: ช่องจดหมายข่าว

en: Newsletter Button
th: ปุ่มจดหมายข่าว

en: Select the list
th: เลือกรายการ

en: Service Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Here you can choose a service provider.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกผู้ให้บริการได้

en: Feed Title
th: ชื่อฟีด

en: Enter <a href="%1$s" target="_blank">Feed Title</a>.
th: กรอก <a href="%1$s" target="_blank">หัวข้อฟีด</a>

en: MailChimp lists
th: รายการ MailChimp

en: Here you can choose MailChimp list to add customers to. If you don't see any lists here, you need to make sure MailChimp API key is set in %1$s and you have at least one list on a MailChimp account. If you added new list, but it doesn't appear here, activate 'Regenerate MailChimp Lists' option in %1$s.%2$s
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกรายการ MailChimp ที่ต้องการเพิ่มลูกค้าลงไป หากคุณไม่เห็นรายการใดๆ ที่นี่ คุณต้องแน่ใจว่าได้กำหนดคีย์ MailChimp API ไว้ใน %1$s และคุณมีอย่างน้อยหนึ่งรายการในบัญชี MailChimp ถ้าคุณเพิ่มรายการใหม่ แต่ไม่ปรากฏที่นี่ ให้เปิดใช้งานตัวเลือก 'สร้างรายการ MailChimp ใหม่' ใน %1$s.%2$s

en: valentis Plugin Options
th: ตัวเลือกปลั๊กอิน valentis

en: Don't forget to disable it once the list has been regenerated.
th: อย่าลืมปิดการใช้งานเมื่อได้สร้างรายการขึ้นใหม่

en: Aweber lists
th: รายการ Aweber

en: Here you can choose Aweber list to add customers to. If you don't see any lists here, you need to make sure Aweber is set up properly in %1$s and you have at least one list on a Aweber account. If you added new list, but it doesn't appear here, activate 'Regenerate Aweber Lists' option in %1$s.%2$s
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกรายการ Aweber ที่ต้องการเพิ่มลูกค้าลงไป หากคุณไม่เห็นรายการใดๆ ที่นี่ คุณต้องแน่ใจว่าได้กำหนด Aweber ไว้ใน %1$s อย่างเหมาะสม และคุณมีอย่างน้อยหนึ่งรายการในบัญชี Aweber ถ้าคุณเพิ่มรายการใหม่ แต่ไม่ปรากฏที่นี่ ให้เปิดใช้งานตัวเลือก 'สร้างรายการ Aweber ใหม่' ใน %1$s.%2$s

en: Choose a title of your signup box.
th: เลือกชื่อสำหรับกล่องสมัคร

en: Here you can change the text used for the signup button.
th: ที่นี่คุณสามารถเปลี่ยนข้อความที่ใช้สำหรับปุ่มสมัครได้

en: Here you can adjust the alignment of your text.
th: ที่นี่คุณสามารถปรับเปลี่ยนการจัดวางข้อความได้

en: Form Field Background Color
th: สีพื้นหลังช่องพิมพ์ข้อความ

en: Form Field Text Color
th: สีข้อความในช่องพิมพ์ข้อความ

en: Focus Background Color
th: สีพื้นหลังเมื่อโฟกัส

en: Focus Text Color
th: สีข้อความเมื่อโฟกัส

en: Use Focus Border Color
th: ใช้สีเส้นกรอบเมื่อโฟกัส

en: Focus Border Color
th: สีเส้นกรอบเมื่อโฟกัส

en: Login Description
th: รายละเอียดล็อกอิน

en: Login Form
th: แบบฟอร์มล็อกอิน

en: Login Fields
th: ช่องล็อกอิน

en: Login Button
th: ปุ่มล็อกอิน

en: Choose a title of your login box.
th: เลือกชื่อกล่องลงชื่อเข้าใช้

en: Redirect To The Current Page
th: นำทางกลับไปยังหน้าปัจจุบัน

en: Here you can choose whether the user should be redirected to the current page.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้ผู้ใช้ถูกนำกลับไปยังหน้าปัจจุบันได้

en: Logged in as %1$s
th: เข้าสู่ระบบเป็น %1$s

en: Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงาน

en: Portfolio Image
th: ภาพพอร์ตโฟลิโอ

en: Portfolio Title
th: ชื่อแฟ้มภาพผลงาน

en: Portfolio Post Meta
th: เมตาโพสต์พอร์ตโฟลิโอ

en: Choose your desired portfolio layout style.
th: เลือกรูปแบบเลย์เอาท์แฟ้มภาพผลงานที่คุณต้องการ

en: Define the number of projects that should be displayed per page.
th: กำหนดจำนวนโปรเจกต์ที่จะแสดงต่อหนึ่งหน้า

en: Select the categories that you would like to include in the feed.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการรวมในฟีด

en: Show Title
th: แสดงชื่อ

en: Turn project titles on or off.
th: เปิดหรือปิดชื่อโปรเจกต์

en: Show Categories
th: แสดงหมวดหมู่

en: Turn the category links on or off.
th: เปิดหรือปิดลิงค์หมวดหมู่

en: &laquo; Older Entries
th: &laquo; โพสต์ก่อนหน้า

en: Next Entries &raquo;
th: โพสต์ต่อไป &raquo;

en: Filterable Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงานแบบสามารถคัดแยกได้

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Portfolio Filters
th: ตัวกรองพอร์ตโฟลิโอ

en: Active Portfolio Filter
th: ตัวกรองพอร์ตโฟลิโอทำงาน

en: Portfolio Pagination
th: การแบ่งหน้าพอร์ตโฟลิโอ

en: Bar Counters
th: แผนภูมิจำนวน

en: Bar Counter
th: แถบตัวนับ

en: Percent
th: เปอร์เซ็นต์

en: Counter Title
th: ชื่อตัวนับ

en: Counter Container
th: กล่องบรรจุตัวนับ

en: Counter Amount
th: ตัวเลขตัวนับ

en: This will adjust the color of the empty space in the bar (currently gray).
th: นี่จะปรับเปลี่ยนสีพื้นที่ว่างในแผนภูมิ (ปัจจุบันเป็นสีเทา)

en: Bar Background Color
th: สีพื้นหลังแผนภูมิ

en: This will change the fill color for the bar.
th: นี่จะเปลี่ยนสีของแผนภูมิ

en: Use Percentages
th: ใช้เปอร์เซ็นต์

en: Bar Top Padding
th: ระยะห่างด้านบนแถบ

en: Bar Bottom Padding
th: ระยะห่างด้านล่างแถบ

en: Border Radius
th: ความโค้งกรอบ

en: New Bar Counter
th: แผนภูมิจำนวนใหม่

en: Bar Counter Settings
th: การตั้งค่าแผนภูมิจำนวน

en: Input a title for your bar.
th: ใส่ชื่อแผนภูมิ

en: Define a percentage for this bar.
th: กำหนดเปอร์เซ็นต์ของแผนภูมินี้

en: Label Color
th: สีแถบข้อความ

en: Percentage Color
th: สีเปอร์เซ็นต์

en: Circle Counter
th: วงนับจำนวน

en: Number
th: ตัวเลข

en: Percent Container
th: คอนเทนเนอร์เปอร์เซ็นต์

en: Circle Counter Title
th: ชื่อตัวนับแบบวงกลม

en: Percent Text
th: ข้อความเปอร์เซ็นต์

en: Input a title for the circle counter.
th: ใส่ชื่อสำหรับวงนับจำนวน

en: Define a number for the circle counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.). <strong>Note: You can use only natural numbers from 0 to 100</strong>
th: กำหนดตัวเลขสำหรับวงนับ (ไม่ต้องใส่สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์ ใช้ตัวเลือกด้านล่าง) หมายเหตุ: คุณใช้ได้เฉพาะจำนวนธรรมชาติจาก 0 ถึง 100

en: Percent Sign
th: สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์

en: Here you can choose whether the percent sign should be added after the number set above.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงสัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์หลังตัวเลขที่กำหนดด้านบน

en: Circle Color Opacity
th: ความทึบสีวงกลม

en: Number Counter
th: การนับจำนวน

en: Number Counter Title
th: ชื่อตัวนับตัวเลข

en: Input a title for the counter.
th: ใส่ชื่อสำหรับการนับ

en: Define a number for the counter. (Don't include the percentage sign, use the option below.)
th: กำหนดจำนวนสำหรับการนับ (ไม่ต้องใส่สัญลักษณ์เปอร์เซ็นต์ ใช้ตัวเลือกด้านล่าง)

en: Counter Text Color
th: สีข้อความในวงนับ

en: Here you can choose whether your title text should be light or dark. If you are working with a dark background, then your text should be light. If your background is light, then your text should be set to dark.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงข้อความชื่อเป็นสีอ่อนหรือเข้ม  หากคุณใช้พื้นหลังสีเข้ม ข้อความคุณควรเป็นสีอ่อน  หากพื้นหลังของคุณเป็นสีอ่อน ข้อความของคุณควรกำหนดเป็นสีเข้ม

en: Accordion
th: แอคคอร์เดียน

en: Toggle
th: ท็อกเกิล

en: Open Toggle
th: ท็อกเกิลเปิด

en: Toggle Title
th: ชื่อท็อกเกิล

en: Toggle Icon
th: ไอคอนท็อกเกิล

en: Toggle Content
th: เนื้อหาท็อกเกิล

en: Open Toggle Background Color
th: สีพื้นหลังท็อกเกิลเปิด

en: Open Toggle Text Color
th: สีข้อความท็อกเกิลเปิด

en: Closed Toggle Background Color
th: สีพื้นหลังท็อกเกิลปิด

en: Closed Toggle Text Color
th: สีข้อความท็อกเกิลปิด

en: The toggle title will appear above the content and when the toggle is closed.
th: ชื่อท็อกเกิลจะปรากฏเหนือเนื้อหาและเมื่อปิดท็อกเกิล

en: State
th: รัฐ

en: Close
th: ปิด

en: Open
th: เปิด

en: Choose whether or not this toggle should start in an open or closed state.
th: เลือกให้เริ่มท็อกเกิลนี้ในสภาพเปิดหรือปิด

en: Contact Form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: Field
th: เขตข้อมูล

en: Form Field
th: ช่องพิมพ์

en: Contact Title
th: ชื่อที่อยู่ติดต่อ

en: Contact Button
th: ปุ่มที่อยู่ติดต่อ

en: Form Fields
th: เขตข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Message Field
th: เขตข้อมูลข้อความ

en: Captcha Field
th: เขตข้อมูล Captcha

en: Captcha Text
th: ข้อความ Captcha

en: Display Captcha
th: แสดง Captcha

en: Turn the captcha on or off using this option.
th: เปิดหรือปิด Captcha โดยใช้ตัวเลือกนี้

en: Input the email address where messages should be sent.<br /><br /> Note: email delivery and spam prevention are complex processes. We recommend using a delivery service such as <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a>, or other similar service to ensure the deliverability of messages that are submitted through this form
th: ป้อนที่อยู่อีเมลที่ข้อความควรส่ง <br /><br /> หมายเหตุ: การส่งอีเมลและการป้องกันสแปมเป็นกระบวนการซับซ้อน เราแนะนำให้ใช้บริการส่ง เช่น <a href="%1$s">Mandrill</a>, <a href="%2$s">SendGrid</a> หรือบริการอื่นๆ ที่คล้ายกัน เพื่อให้มั่นใจถึงความสามารถในการส่งของข้อความซึ่งส่งผ่านแบบฟอร์มนี้

en: Define a title for your contact form.
th: กำหนดชื่อของแบบฟอร์มติดต่อ

en: Message Pattern
th: รูปแบบข้อความ

en: Here you can define the custom pattern for the email Message. Fields should be included in following format - <strong>%%field_id%%</strong>. For example if you want to include the field with id = <strong>phone</strong> and field with id = <strong>message</strong>, then you can use the following pattern: <strong>My message is %%message%% and phone number is %%phone%%</strong>. Leave blank for default.
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดรูปแบบที่กำหนดเองสำหรับข้อความอีเมล เขตข้อมูลควรจะรวมอยู่ในรูปแบบดังต่อไปนี้ - <strong>%%field_id%%</strong> ตัวอย่างเช่น ถ้าคุณต้องการที่จะรวมเขตข้อมูลที่มี id= <strong>phone</strong> และเขตข้อมูลที่มี id = <strong>message</strong> แล้วคุณสามารถใช้ ern: <strong> ข้อความของฉันคือ %%message%% และหมายเลขโทรศัพท์ %%phone%%</strong> เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Enable Redirect URL
th: เปิดใช้งาน URL ที่เปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect users after successful form submission.
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้หลังจากส่งแบบฟอร์มสำเร็จ

en: Redirect URL
th: URL ที่เปลี่ยนเส้นทาง

en: Type the Redirect URL
th: พิมพ์ URL เปลี่ยนเส้นทาง

en: Success Message
th: ข้อความสำเร็จ

en: Type the message you want to display after successful form submission. Leave blank for default
th: พิมพ์ข้อความที่คุณต้องการให้แสดงหลังจากส่งแบบฟอร์มสำเร็จ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Form Background Color
th: สีพื้นหลังช่องพิมพ์

en: Input Border Radius
th: ความโค้งกรอบช่องพิมพ์

en: Make sure you entered the captcha.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้กรอก captcha.

en: Make sure you fill in all required fields.
th: ควรแน่ใจว่าคุณได้กรอกข้อมูลในช่องที่จำเป็นทั้งหมด

en: Invalid Email.
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Please refresh the page and try again.
th: โปรดรีเฟรชหน้าและลองอีกครั้ง

en: New Message From %1$s%2$s
th: ข้อความใหม่จาก %1$s%2$s

en: New Field
th: เขตข้อมูลใหม่

en: Field Settings
th: ตั้งค่าเขตข้อมูล

en: Field ID
th: ID เขตข้อมูล

en: Define the unique ID of this field. You should use only English characters without special characters and spaces.
th: กำหนด ID เฉพาะของเขตข้อมูลนี้ คุณควรจะใช้ตัวอักษรภาษาอังกฤษเท่านั้นโดยไม่มีอักขระพิเศษและช่องว่าง

en: Input Field
th: เขตข้อมูลป้อน

en: Email Field
th: เขตข้อมูลอีเมล์

en: Textarea
th: พื้นที่ข้อความ

en: Choose the type of field
th: เลือกประเภทของเขตข้อมูล

en: Required Field
th: เขตข้อมูลที่จำเป็น

en: Define whether the field should be required or optional
th: กําหนดจะให้เขตข้อมูลเป็นช่องที่จำเป็นต้องกรอกข้อมูลหรือไม่

en: Make Fullwidth
th: ทำให้เต็มความกว้าง

en: If enabled, the field will take 100% of the width of the content area, otherwise it will take 50%
th: หากเปิดใช้งาน เขตข้อมูลจะใช้พื้นที่ 100% ของความกว้างของพื้นที่เนื้อหา มิฉะนั้นจะใช้พื้นที่ 50%

en: Sidebar
th: ไซด์บาร์

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: Orientation
th: การปรับทิศทาง

en: Choose which side of the page your sidebar will be on. This setting controls text orientation and border position.
th: เลือกด้านที่ไซด์บาร์จะปรากฏ การตั้งค่านี้ควบคุมทิศทางข้อความและตำแหน่งขอบ

en: Widget Area
th: พื้นที่วิดเจ็ต

en: Select a widget-area that you would like to display. You can create new widget areas within the Appearances > Widgets tab.
th: เลือกพื้นที่ที่คุณต้องการแสดงวิดเจ็ต  คุณสามารถสร้างพื้นที่วิดเจ็ตใหม่ได้ใน ลักษณะที่ปรากฏ > แถบวิดเจ็ต

en: Remove Border Separator
th: ลบตัวแบ่ง

en: Divider
th: พื้นที่แบ่ง

en: Don't Show Divider
th: ซ่อนพื้นที่แบ่ง

en: Show Divider
th: แสดงพื้นที่แบ่ง

en: Color
th: สี

en: This will adjust the color of the 1px divider line.
th: นี่จะปรับสีของเส้นแบ่งขนาด 1px

en: Visibility
th: แสดง

en: This settings turns on and off the 1px divider line, but does not affect the divider height.
th: การตั้งค่านี้จะเปิดหรือปิดเส้นแบ่งขนาด 1px แต่จะไม่มีผลต่อความสูงของพื้นที่แบ่ง

en: Height
th: ความสูง

en: Define how much space should be added below the divider.
th: ระบุพื้นที่ที่ต้องการเพิ่มตัวแบ่ง

en: Divider Style
th: รูปแบบตัวแบ่ง

en: Divider Position
th: ตำแหน่งตัวแบ่ง

en: Vertically Centered
th: จัดกึ่งกลางแนวตั้ง

en: Divider Weight
th: ความสูงตัวแบ่ง

en: Hide On Mobile
th: ซ่อนบนโทรศัพท์มือถือ

en: Person
th: บุคคล

en: Member Image
th: ภาพสมาชิก

en: Member Description
th: คำอธิบายสมาชิก

en: Member Position
th: ตำแหน่งสมาชิก

en: Member Social Links
th: ลิงค์โซเชียลของสมาชิก

en: Input the name of the person
th: ใส่ชื่อบุคคล

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Input the person's position.
th: ใส่ตำแหน่งของบุคคล

en: Facebook Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Facebook

en: Input Facebook Profile Url.
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Facebook

en: Twitter Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Twitter

en: Input Twitter Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Twitter

en: Google+ Profile Url
th: URL โปรไฟล์ Google+

en: Input Google+ Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ Google+

en: LinkedIn Profile Url
th: URL โปรไฟล์ LinkedIn

en: Input LinkedIn Profile Url
th: ใส่ URL โปรไฟล์ LinkedIn

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Icon Hover Color
th: สีไอคอนเมื่อเมาส์ชี้

en: Blog
th: บล็อก

en: Post Meta
th: เมตาโพสต์

en: Pagenavi
th: ตัวนำทางบนหน้าเว็บ

en: Featured Image
th: ภาพแนะนำ

en: Read More Button
th: ปุ่มอ่านเพิ่มเติม

en: Choose how much posts you would like to display per page.
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการแสดงต่อหนึ่งหน้า

en: Choose which categories you would like to include in the feed.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการรวมในฟีด

en: Meta Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: If you would like to adjust the date format, input the appropriate PHP date format here.
th: หากคุณต้องการปรับรูปแบบวันที่ ใส่รูปแบบวันที่ PHP ที่เหมาะสมที่นี่

en: This will turn thumbnails on and off.
th: นี่จะเปิดและปิดทัมป์เนล

en: Showing the full content will not truncate your posts on the index page. Showing the excerpt will only display your excerpt text.
th: การแสดงเนื้อหาทั้งหมดจะไม่ตัดทอนโพสต์ของคุณในหน้าสารบัญ  การแสดงบทคัดย่อจะแสดงข้อความที่ตัดทอนมาเท่านั้น

en: Here you can define whether to show "read more" link after the excerpts or not.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดการแสดงลิงค์อ่านเพิ่มเติมหลังจากข้อความที่ตัดทอนมาได้

en: Show Author
th: แสดงผู้เขียน

en: Turn on or off the author link.
th: เปิดหรือปิดลิงค์ผู้เขียน

en: Show Date
th: แสดงวันที่

en: Turn the date on or off.
th: เปิดหรือปิดวันที่

en: Show Comment Count
th: แสดงคำสั่ง'ลบทิ้ง'@Label นับ

en: Turn comment count on and off.
th: ปิดความคิดเห็นจำนวนมาก็ได้

en: Turn pagination on and off.
th: เปิดและปิดหมายเลขหน้า

en: Offset Number
th: จำนวนหักลบ

en: Choose how many posts you would like to offset by
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่คุณต้องการหักลบ

en: Featured Image Overlay
th: โอเวอร์เลย์ภาพแนะนำ

en: If enabled, an overlay color and icon will be displayed when a visitors hovers over the featured image of a post.
th: หากเปิดใช้งาน สีโอเวอร์เลย์และไอคอนจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้เข้าชมอยู่เหนือรูปภาพแนะนำของโพสต์

en: Grid Tile Background Color
th: สีพื้นหลังช่องตาราง

en: Use Dropshadow
th: ใช้เงา

en: read more...
th: อ่านเพิ่มเติม...

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Shop
th: ร้านค้า

en: Product
th: ผลิตภัณฑ์

en: Onsale
th: วางจำหน่าย

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Old Price
th: ราคาเก่า

en: Recent Products
th: สินค้าล่าสุด

en: Featured Products
th: สินค้าแนะนำ

en: Sale Products
th: สินค้าลดราคา

en: Best Selling Products
th: สินค้าขายดี

en: Top Rated Products
th: สินค้าติดอันดับ

en: Product Category
th: ผลิตภัณฑ์หมวดหมู่

en: Choose which type of products you would like to display.
th: เลือกประเภทสินค้าที่คุณต้องการแสดง

en: Control how many products are displayed.
th: ควบคุมจำนวนสินค้าที่แสดง

en: Choose which categories you would like to include.
th: เลือกประเภทคุณต้องอยากจะมีส่วนร่วมนะ

en: Columns Number
th: จำนวนคอลัมน์

en: default
th: ตัวเลือกอัตโนมัติ

en: %1$s Columns
th: แถวตั้ง %1$s

en: 1 Column
th: 1 แถวตั้ง

en: Choose how many columns to display.
th: เลือกจำนวนแถวตั้งที่ต้องการแสดง

en: Default Sorting
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Sort By Popularity
th: จัดลำดับตามความนิยม

en: Sort By Rating
th: จัดลำดับตามคะแนน

en: Sort By Date
th: จัดลำดับตามวันที่

en: Sort By Price: Low To High
th: จัดลำดับตามราคา: ต่ำ-สูง

en: Sort By Price: High To Low
th: จัดลำดับตามราคา: สูง-ต่ำ

en: Choose how your products should be ordered.
th: เลือกการจัดเรียงลำดับสินค้า

en: Sale Badge Color
th: สีของป้ายจำหน่าย

en: Countdown Timer
th: ตัวจับเวลานับถอยหลัง

en: Numbers
th: จำนวน

en: Label
th: ป้าย

en: Container
th: กล่องบรรจุ

en: Timer Section
th: เซ็กชั่นจับเวลา

en: Countdown Timer Title
th: ชื่อแถบจับเวลาถอยหลัง

en: This is the title displayed for the countdown timer.
th: นี่คื่อชื่อที่แสดงสำหรับแถบจับเวลาถอยหลัง

en: Countdown To
th: นับถอยหลังถึง

en: This is the date the countdown timer is counting down to. Your countdown timer is based on your timezone settings in your <a href="%1$s" target="_blank" title="WordPress General Settings">WordPress General Settings</a>
th: นี่คือวันที่การนับถอยหลังก่อนเริ่มจับเวลาคือนับถอยหลังเพื่อน คุณนับถอยหลังของตัวจับเวลาเป็นเรื่องเกี่ยวกับพวกของคุณการตั้งค่าเขตเวลาของคุณอยู่ใน<a href="%1$s"เป้าหมาย="_blank"หัวเรื่อง="WordPress การตั้งค่าทั่วไป">WordPress ท่านนายพลการตั้งค่า</เป็น>

en: Here you can define a custom background color for your countdown timer.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดสีพื้นหลังแถบนับถอยหลังได้เอง

en: Map
th: แผนที่

en: Pin
th: ปักหมุด

en: Google API Key
th: กูเกิ้ลเอพีไอคีย์

en: Add Your API Key
th: เพิ่มเอพีไอคีย์ของคุณ

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key inside the valentis Theme Options panel. Learn more about how to create your Google API Key <a href="%1$s" target="_blank">here</a>.
th: โมดูลแผนที่ใช้เอพีไอของกูเกิ้ลแมพและจำเป็นต้องมีเอพีไอคีย์ของกูเกิ้ลที่ถูกต้องในการทำงาน โปรดตรวจสอบว่าคุณใส่เอพีไอคีย์ของคุณในตัวเลือกธีม valentis ก่อนใช้งานโมดูลแผนที่เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการสร้างกูเกิ้ลเอพีไอคีย์ของคุณได้ที่ <a href="%1$s" target="_blank">here</a>

en: Map Center Address
th: ที่อยู่ระบุตำแหน่งบนแผนที่

en: Enter an address for the map center point, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
th: ใส่ที่อยู่สำหรับชี้ตำแหน่งบนแผนที่ และที่อยู่จะนั้นจะได้รับการระบุพิกัดเชิงภูมิศาสตร์ก่อนแสดงบนแผนที่ด้านล่าง

en: Mouse Wheel Zoom
th: ขยายตามการหมุนล้อเมาส์

en: Here you can choose whether the zoom level will be controlled by mouse wheel or not.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกควบคุมระดับการขยายแผนที่โดยการหมุนล้อเมาส์ได้

en: Draggable on Mobile
th: สามารถจับเลื่อนบนอุปกรณ์เคลื่อนที่ได

en: Here you can choose whether or not the map will be draggable on mobile devices.
th: ตรงนี้ คุณสามารถเลือกว่าจะให้แผนที่เลื่อนบนอุปกรณ์เคลื่อนที่ได้หรือไม

en: Use Grayscale Filter
th: ใช้ตัวกรองระดับสีเทา

en: Grayscale Filter Amount (%)
th: จำนวนตัวกรองระดับสีเทา  (%)

en: New Pin
th: หมุดใหม่

en: Pin Settings
th: การตั้งค่าหมุด

en: Map Pin Address
th: ที่อยู่ปักหมุดบนแผนที่

en: Enter an address for this map pin, and the address will be geocoded and displayed on the map below.
th: ใส่ที่อยู่สำหรับแผนที่ปักหมุดนี้ และที่อยู่นั้นจะได้รับการระบุพิกัดเชิงภูมิศาสตร์ก่อนแสดงบนแผนที่ด้านล่าง

en: Here you can define the content that will be placed within the infobox for the pin.
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดเนื้อหาที่จะวางอยู่ภายในกล่องข้อมูลสำหรับปักหมุดได้

en: Social Media Follow
th: การติดตามผ่านโซเชียลมีเดีย

en: Social Network
th: โซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Social Follow
th: ติดตามโซเชียล

en: Social Icon
th: ไอคอนโซเชียล

en: Follow Button
th: ปุ่มติดตาม

en: Link Shape
th: ลักษณะลิงค์

en: Rounded Rectangle
th: สี่เหลี่ยมมุมมน

en: Circle
th: วงกลม

en: Here you can choose the shape of your social network icons.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกลักษณะไอคอนโซเชียลเน็ตเวิร์กของคุณได้

en: Here you can choose whether or not to include the follow button next to the icon.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกวางปุ่มติดตามถัดจากไอคอนได้

en: New Social Network
th: โซเชียลเน็ตเวิร์กใหม่

en: Social Network Settings
th: การตั้งค่าโซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Select a Network
th: เลือกเน็ตเวิร์ก

en: Choose the social network
th: เลือกโซเชียลเน็ตเวิร์ก

en: Account URL
th: URL บัญชีผู้ใช้

en: The URL for this social network link.
th: URL บัญชีผู้ใช้

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: The Skype account name.
th: คนสไกป์กันชื่อบัญชีว

en: Skype Button Action
th: สไกป์กันปุ่มการกระทำ

en: Call
th: โทรหา

en: Chat
th: คุยกัน

en: Here you can choose which action to execute on button click
th: คุณสามารถเลือกการกระทำที่จะประมวลผลในคลิกที่ปุ่ม

en: This will change the icon color.
th: นี่จะเปลี่ยนสีไอคอน

en: Follow
th: ติดตาม

en: Post Title
th: หัวข้อโพสต์

en: Here you can choose whether or not display the Post Title
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงหัวข้อโพสต์ได้

en: Show Meta
th: แสดงเมตา

en: Here you can choose whether or not display the Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Author Name in Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงชื่อผู้เขียนในเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Date in Post Meta
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงวันที่ในเมตาโพสต์ได้

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Here you can define the Date Format in Post Meta. Default is 'M j, Y'
th: ที่นี่คุณสามารถระบุรูปแบบวันที่ในเมตาโพสต์ได้  ตัวเลือกอัตโนมัติคือ 'M j, Y'

en: Show Post Categories
th: แสดงหมวดหมู่โพสต์

en: Here you can choose whether or not display the Categories in Post Meta. Note: This option doesn't work with custom post types.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงหมวดหมู่ในเมตาโพสต์ได้  หมายเหตุ: ตัวเลือกนี้ไม่ทำงานร่วมกับประเภทโพสต์แบบกำหนดเอง

en: Show Comments Count
th: แสดงการนับความคิดเห็น

en: Here you can choose whether or not display the Comments Count in Post Meta.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงการนับความคิดเห็นในเมตาโพสต์ได้

en: Here you can choose whether or not display the Featured Image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงหรือไม่แสดงภาพเด่นได้

en: Featured Image Placement
th: การวางตำแหน่งภาพเด่น

en: Below Title
th: ใต้ชื่อ

en: Above Title
th: เหนือชื่อ

en: Title/Meta Background Image
th: ภาพพื้นหลังชื่อ

en: Here you can choose where to place the Featured Image
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกตำแหน่งวางภาพเด่นได้

en: Use Parallax Effect
th: ใช้เอฟเฟ็กต์พารัลแลกซ์

en: Here you can choose the orientation for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกการวางแนวสำหรับข้อความชื่อได้

en: Here you can choose the color for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกสีสำหรับข้อความชื่อได้

en: Use Text Background Color
th: ใช้สีพื้นหลังข้อความ

en: Here you can choose whether or not use the background color for the Title/Meta text
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกใช้หรือไม่ใช้สีพื้นหลังสำหรับข้อความชื่อได้

en: Text Background Color
th: สีพื้นหลังข้อความ

en: 0 comments
th: 0 ความคิดเห็น

en: 1 comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: comments
th: ความคิดเห็น

en: Input
th: ป้อนข้อมูล

en: Exclude Pages
th: ไม่รวมหน้า

en: Turning this on will exclude Pages from search results
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะไม่รวมหน้าในผลการค้นหา

en: Exclude Posts
th: ไม่รวมโพสต์

en: Turning this on will exclude Posts from search results
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะไม่รวมโพสในผลการค้นหา

en: Exclude Categories
th: ไม่รวมหมวดหมู่

en: Choose which categories you would like to exclude from the search results.
th: เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะแยกออกจากผลการค้นหา

en: Hide Button
th: ซ่อนปุ่ม

en: Turning this on will hide the Search button
th: การเปิดฟังก์ชันนี้จะซ่อนปุ่มค้นหา

en: Placeholder Text
th: ข้อความตัวยึด

en: Type the text you want to use as placeholder for the search field.
th: พิมพ์ข้อความที่คุณต้องการที่จะใช้เป็นตัวยึดสำหรับช่องค้นหา

en: Button and Border Color
th: สีของปุ่มและเส้นขอบ

en: Input Field Background Color
th: สีพื้นหลังช่องป้อนข้อมูล

en: Placeholder Color
th: สีตัวยึด

en: Comment
th: ความคิดเห็น

en: Field border
th: ขอบของเขตข้อมูล

en: Comments Count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Comment Body
th: ส่วนความคิดเห็น

en: Comment Meta
th: นิยามความคิดเห็น

en: Comment Content
th: เนื้อหาความคิดเห็น

en: Comment Avatar
th: รูปตัวแทนความคิดเห็น

en: Reply Button
th: ปุ่มตอบกลับ

en: New Comment Title
th: หัวข้อความคิดเห็นใหม

en: Name Field
th: เขตข้อมูลชื่อ

en: Website Field
th: เขตข้อมูลเว็บไซต

en: Submit Button
th: ปุ่มส่ง

en: Show author avatar
th: แสดงรูปประจำตัวของผู้เขียน

en: Show reply button
th: แสดงปุ่มตอบกลับ

en: Show comments count
th: แสดงจำนวนความคิดเห็น

en: Fields Background Color
th: สีพื้นหลังของเขตข้อมูล

en: Fields Border Radius
th: รัศมีขอบของเขตข้อมูล

en: Post Navigation
th: การนำทางโพสต์

en: Links
th: ลิงค์

en: Previous Link
th: ลิงค์ก่อนหน้า

en: Previous Link Arrow
th: ลูกศรลิงก์ก่อนหน้า

en: Next Link
th: ลิงค์ถัดไป

en: Next Link Arrow
th: ลูกศรลิงก์ถัดไป

en: In the same category
th: ในหมวดหมู่เดียวกัน

en: Here you can define whether previous and next posts must be within the same taxonomy term as the current post
th: ที่นี่ คุณสามารถกำหนดได้ว่าจะให้โพสต์ก่อนหน้าและถัดไปต้องอยู่ในเงื่อนไขอนุกรมวิธานเดียวกันกับการโพสต์ปัจจุบันหรือไม่

en: Custom Taxonomy Name
th: ชื่ออนุกรมวิธานที่กำหนดเอง

en: Leave blank if you're using this module on a Project or Post. Otherwise type the taxonomy name to make the 'In the Same Category' option work correctly
th: เว้นว่างไว้หากคุณใช้โมดูลนี้ในโปรเจคหรือโพสต์ มิฉะนั้น ให้พิมพ์ชื่ออนุกรมวิธานเพื่อทำให้ตัวเลือก 'ในหมวดหมู่เดียวกัน' ทำงานอย่างถูกต้อง

en: Hide Previous Post Link
th: ซ่อนลิงค์โพสต์ก่อนหน้า

en: Here you can choose whether to hide or show the previous post link
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกได้ว่าจะซ่อนหรือแสดงลิงค์ของโพสต์ก่อนหน้าหรือไม่

en: Hide Next Post Link
th: ซ่อนลิงค์โพสต์ถัดไป

en: Here you can choose whether to hide or show the next post link
th: ที่นี่ คุณสามารถเลือกได้ว่าจะซ่อนหรือแสดงลิงค์ของโพสต์ถัดไปหรือไม่

en: Previous Link Text
th: ข้อความลิงค์ก่อนหน้า

en: Define custom text for the previous link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
th: กำหนดข้อความที่กำหนดเองสำหรับลิงค์ก่อนหน้า คุณสามารถใช้ตัวแปร <strong>%title</strong> ในการรวมชื่อโพสต์ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Next Link Text
th: ลิงค์ข้อความถัดไป

en: Define custom text for the next link. You can use the <strong>%title</strong> variable to include the post title. Leave blank for default.
th: กำหนดข้อความที่กำหนดเองสำหรับลิงค์ถัดไป คุณสามารถใช้ตัวแปร <strong>%title</strong> ในการรวมชื่อโพสต์ เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Fullwidth Header
th: หัวข้อแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Title Styling
th: การจัดรูปแบบชื่อ

en: Subhead Styling
th: การจัดรูปแบบหัวรอง

en: Content Styling
th: การจัดรูปแบบเนื้อหา

en: Subhead
th: หัวเรื่องย่อย

en: Button One
th: ปุ่มหนึ่ง

en: Button Two
th: ปุ่มสองคน

en: Header Container
th: ตู้คอนเทนเนอร์ส่วนหัว

en: Header Image
th: ภาพส่วนหัว

en: Logo
th: โลโก้

en: Scroll Down Button
th: ปุ่มเลื่อนลง

en: Enter your page title here.
th: ใส่ชื่อหน้าเว็บไซต์ของคุณที่นี่

en: Subheading Text
th: ข้อความหัวข้อรอง

en: If you would like to use a subhead, add it here. Your subhead will appear below your title in a small font.
th: หากคุณต้องการใช้หัวข้อรอง เพิ่มที่นี่  หัวข้อรองจะปรากฏใต้ชื่อโดยใช้ตัวอักษรขนาดเล็กกว่า

en: Text & Logo Orientation
th: การวางแนวข้อความและโลโก้

en: Make Fullscreen
th: ทำให้เต็มหน้าจอ

en: Here you can choose whether the header is expanded to fullscreen size.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกให้หัวเว็บไซต์ขยายขนาดเต็มหน้าจอได้

en: Show Scroll Down Button
th: แสดงปุ่มเลื่อนลง

en: Here you can choose whether the scroll down button is shown.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกแสดงปุ่มเลื่อนลงหรือไม่แสดงได้

en: Choose an icon to display for the scroll down button.
th: เลือกไอคอนเพื่อแสดงบนปุ่มเลื่อนลง

en: Scroll Down Icon Color
th: สีไอคอนปุ่มเลื่อนลง

en: Scroll Down Icon Size
th: ขนาดไอคอนปุ่มเลื่อนลง

en: Title Font Color
th: สีตัวอักษรชื่อ

en: Subhead Font Color
th: สีตัวอักษรหัวรอง

en: Content Font Color
th: สีตัวอักษรเนื้อหา

en: Text Max Width
th: ข้อความความกว้างของแม็กซ์

en: Button %1$s Text
th: ข้อความปุ่ม %1$s

en: Enter the text for the Button.
th: พิมพ์ข้อความสำหรับปุ่ม

en: Button %1$s URL
th: ยูอาร์แอลปุ่ม %1$s

en: Enter the URL for the Button.
th: พิมพ์ยูอาร์แอลสำหรับปุ่ม

en: Background Image URL
th: ยูอาร์แอลภาพพื้นหลัง

en: If enabled, your background images will have a fixed position as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
th: หากเปิดใช้งาน ภาพเบื้องหลังของคุณจะคงอยู่ในตำแหน่งเดิมเมื่อเลื่อนดูหน้าเว็บ สร้างเอ็ฟเฟกต์พารัลแล็กซ์สนุกๆ

en: Logo Image URL
th: ยูอาร์แอลภาพโลโก้

en: Logo Image Alternative Text
th: โลโก้ของภาพทางเลือกข้อความ

en: Logo Title
th: หัวเรื่องโลโก้

en: Text Vertical Alignment
th: การจัดเรียงข้อความแนวตั้ง

en: This setting determines the vertical alignment of your content. Your content can either be vertically centered, or aligned to the bottom.
th: การตั้งค่านี้กำหนดการจัดเรียงเนื้อหาในแนวตั้ง  เนื้อหาของคุณอาจจัดอยู่กึ่งกลางหรืออยู่ด้านล่างก็ได้

en: Header Image URL
th: ยูอาร์แอลภาพหัวเว็บไซต์

en: Image Vertical Alignment
th: การจัดเรียงภาพแนวตั้ง

en: This controls the orientation of the image within the module.
th: นี่จะควบคุมการวางแนวภาพภายในมอดูล

en: Fullwidth Menu
th: เมนูแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Menu
th: เมนู

en: Menu Link
th: ลิงค์เมนู

en: Active Menu Link
th: ลิงค์ของเมนูที่ใช้งานอยู่

en: Dropdown Menu Container
th: คอนเทนเนอร์เมนูแบบเลื่อนลง

en: Dropdown Menu Links
th: ลิงค์เมนูแบบเลื่อนลง

en: Select a menu that should be used in the module
th: เลือกเมนูที่จะใช้ในมอดูลนี้

en: Click here to create new menu
th: คลิกที่นี่เพื่อสร้างเมนูใหม่

en: Sub-Menus Open
th: เปิดซับ-เมนู

en: Downwards
th: ลงล่าง

en: Upwards
th: ขึ้นบน

en: Here you can choose the direction that your sub-menus will open. You can choose to have them open downwards or upwards.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกทิศทางที่ซับ-เมนูจะเปิดขึ้น  คุณสามารถเลือกเปิดแบบลงล่างหรือขึ้นบนได้

en: Make Menu Links Fullwidth
th: ให้เมนูที่อยู่เชื่อมโยง Fullwidth

en: Active Link Color
th: สีลิงค์ทำงาน

en: Dropdown Menu Background Color
th: สีพื้นหลังของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Line Color
th: สีของบรรทัดเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Text Color
th: สีข้อความของเมนูแบบดึงลง

en: Dropdown Menu Animation
th: ภาพเคลื่อนไหวของเมนูแบบดึงลง

en: Fade
th: จางลง

en: Flip
th: พลิก

en: Mobile Menu Background Color
th: เคลื่อนที่เมนูของสีพื้นหลัง

en: Mobile Menu Text Color
th: เคลื่อนที่เมนูของสีของข้อความ

en: Home
th: หน้าแรก

en: Fullwidth Slider
th: สไลด์แบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: This setting allows you to turn the navigation arrows on or off.
th: การตั้งค่านี้จะให้คุณเปิดหรือเปิดลูกศรนำทาง

en: Controls
th: ปุ่มควบคุม

en: Show Slider Controls
th: แสดงปุ่มควบคุมสไลด์

en: Hide Slider Controls
th: ซ่อนปุ่มควบคุมสไลด์

en: Disabling this option will remove the circle button at the bottom of the slider.
th: การปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบปุ่มวงกลมที่ด้านล่างของสไลด์

en: Fullwidth Portfolio
th: แฟ้มภาพผลงานแบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Portfolio Item
th: รายการพอร์ตโฟลิโอ

en: Item Overlay
th: โอเวอร์เลย์รายการการ

en: Item Title
th: ชื่อรายการ

en: Navigation Arrows
th: ลูกศรนำทาง

en: Title displayed above the portfolio.
th: ชื่อแสดงเหนือแฟ้มภาพผลงาน

en: Carousel
th: ภาพสไลด์หมุน

en: Control how many projects are displayed. Leave blank or use 0 to not limit the amount.
th: ควบคุมจำนวนโปรเจกต์ที่แสดง เว้นว่างหรือพิมพ์ 0 หากไม่จำกัดจำนวน

en: Turn the date display on or off.
th: เปิดหรือปิดการแสดงวันที่

en: Automatic Carousel Rotation
th: การหมุนภาพแบบอัตโนมัติ

en: If you the carousel layout option is chosen and you would like the carousel to slide automatically, without the visitor having to click the next button, enable this option and then adjust the rotation speed below if desired.
th: หากคุณเลือกเลย์เอาท์แบบหมุนและคุณต้องการให้สไลด์หมุนอัตโนมัติ โดยผู้เข้าเยี่ยมชมไม่ต้องคลิกปุ่ม ‘ถัดไป’ เปิดใช้งานตัวเลือกนี้จากนั้นปรับเปลี่ยนความเร็วการหมุนด้านล่างหากต้องการ

en: Automatic Carousel Rotation Speed (in ms)
th: ความเร็วในการหมุนภาพแบบอัตโนมัติ (เป็นมิลลิวินาที)

en: Here you can designate how fast the carousel rotates, if 'Automatic Carousel Rotation' option is enabled above. The higher the number the longer the pause between each rotation. (Ex. 1000 = 1 sec)
th: ที่นี่คุณสามารถกำหนดการหมุนภาพได้ หากเปิดใช้งานตัวเลือก ‘การหมุนภาพแบบอัตโนมัติ’ ด้านบน  ตัวเลขสูงหมายถึงจังหวะการหมุนแต่ละครั้งจะนานขึ้น (เช่น 1000 = 1 วินาที)

en: Fullwidth Map
th: แผนที่แบบเต็มความกว้างหน้าจอ

en: Code
th: โค้ด

en: Fullwidth Code
th: โค้ดเต็มความกว้าง

en: Fullwidth Image
th: ภาพเต็มความกว้าง

en: Open In Lightbox
th: เปิดในไลท์บ็อกซ์

en: Fullwidth Post Title
th: ชื่อโพสต์เต็มความกว้าง

en: Fullwidth Post Slider
th: แถบเลื่อนโพสต์เต็มความกว้าง

en: Define the text which will be displayed on "Read More" button. Leave blank for default ( Read More )
th: กำหนดข้อความที่จะปรากฏบนปุ่ม "Read More" เว้นว่างไว้หากต้องการให้เป็นค่าเริ่มต้น (อ่านต่อ)

en: Transparent Background Color
th: สีพื้นหลังโปร่งแสง

en: Enabling this option will remove the background color of this section, allowing the website background color or background image to show through.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะลบสีพื้นหลังของเซ็กชั่นนี้ ทำให้สีพื้นหลังเว็บไซต์หรือภาพพื้นหลังปรากฏขึ้น

en: Show Inner Shadow
th: แสดงเงาด้านใน

en: Here you can select whether or not your section has an inner shadow. This can look great when you have colored backgrounds or background images.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกกำหนดให้เซ็กชั่นนี้มีเงาด้านในหรือไม่  มันอาจดูดีมากเมื่อคุณใช้พื้นหลังเป็นสีหรือภาพพื้นหลัง

en: If enabled, your background image will stay fixed as your scroll, creating a fun parallax-like effect.
th: หากเปิดใช้งาน ภาพพื้นหลังของคุณจะไม่เคลื่อนตามการเลื่อนหน้าจอของคุณ  สร้างเอฟเฟ็กต์คล้ายพารัลแลกซ์ที่น่าสนุก

en: Keep Custom Padding on Mobile
th: รักษาระยะห่างกำหนดเองบนโทรศัพท์มือถือ

en: Allow custom padding to be retained on mobile screens
th: อนุญาตให้รักษาระยะห่างกำหนดเองบนหน้าจอโทรศัพท์มือถือ

en: Make This Section Fullwidth
th: ทำให้มันส่วน Fullwidth

en: Use Custom Width
th: ใช้ความกว้างกำหนดเอง

en: Unit
th: หน่วย

en: px
th: พิกเซล

en: Custom Width
th: ความกว้างกำหนดเอง

en: Equalize Column Heights
th: ปรับแต่ความสูงแถวตั้ง

en: Use Custom Gutter Width
th: ใช้สีกำหนดเองมันสกปรกมาตั้งแต่ไหนแต่ความกว้าง

en: This will change the label of the section in the builder for easy identification when collapsed.
th: ส่วนนี้จะเปลี่ยนแปลงลาเบลของส่วนในตัวสร้างเพื่อให้ระบุได้ง่ายเมื่อย่อ

en: Make This Row Fullwidth
th: ทำให้แถวนี้เต็มความกว้าง

en: Enable this option to extend the width of this row to the edge of the browser window.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อขยายความกว้างของแถวนี้จนสุดขอบหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: Change to Yes if you would like to adjust the width of this row to a non-standard width.
th: เปลี่ยนเป็นใช่หากคุณต้องการปรับแต่งความกว้างของแถวนี้เป็นความกว้างไม่มาตรฐาน

en: Define custom width for this Row
th: ระบุความกว้างกำหนดเองสำหรับแถวนี้

en: Enable this option to define custom gutter width for this row.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อกำหนดกำหนดเองมันสกปรกมาตั้งแต่ไหนแต่ความกว้างกรอบแถวนี้นะ

en: Adjust the spacing between each column in this row.
th: ปรับแต่งช่องไฟระหว่างแต่ละแถวตั้งในแถวนี้

en: Keep Column Padding on Mobile
th: เก็บคอลัมน์นุ่นช่วยบนเคลื่อนที่

en: This will change the label of the row in the builder for easy identification when collapsed.
th: เรื่องนี้จะเปลี่ยนป้ายชื่อของแถวที่สร้างเรื่องง่ายสำหรับการแสดงตัวตอนที่ล้มลง

en: Authentication failed. You cannot preview this item.
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว คุณไม่สามารถแสดงตัวอย่างรายการนี้นะ

en: Authentication failed. You are not logged in.
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว คุณไม่ได้เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Authentication failed. You have no permission to preview this item.
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว คุณไม่รับอนุญาตให้แสดงตัวอย่างรายการนี้นะ

en: Loading preview...
th: กำลังโหลดภาพตัวอย่าง...

en: Link Disabled
th: เชื่อมโยงปิดการใช้งาน

en: During preview, link to different page is disabled
th: ตอนแสดงตัวอย่างเชื่อมโยงไปยังหน้าต่างออกถูกปิดการใช้งาน

[ctx: Layout type general name]
en: Layouts
th: รูปแบบ

[ctx: Layout type singular name]
en: Layout
th: รูปแบบ

[ctx: Layout item]
en: Add New
th: เพิ่มใหม

[ctx: Audio Module meta information]
en: by <strong>%1$s</strong>
th: โดย <strong>%1$s</strong>

[ctx: number of comments]
en: 1 Comment | %s Comments
th[0]: %s ความคิดเห็น
